ถ้ารัฐออกกฏหมายรถเก่าเกิน 10 ปีวิ่งในกทม.จะทำยังไงกันครบ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 8 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีไปอ่านข้อความมา ตำรวจเสนอข้อกฏหมายห้ามรถเก่าเกิน 10 ปีวิ่ง แต่รถพวกเราเนี่ย 16 ปีแล้วมั้งครับ บางคนยังเสียดายกับรถเลยครับแต่งมาแพงกว่าป้ายแดงอีก เพื่อนๆจะทำยังไงครับ
    ยอมเสียภาษีเท่ารถป้ายแดง หรือจะซื้อคันใหม่ดี จำกัดกันอย่างนี้แล้วพวกแท๊กซี่ละเป็นแสนคันละมั้ง

1. 9ษ6115

9ษ6115 New Member Member

78
    2
    0
    เห็น แล้วโมโหครับ คิดได้ไง ห่วงแค่ว่าจะแก้ปัญหารถติด แต่ผลกระทบอื่นๆมันมีอยู่ด้วย คนที่ขับรถเก่าๆมีอยู่เยอะแยะ ถ้ารวยใครจะไปมัวขับรถเก่า แล้วพวกที่ทำอาชีพขายรถมือ2จะมีใครไปซื้อ แค่ตอนนี้ตลาดรถมือ2ยังแย่ถ้าคิดป้องกันรถติดนะ ผมว่าต้องแก้ให้ที่ความมักง่ายของคนใช้รถ จับมันจริงจังสิปรับให้นัก เช่นพวกที่ชอบจอดข้างทางมั่วๆ ไม่เคารพกฏจารจร น่าจะถูกทางมากกว่าดีกว่าจะมาเบียดเบียน คนจนที่เค้าใช้รถยนต์หาเช้ากินค่ำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้