รถมีระบบ Full time 4WD ใครว่ากินน้ำมัน

การสนทนาใน 'Pickup Forum' เริ่มโดย Congrats, 13 มีนาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Congrats

Congrats New Member Member

5
    0
    0
    ถ้ายังไม่ได้ลองใช้เองอย่าพึ่งไปเชื่อครับ ผมขับฟอร์จูนเนอร์ตัว 4WD ในเมืองวิ่งความเร็วพอๆกัน กินน้ำมันแทบไม่ต่างจากตัว 2WD เลยจริงๆนะ แถมระบบ Full time 4WD ยังช่วยในเรื่องการทรงตัวของรถ และก็ในเรื่องเกาะถนนอีกด้วยกระจายแรงขับลงพื้นได้ดีกว่า สำหรับผมความปลอดภัยต้องมาเป็นอันดับ 1 ขับแล้วรู้สึกมั่นใจ เลือกรถรุ่นที่ใช้ระบบนี้ดีกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้