น้ำมันเกียร์ออโต้ที่ขายอยู่ตามท้องตลาดตอนนี้ ครอบคลุมรถญี่ปุ่นทุกรุ่นไหมครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย oatamong, 5 ตุลาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oatamong

oatamong New Member Member

5
    0
    1
    น้ำมันเกียร์ออโต้มันมีแบ่งเหมือนน้ำมันเครื่องยนต์ไหมครับ หรือ ใช้แทนกันได้หมดครับ

2. Jak-pongair

Jak-pongair New Member Member

5
    0
    3
    Nooo ครับ ไม่เหมือน กลับไปเปิดดูคู่มือรถครับ พวกเกียร์ต่างๆของรถแต่ละคันก็ไม่เหมือนกันแล้วครับ ค่าความหนืด การถ่ายเทความร้อนของน้ำมันแต่ละรุ่นก็ไม่เหมือนกันครับ

3. HatterMad

HatterMad New Member Member

4
    0
    1
    ต้องเลือกตามรถของเราครับ แต่พวกรถตลาดของญี่ปุ่นส่วนมากหาซื้อง่ายอยู่แล้วครับ
    มีหลายยี่ห้อเลย ของผมใช้ Alpha สีเหลืองอยู่ครับตัวนี้ค่อนข้างครอบคลุมรถตลาดของญี่ปุ่นทั้งหมดครับ

4. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ไม่เหมือนกันนะครับ ต้องดูคู่มือก่อนว่ามันเป็น ATF เกรดไหน เช่น Mercon, DEXRON III, DEXRON VI
    ส่วนใหญ่ในท้องตลาดก็มีครอบคลุมเกือบทั้งหมด

5. bmstyle

bmstyle New Member Member

2
    0
    1
    จะซื้อมาเปลี่ยนเองหรอครับ ถ้าให้ดีไปศูนย์เลยครับ ซื้อยี่ห้ออะไรไปศูนย์นั้นครับ ถ้าไม่สะดวกเข้าไปเปลี่ยนตามปั๊มหรือพวกบีควิกก็ได้

6. Mizzuoh

Mizzuoh New Member Member

6
    0
    1
    เปลี่ยนตามรุ่นรถครับ ถ้าไม่รู้ก็เปิดคู่มือจะมีเขียนบอกครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้