กาวสำหรับติดชุดแต่ง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย dohzi, 30 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dohzi

dohzi New Member Member

9
    0
    1
    ใช้แบบไหนดีครับ เน้นใช้นาน ไม่กัดสีรถครับ ชุดแต่งก็พวกฝาครอบกระจก คิ้วขอบประตู แต่งโลโก้

2. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    เทปกาว 2 หน้า 3M ที่เป็นสีเทาไงครับ ติดง่าย แกะออกก็ง่าย ไม่ทิ้งคราบเอาไว้ ไม่ทำลายสีรถ

3M Auto Acrylic Form Tape 4229

3. NOOK TENSHINO

NOOK TENSHINO New Member VIP

10
    0
    0
    3M ครับ แต่เวลาแกะตัวพลาสติกสีแดงก่อนแปะนี่ เหงือตกทุกที

4. dohzi

dohzi New Member Member

9
    0
    1
    ขอบคุณครับ ไม่ทราบว่าหาซื้อได้จากที่ไหนบ้างครับ เคยเจอแต่ม้วนสีแดงๆแต่ไม่มีโลโก้ 3m บนเทป เลยไม่แน่ใจว่าเหมือนกันไหม

5. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    คลองถมมีเยอะมาก
    หรือตามห้างสรรพสินค้าแผนกประดับยนต์ก็มีม้วนเล็กม้วนใหญ่ให้เลือก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้