เปรียบเทียบ นาวาร่า ซีเอ็นจี กับ มิตซูฯ ไทรทั่น

การสนทนาใน 'Pickup Forum' เริ่มโดย Country Life, 2 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Country Life

Country Life New Member Member

6
    0
    0
    ชั่งใจระหว่างสองตัวนี้อยู่ครับ ไม่ค่อยชำนาญเรื่องกระบะ จะหาแบบติดแก็สมาไว้ส่งของ อยากได้ลุยๆ เครื่องแรงๆหน่อย มีคนแนะนำมาว่านิสสันเพิ่งออกมาใหม่เดือนนี้ แต่ยังไม่ค่อยเห็นมีคนพูดถึง ใครพอมีข้อมูลแนะนำบ้างมั้ยครับ

2. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    เดิมๆ พื้นที่กระบะของนาวาร่ากว้างกว่านิดหน่อย

สองยี่ห้อนี้คงจะทำเป็นรุ่นทิ้งทวน ก่อนเปลี่ยนโฉมใหม่

3. chai_phuchit

chai_phuchit New Member Member

4
    0
    0
    ถ้าอยากได้เครื่องแรงๆ ดูที่แรงบิดครับ นาวาร่าซีเอ็นจี แรงบิด 242 นิวตันเมตร ไทรทั่น 194 นิวตันเมตร

4. motivationguyz

motivationguyz New Member Member

6
    0
    0
    Navara แรงม้าสูงกว่า Triton ค่อนข้างเยอะอยู่ครับ และ แรงบิดก็สูงกว่า Vigo ด้วย เป็นตัวเลือกที่มาแรงมากเวลานี้ น่าลอง แต่เสียดายตอนนี้ผมยังไม่มีแผนจะซื้อกระบะ ถ้า จขกท. ตัดสินใจได้แล้ว เป็นยังไงอย่าลืมเล่าสู่กันฟังนะครับ

5. superfan

superfan Member Member

58
    1
    8
    ไทรทั่น อืดสุดๆ ขึ้นทางลาดจะขึ้นแบบทั่วไปไม่ใด้ ต้องตั้งหลักแล้วขึ้นทีเดียวให้พ้น ไม่งั้นรถที่ตามตูดมาเยินแน่ๆ

6. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    ไม่สนใจดีเซลเหรอครับ ประหยัดนะ มีให้เลือกเยอะกว่าอีกต่างหาก แต่ต้อง M/T นะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้