ใครจะเป็น King of Drag แห่งปี

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย oa**za, 5 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oa**za

oa**za New Member Member

8
    0
    0
    อยากจะขอความเห็นเพื่อน ๆ ชาว Drag ว่า ปีนี้ใครน่าจะเป็น จ้าวแห่ง 402 เมตร ของปีนี้
    เพราะว่ามีรถที่จะลง 7 วิ หลายคัน ...มาเดาเล่น ๆ ขำ ๆ กันดีกว่า:rolleyes:

2. tong 90

tong 90 Guest

0
    0
    0
    ไม่แน่ใจคับ

ไม่แน่ผมว่าน่า จะ เปน พี่ d นะ ได้ข่าวมาว่ากำลังทำอยู่ รอบนี้ท่าจะเอาจิงคับ
    ไม่รู้ว่าวิ่งด้วย methanol รึป่าว ตอนนี้ ผม อยาก เห็น 7 กลางๆคับ
    เอาให้เหมือนออสเตรเรีย เลย พี่

3. bon_evopcm

bon_evopcm New Member Member

77
    1
    0
    ผมว่าพี่ D _ Speed D เหมือนกันครับ แต่ก็คงลง 7 ได้หลายคันครับ อย่างพี่เอ๋ก็น่าจับตามองอีก และอีกหลายๆคนอ่ะครับ สิ้นปีนี้คงมีไรสนุกแน่ครับ อยากเห็น 7กลางๆเหมือนกันครับ ยังไงก็เอาใจช่วยทุกท่านครับ แล้วก็อยากเห็นพี่บอยลง 7 ด้วยครับลุ้นเชียร์พี่บอยอยู่ครับ

4. oa**za

oa**za New Member Member

8
    0
    0
    ผมว่า พี่ญา พี่เอ๋ นายดี 3 คนเนี่ยน่ามีลุ้นน่ะ อีกอย่างผมเชียร์ 3 คันนี้โดยเฉพาะ เพราะว่าคนทำรถเป็นช่างไทยแท้ ๆ อยากเห็น แค่ ลง 7 ก็พอแล้ว ถ้ามากกว่านั้นกลัว หลุดแทร็ก แต่ส่วนตัวผมแล้วอยากเห็น พี่โอ singnal มากกว่า ..ยังไงก็ขอเอาใจช่วยทุกทีมน่ะครับ..

5. ^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M

^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M New Member Member

1,292
    3
    0
    ผมว่าแรงเครื่อง จะลง7ได้หลายคันแล้วครับบ

แต่ที่เห็นวิ่งนิ่ง วิ่งตรง น่าจะลง7ได้มากที่สุด

SPEDD D กับ พี่เอ๋ สุกิจ ครับ วิ่งตรงมากๆ

นอกนั้น ยังมีเสียว มีดิ้น มีเป๋อยู่

6. pae@aekgarage

pae@aekgarage New Member VIP

162
    6
    0
    ตอบยากจัง..........
    แต่รอดูโอ
    ได้ข่าวว่าเพิ่งทำใหม่จูนใหม่

7. supra ป๋าเเดงก็น่าสน

8. Deaw Signal

Deaw Signal Guest

0
    0
    0
    ผมว่าพี่โอเก็บกดมากที่สุด น่าจะระเบิดเลข 7 เสาร์นี้ แต่ก้อไม่แน่อาจไม่ได้วิ่งเป็นเดือนที่ 4 กรือ 5 เพราะฝนเจ้ากำ

9. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ชื่อคุ้น ๆ นะเนี้ย . . :D

10. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    เชียร์ให้วิ่งได้7วิทุกคนเลยแล้วกัน

11. pop-up

pop-up New Member Member

85
    3
    0
    ชียร์ R100 พี่บอย เเต่ที่ว่าเปนม้ามืดน่ะเปน 14 อู่ Jun Thailand ของ อาท เจียมวิจิตรผมทำนายน่ะ 14 คันนี้เเหละ ติด1-10 over All ชัวส

12. tongj_j

tongj_j Guest

0
    0
    0
    ปีนี้ท่าจาสนุก

ผมว่ารถช่างญาก็วิ่งถึงนะ แต่ผมว่าช่วงล่างยังไม่ดี ผมเห็นรถเมืองนอกวิ่ง 6-7
    แรงม้าเค้าแค่ 900-1000ต้นๆเอย บ้างคันเปนเครื่อง 4 สูบ คับหลัง วิ่งต้อง 6.8
    ถ้ารถบ้านเรา เซ็ตช่วงล่างดีๆ เอาให้wakeนะ ผมว่า 7 ต้นๆๆกน่าจะมีให้นะ
    ช่างไทยเก่งอยู่แล้ว รถบ้านเรา แรงม้าเยอะทุกคัน น่าจะทำได้ เอาให้ ฝรั่ง งง ไปเลย
    " เอาใจช่วยรถทุกคันคับ "

13. DEAW SIGNAL*

DEAW SIGNAL* New Member VIP

421
    54
    0
    คุ้นยังไงเพ่ ฮิๆๆๆๆๆๆๆ

14. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0

คุ้นตรง Deaw นี้เเหละ ~ :p

15. nick1048

nick1048 Guest

0
    0
    0
    พี่เป้นั่นรถโดเรมอนป้ะหน้ะ รูปด้านล่างของพี่อะ ใช่ป้ะ สัส้มอะงับ

ขอให้ทุกคนลง 7 วิอะคับ เพราะว่ารถทุกคันก็วิ่งดีแต่ป๋มเชียร์

พี่ญา กับพี่ โอ คับ

16. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    เชียร์ ช่างญาอ่ะ ชอบมานานและ

17. DEAW SIGNAL*

DEAW SIGNAL* New Member VIP

421
    54
    0
    07/07/07 No.007 7Sec.

18. tum_ficlub

tum_ficlub New Member Member

15
    1
    0
    เชียร์ช่างญากับพี่โอคับ

19. jacksiam

jacksiam New Member Member

281
    41
    0
    เชียร์พี่ญาครับ งาน drag zone 7/7/07 แทรคชื้นๆ ยังกดสะเต็มเลย RT.8.5 ET.8.2 ขนาดชื้นนะครับยังวิ่งขนาดนี้ ถ้าแห้งรองคิดดู
    (ปล.ขับแบบว่าใจมาก ขนาดตอนวิ่งครั้งแรกคุมรถเกือบไม่อยู่ข้ามแทรคไปมาเกือบไป เพราะแทรคมันชื้นมาก)

20. รถทำเวลา8.00

โหดๆคับพี่น้องเดี้ยวมีแต่คงบอกสุกิลกันบอกเลยวิ่งได้8.143ยังคับกับโดเรมอนคับจะวิ่ง7ให้ได้เลยป่าวเนี้ย

21. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    เชียร์กันไป คับ พี่โอ Signal อยากเห็นลงพื้นดี ๆ สักครั้งนึง กะ ช่างญา Ya Service เเละ คุณดี Speed D ติดตามมานานเเล้วสามท่านนี้ . . :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กรกฎาคม 2007
  22. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    เชียร์ Signal ครับ

23. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    เชีย ช่างโก้ ครับ อิอิ

24. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    เชียร์ ม้าเหล็ก บันเทิง แป้นไทย ( แก้ว)

25. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    อ่อ " บันเทิง แป้นไทย "

26. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    :sad: :sad: :sad:

27. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    ขอให้ลง 7 ทุกคันเลยครับ

ว่าแต่ Supra ของ Monza หายไปเลยอ่ะครับ

รอชมอยู่นะครับ...

28. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    เชียร์ทุกคันครับ แต่ถึงปลายเส้นแล้วต้องวนกลับมาให้ได้นะครับ เอาใจช่วยรถแรงๆเพื่อวงการDrag

29. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    ระยะเบครน่าจะเยอะๆหน่อย ผมว่ารถระดับหัวแถวหลายๆคันก็อยากให้ระยะเบรคเพิ่มขึ้นอีกสัก100m จะได้เบรคสบายใจหน่อย ^__^

30. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    ผมว่าจิงๆถึง 7 นานแล้วรึป่าว แต่ระยะเบรคมันไม่พอ เลยไม่ได้ใส่กันจนหมด track
    ผมเชียร์ทุกคันคับ ทำด้วยใจทุกคันจิงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้