กระทู้นี้มีไว้ "ระบาย" !!!

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย BiG FaT, 8 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OakarK

OakarK New Member Member

428
    5
    0
    ช่วงนี้ติดเมียน้อยว่ะโจ้ ทำไงดี?

2. lovekodomo

lovekodomo New Member Member

661
    8
    0
    คนที่เค้าว่ากันว่า ..."ใช่" เค้าใช้อะไรตัดสิน....

3. lovekodomo

661
    8
    0

ยังไม่มีให้ติดซักคน ทีคนฝากบอกว่าไม่อยากให้ความหวังซะแล้ว ไม่ต้องไปเริ่มแล้วละ จบ.... 555555+ เหลืออีกไม่กี่ชั่วโมงก็ไปพัทยา ยังไม่ได้นอนและเมา ฮ่าๆๆๆๆ

4. lovekodomo

661
    8
    0
    ทำไมเค้าไม่คิดให้โอกาสหรือลองได้คุยดูบ้างเลย ทำไมพอเค้ารู้ว่าเราคิดเค้าก้อตัดทิ้ง เวลาชอบใครถึงไม่อยากบอกใครอีก อยากจะเก็บเอาใว้คนเดียวฝันลมๆแร้งๆ ไปซะดีกว่า

5. OakarK

428
    5
    0
    ตุ๊ก ตุ๊ก เชรี่ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ชนรถกรู กรูจะฆ่าเมริงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

6. AonE36

AonE36 New Member Member

221
    0
    0
    แวะมาทักทายครับ คิดถึงทุกคนนะครับ

7. lovekodomo

661
    8
    0

หวาดดีฮ่ะ

8. เสียใจกับน้องและเพื่อนที่จากไปโวยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

9. lovekodomo

661
    8
    0
    กินเหล้ากินเบียร์คนเดียวตามเคยร้านเดิมๆเรื่องเดิมๆ ... ฮ่าๆ

10. pombo

pombo New Member Member

104
    2
    0
    ปีฉลู นี้แม่ง ที่ผ่านมา แม่งเลวร้ายจัง รถจอดอู่มา 6-7 เดือน ออกมาขับที 1-2 วัน ต้องมีเหตุให้ซ่อมอีก
    เดียวนู้น เดียวนี่ อะไรก็ไม่รู้ ท้อจนอยากจะเลิก หลับตื่นขึ้นมา แม่ง เลิกไม่ได้ ล่าสุดก็....................................
    ปั้มติ๊ก เหี้ย แม่งใส่ 3 วันไหม้และ รับประกันทำห่าราย ปี 1 เครม ทีรอแม่ง 3 อาทิตย์ กูเดินตีนแตกพอดี 3 อาทิตย์ อยากขับโว้ย
    แค่นี้ก่อนดีก่า ชัก อารมณ์เสีย

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 23:06:55 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:06:40 ----------

ปีฉลู นี้แม่ง ที่ผ่านมา แม่งเลวร้ายจัง รถจอดอู่มา 6-7 เดือน ออกมาขับที 1-2 วัน ต้องมีเหตุให้ซ่อมอีก
    เดียวนู้น เดียวนี่ อะไรก็ไม่รู้ ท้อจนอยากจะเลิก หลับตื่นขึ้นมา แม่ง เลิกไม่ได้ ล่าสุดก็....................................
    ปั้มติ๊ก เหี้ย แม่งใส่ 3 วันไหม้และ รับประกันทำห่าราย ปี 1 เครม ทีรอแม่ง 3 อาทิตย์ กูเดินตีนแตกพอดี 3 อาทิตย์ อยากขับโว้ย
    แค่นี้ก่อนดีก่า ชัก อารมณ์เสีย

11. kitsada07

kitsada07 New Member Member

369
    2
    0
    5555555555 รถพังบ่อยเหรอ น้อง

12. OakarK

428
    5
    0
    เดือนนี้รอดแล้วโว้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย สะจายยย 555+

13. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    ซะงั้น.....

14. kitsada07

369
    2
    0
    รอดจากไรเหรอ น้อง รอดจากการเป็นพ่อคนนะเหรอ :D:D:D

15. OakarK

428
    5
    0
    ไม่ใช่แระพี่ เอิ๊กกกกกกกก :eek:

16. kitsada07

369
    2
    0
    สะใจ เว้ย วันนี้ได้ ต่อยปาก คนเว้ย กุรอมานานแล้ว ซะใจฉิบ

17. M RB20

M RB20 New Member Member

444
    4
    0
    ยากขายรถแล้ว สาดดดดดด

18. pombo

pombo New Member Member

104
    2
    0
    ใครว่ะ

แล้วในรูป นี้มันรถใครว่ะ แมร่ง โครต สวยเลย 55555555555555 รถผมนะท่าน

19. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    แฟนคลับๆ ป่าวปอมๆ อิอิ

---------- Post added at 22:37:34 ---------- Previous post was at 22:37:20 ----------

---------- Post added at 22:38:22 ---------- Previous post was at 22:37:34 ----------

20. ibanezjesus

ibanezjesus New Member Member

71
    2
    0
    ที่สุดแล้วคนเราแสวงหาเหี้ยอะไรวะ !!!!!!!!1

21. GujaSaddZz

GujaSaddZz Member Member

387
    4
    18
    5555555555

แฟนคลับพี่ปอม

ทำไมอากาดมันร้อนจังโว๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

22. 888shop

888shop New Member Member

44
    1
    0
    ขอระบาย ขนาดเพื่อนมันยังโกงได้ ใครเข้าไปซื้อของก็ระวัง

ขายหุ้นร้านเหล้าแสงไทย สะพานใหม่(รู้ว่าขายไม่ได้แต่อยากให้รู้สันดานของคน)
    หุ้นมี3หุ้นๆละ 185,000
    1ผม
    2คนเคยเป็นเพื่อน (ตอนนี้มันไม่ใช้เพื่อน) saeng-thaishop
    3พี่ชายคนเคยเป็นเพื่อน
    ขอประกาศขาย 150,000บาท (รู้ว่าขายไม่ได้แต่อยากให้รู้สันดานของคน)
    ร้านเปิดมา2ปีกว่า ได้ส่วนแบ่ง1เดือนแรก 5,000บาท หลังจากนั้นไม่มีเลย
    บรรยากาศ ร้านอาหาร SAENG THAI Club
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=533019

สาเหตุที่อยากขาย เพราะเพิ่งรู้ตัวว่าถูกโกง เมื่อไม่กี่เดือนมานี่เอง ถามว่าผมอายไหมที่เอามาลง ตอบได้เลยครับว่าไม่เหลืออะไรให้อาย
    ผมเป็นคนทำมาหากิน บ้านไม่ได้รวย ต้องกู้เขามาลงทุน ดอกเบี้ยก็ต้องจ่ายทุกเดือน
    ผมจึงทนไม่ไหวกับการกระทำเช่นนี้ ผมจึงต้องออกจากร้านขายของแต่งที่มีชื่อว่า แสงไทยช๊อป และจึงขอถอนหุ้น แต่กลับได้รับคำตอบว่าไม่มี ถ้าอยากได้คืนก็ให้ไปขายหุ้นเอาเอง ดูมันพูดครับ
    เราก็อยากออกจากร้านมาด้วยดี เราก็คุยดีๆ แต่กลับได้รับคำตอบแบบนี้ ผมจึงคิดว่าไปคุยกับผู้ใหญ่ดีกว่าซึ้งเป็นพี่ชายของเพื่อนน่าจะได้รับความยุติธรรม ผมก็ไปเล่าให้เขาฟังว่าเรื่องราวมันเป็นอย่างนี้ เพื่อจะให้พี่เขาช่วยซื้อหุ้นไว้
    1.เอาเงินจากร้านเหล้าไปจ่ายค่าไฟทั้งตึกร่วมร้านขายของแต่ง ประมาณแปดพันกว่าบาทต่อเดือน ลองดูบรรยากาศร้านเหล้าแล้วกันครับ แอร์ก็ไม่มี ผมถามทุกคนหน่อยครับว่ามันทำถูกต้องไหม แล้วอย่างนี้มันจะมีกำไรได้อย่างไร แล้วได้คำตอบจากคนเคยเป็นเพื่อนว่า กูก็เอาไปจ่ายทั้งตึกตั้งแต่เปิดร้านเหล้าแล้ว ก็แสดงว่ามันโกงตั้งแต่เปิดร้าน ผมไม่เคยดูบัญชี เพราะไว้ใจคนเคยเป็นเพื่อนที่มันรวยกว่า ไม่คิดว่ามันจะทำแบบนี้
    และยังมีอีกหลายเรื่องที่ดึงเอาเงินจากร้านเหล้าไปใช้โดยมิชอบซึ่งมันรู้อยู่แก่ใจ(ถ้ามีโอกาสจะเล่าให้ฟังอีก) ผมเล่าเรื่องนี้ให้ผู้ใหญ่ซึ่งเป็นพี่ชายคนโตของเพื่อนฟังทั้งหมด ซึ่งพี่เขาฟังเหตุผลแล้ว เขาก็เข้าใจเรา เราจึงขอให้พี่เขาช่วยซื้อหุ้นไว้จากผม เขาก็ตอบว่าไม่น่าจะมีปัญหา เขาขอไปคุยกันก่อน แต่หลังจากนั้น1วัน กลับได้รับคำตอบว่าพี่คุยกับแม่และกับน้องชายเขาแล้ว ว่าไม่ให้ซื้อ ผมก็คิดผิดคิดว่าผู้ใหญ่จะเป็นธรรม
    ก่อนวันออกไปตั้งร้านใหม่ จึงไปเจรจาอีกรอบ เพราะคิดว่าคงไม่ได้คืนแน่ ผมจึงขอให้มันเลิกดึงเงินจากร้านเหล้าไปจ่ายค่าไฟทั้งตึกอีก ให้ดึงไปจ่ายเป็นบางส่วนก็พอ แต่มันก็ยังไม่ยอม มันบอกผมว่าก่อนที่มันชวนผมหุ้น มันได้บอกแล้วว่าจะเอาเงินจากร้านเหล้าไปจ่ายค่าไฟทั้งตึก ผมถามทุกๆคนหน่อยครับ ถ้ามันได้บอกอย่างนี้ก่อนชวนหุ้น จะมีใครหุ้นกับมันไหมครับ
    ตอนมันชวนหุ้น มันบอกว่าค่าเช่าที่ก็ไม่ต้องเสียเพราะเป็นบ้านมัน ได้กำไรเห็นๆ (ตอนนี้ผมรู้แล้วว่าไอ้คนได้กำไรเห็นๆคือใคร)

หวังว่าคงเป็นอุทาหรณ์ให้กับคนที่คิดจะทำธุรกิจหุ้นกับใครก็ให้ดูดีๆครับ เพราะอาจจะโดนอย่างผม
    แต่อยากจะฝากบอกว่า มึงอยากได้เงินกูก็เอาไปเถอะ
    แล้วเวลาไปแก้ตัวอะไรกับใครก็เล่าให้เขาฟังให้หมดนะ เพราะเขาก็รู้สันดานมึง

สนใจสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม ติดต่ออั๋นครับ
    ที่ตั้งร้านใหม่ ตลาดทรัพย์เจริญ ถ.สุขาภิบาล5 วัชระพล-สายไหม
    http://www.888mediacaraudio.com
    081-4896088
    081-7733508

23. kitsada07

369
    2
    0
    โฮ แม้งเลวได้ใจ เลยว่ะไอ้เหี้ย นี้ สาระเลว จริงๆ

24. Civic_rx2005

Civic_rx2005 New Member Member

224
    1
    0
    ผมว่าเพื่อนอย่างงี้เลิกคบเหอะ แต่เงินก็ไม่ใช่น้อยๆนะครับ ยังไงก็ขอให้ได้เงินเร็วๆนะครับ และขอให้ร้านใหม่คุณอั๋นลูกค้าเยอะๆนะครับ เดี๋ยวผมไปอุดหนุนนะ

25. OakarK

428
    5
    0
    สู้ๆครับพี่อั๋น ขอให้กิจการใหม่รุ่งเรืองกว่าเดิมนะครับ

26. OakarK

428
    5
    0
    ก็ดีอ่ะ สัดเอ้ย

27. benz@

benz@ Member Member

30
    0
    6
    ก่อนที่จะด่าใครคุณควรรู้เรื่องก่อนว่ามันเป็นอย่างไรอย่าฟังความข้างเดี๋ยว คุณ kitsada07 คุณรู้จักผมดีหรือไง ผมว่าถ้าคุณไปอ่านแล้วยังไม่เขาใจส่วนไหนโทรมาดีกว่าครับ 081-3736534 benz
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=533019

28. benz@

benz@ Member Member

30
    0
    6
    ก่อนที่จะด่าใครคุณควรรู้เรื่องก่อนว่ามันเป็นอย่างไรอย่าฟังความข้างเดี๋ยว คุณ kitsada07 คุณรู้จักผมดีหรือไง ผมว่าถ้าคุณไปอ่านแล้วยังไม่เขาใจส่วนไหนโทรมาดีกว่าครับ 081-3736534 benz

29. lovekodomo

661
    8
    0
    อากาศร้อนๆ

30. BiZarre@GoDs

1,503
    21
    38
    ใจเย็นๆ ค่อยๆคุยกัน - -"

---------- Post added at 22:45:01 ---------- Previous post was at 22:44:48 ----------

ใจเย็นๆ ค่อยๆคุยกัน - -"

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้