gto ของใครเครื่องร้อนๆลองทำแบบนี้ดูอาจลดได้ 2-3องศานะ

การสนทนาใน 'GTO & FTO Sport Cars' เริ่มโดย boom_djmix, 6 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boom_djmix

boom_djmix New Member Moderator

110
    0
    0
    สำหรับตัว turbo นะครับฝมทำแล้วดีขึ้นมากมายลด 2องศา

เปลี่ยนน้ำมันเครื่องเป็นแบบเซมิ w40-w50 แบบเหนียวๆนิดนึง

เพราะเวลาเครื่องร้อน อากาศร้อน เมืองไทยมันร้อนมากเกิน น้ำมัน w0-50 มันเหลวไป

มันไม่ไปหล่อลื่นลูกสูบทำให้เกิดแรงเสียดทานแล้วเครื่องร้อนง่ายยิ่งหน้าร้อน

หน้าหนาวอาจเปลียนให้เหลวขึ้น....

แต่ถ้าไม่ได้ขับเร็วมากก็ไม่มีผลคับคิดว่านะ

ปล.ปกติ gto
    ความร้อนเครื่อง 82-89 ปกติ
    อากาศร้อนๆรถติดๆอาจถึง 85-90
    อัดๆแล้วรถติดอาจถึง85-98
    บางคันอาจถึง105 แต่อย่าให้เกิน 110

วิ่งแล้วความร้อนต้องลงทันที แอร์ต้องเย็นฉ่ำๆก็ถือว่าปกติครับ

รถเราความร้อนสูงอยู่แล้วไม่ต้องกลัว แต่ไมจำเป็นก็อย่าอัดเลยเสียดายรถนะ

2. baskat0007

baskat0007 New Member Moderator

322
    0
    0
    มาอีกแล้วความรุแน่นเลยอิอิ รับทราบครับครั้งหน้าจะลองไปเปลี่ยนดูอิอิ

3. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    ติดที่ฉีดน้ำอินเตอร์สิครับทำง่ายจริงๆ ให้อู่แถวบ้านทำแปบเดียวเอง 300ZX ของน้องผมตอนเอาไปวาง เจก็เคยมีปัญหาความร้อนขึ้น ก็ช่วยได้เยอะเลย แต่ทางที่ดีตีฝากระโปรงให้มีรูระบายอาการน่าจะเป็นการแก้ที่ต้นเหตุได้มากกว่านะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้