ระบบไฮบริดของ Lexus ดียังไง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Metale, 1 มกราคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Metale

Metale New Member Member

13
    0
    0

มีบทสัมภาษณ์ของ ดร. พจนี พะเนียงเวทย์ รองผู้อำนวยการ บมจ.ไทยเพรซิเดนท์ฟูดส์ มาฝากกันครับ

"สมรรถนะดี อัตราเร่งเยี่ยม ขับก็ง่ายและก็เงียบ ยิ่งตอนใช้ระบบไฟฟ้าไม่มีมลพิษเลย ขับทางไกลสนุกค่ะ จะเข้าโค้งวิ่งด้วยความเร็วบนทางหลวงควบคุมได้อย่างที่ต้องการ ตอนระบบเปลี่ยนการทำงานจากเครื่องยนต์ไปเป็นมอเตอร์ไฟฟ้าก็นิ่มมากไม่กระตุก ซึ่งต่างจากยี่ห้ออื่นที่มีอาการกระตุกจนรู้สึกได้ และที่ดีมากๆ ก็เรื่องประหยัดน้ำมัน ที่คุ้มค่ามากๆ"

เห็นแบบนี้แล้วเจ้า Lexus GS300h น้องใหม่คนสุดท้องตระกูลไฮบริดก็น่าสนอยู่นะครับ

2. Liam

Liam Guest

0
    0
    0
    โดดเด่นเหนือรถไฮบริดในตลาดจริงๆ ครับรุ่นนี้ น่าถอยมาขับมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้