[Help] T-BAR NX

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย zvtz, 10 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zvtz

zvtz New Member Member

55
    0
    0
    ใครก็ได้ ชี้ ทางสว่างให้ผมที ว่าถ้าผมอยากใส่ T-BAR ต้องทำอย่างไร

มีอู่ไหนแนะนำบ้าง ขอ แบบว่าเคย ทำ NX

และค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร

ต้องซื้ออุปกรณ์อะไร เพิ่มเติม นอกจาก T-BAR หรือเปล่า

2. g ry

g ry New Member Member

74
    0
    0
    มี t-bar แล้วหรือยังครับ

3. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    หา t-bar มาให้ได้เสียก่อน แล้วค่อยหาอู่ (อู่พอหาได้ สมาชิกเคยไปทำ) แต่ t-bar มือสองตัดมาทั้งหลังคานี่เดี๋ยวนี้ หายากแล้วแทบไม่มีของเข้ามา ผมยังเชื่อว่าซื้อคันที่เค้าทำไว้แล้วง่ายกว่าอีก ให้กำลังใจครับ ....................

4. zvtz

55
    0
    0
    ได้ของ มา แล้ว ครับ

แนะนำต่อ ที่

5. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ไปหาอู่ทำเลยครับ

6. tassanai

tassanai New Member Member

74
    0
    0
    ของผมตอนทำอู่คิดเฉพาะค่าตัดต่อหลังคากับทำสี 8000 แต่ผมทำสีใหม่ทั่งคันคิดรวม 30000
    ในรูปผมมองไม่เห็นยางขอบประตูครับถ้ามีทั้งเส้นก็OK แต่ถ้าไม่ก็ต้องตัดต่อ ของผมก็ตัดต่อ
    อื่นๆก็มีพวกรอยชำรุดของพวกซิลต่างๆถ้าไม่ดีน้ำเข้า ต้องแปลงเอาเองหาร้านทำยากมาก
    แล้วกระจกปิดมันหายไปใหนครับ
    อีกอย่างพอใส่แล้วหาวิศวกรเซนรับรองด้วยครับของผม 1500 จะได้ไปแจ้งลงเล่ม
    เพราะของผมต่อทะเบียนเข้าให้ทำด้วย ค่าแจ้งอีกไม่กี่บาท
    เสร็จแล้วก็เตรียมหล่อได้เลยครับ ของผมตำรวจเคยเรียกจอดพอเปิดกระจกตำรวจบอกว่ารถสวยดีน่ะครับ ที่จริงน่าจะดูว่าเราคาดเข็มขัดหรือปล่าวมากกว่า.

7. zvtz

55
    0
    0
    อู่ ไหน ครับ ใช้เวลาทำนาน มั้ย

หาก ไม่ ดู เป็น การ รบกวน อยาก ให้ ถ่าย รูป จาก ภายใน มา ให้ ดู หน่อย ไม่ เข้าใจ เรื่อง ยางขอบกระจก

ไม่รู้ว่า ได้ มา ครบ มั้ย

หรือ ยัง ไง ยิง เบอร์ มา หา ผม ก็ ได้ จะ ได้ โทร ไป ขอคำ ปรึกษา หน่อย

085-166-1661

8. tassanai

74
    0
    0

ของผมตัดต่อตรงจุดที่วงกลมครับ
    ผมอยู่พิษณุโลกครับ
    ยินดีให้คำปรึกษาครับ 081-5346587 โทร 20.00-06.00 นะครับเพราะตอนนี้ผมทำงานอยู่กะกลางคืน กลางวันไม่สะดวกครับ

9. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    หล่อเลย อยากได้บ้างจังเลยครับ

10. M16

M16 New Member Member

96
    0
    0
    แต่งสวยดีครับ อยากเห็นกันชนหน้าหลังกะสเกิตข้าง

11. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    สุดยอดมากเลยครับ รบกวน คุณตี๋ เบอร์อู่ที่ทำยังมีมั๊ยครับ ให้พี่น้องเราติดต่อเสริมหล่อกันให้ครบหน้าครบตากัน....อิจฉา ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

12. tassanai

74
    0
    0
    รอหลัง minor change เสร็จก่อนครับตอนนี้ยังไม่พร้อม

13. zvtz

55
    0
    0
    ถึงเพื่อนสมาชิก ครับ ตอนนี้ ผม อยากได้ ร้าน ที่สามารถ ติดตั้ง T BAR ให้ผมได้ และอยากรู้ว่าใช้เวลา กี่วัน ราคา ค่าแรง เท่าไหล่ รบกวนนด่วนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้