อยากได้รถมือสอง เอายี่ห้อไหนดีครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย subin, 15 พฤษภาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. subin

subin New Member Member

4
    0
    0
    ปรึกษากับแฟนว่าจะซื้อรถ เบื่อค่าแท็กซี่ครับ ต่อเดือนนี่ก็แพงเอาเรื่องอยู่ แถมบางทีโบกแล้วไม่ค่อยจะไปด้วย
    สนใจเป็น yaris TRD 2014 มือสอง เพราะแฟนชอบครับ ผมยอมจำนน 555555 ส่วนใหญ่ก็ขับไปทำงานครับ
    ในกรุงเทพเนี่ยแหละ ผมกับแฟนทำงานที่เดียวกัน งบผมขอไม่เกิน 500,000 แต่ถ้าใครแนะนำยี่ห้ออื่น
    เดี๋ยวผมจะพิจารณาใหม่ก็ได้ครับ แหะๆ

2. แนะนำ

ตัวยาริสตัวนี้น่าเล่นครับ สวยกำลังดี ราคามือสองน่าจะอยู่ประมาณ 4 แสนครับ
    มีงบตั้ง 5 แสน ไปออกตัวอัลติสหน้าหมูยังได้เลยครับ แถมอาจจะได้ตัว อัลติส TRD ด้วย ราคาประมาณ 4 แสนกว่าเกือบ 5 แสน แต่ว่าปีอาจจะเก่าหน่อย
    ลองไปดูที่โตโยต้าชัวร์สิครับ ไปเดินเทียบดูเลยว่าชอบคันไหน ที่นั่นมียี้ห้ออื่นขายด้วยนะครับ

ลองไปดูที่นี้ครับ

เข้าไปที่เวปของโตโยต้าชัวร์ครับ หรือเวปของรถดีดี จะมีรูปรถให้ดูครับ มีแสดงราคา แต่แนะนำว่ารถมือสองต้องดูรถให้เป็นนะครับ ที่โตโยต้าชัวร์หรือที่ไหนๆ เขาก็พูดให้ดูดีทั้งนั้นครับ แต่อย่างน้อยผมว่าโตโยต้าชัวร์ก็ยังดูมีภาพลักษณ์และความน่าเชื่อถือมากกว่าแค่นั้นครับ ยังไงรถก็ต้องดุให้ระเอียดอยู่ดี ตรวจถึงพวกหลักฐานต่างๆ ของรถด้วยครับ ป้องกันรถทุกขโมยมาขาย หรืออาจจะโดนยอมแมวมาได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้