[Help] สนใจ อยากทำธุรกิจร้านยางครับ ใครทำช่วยแนะนำที

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Yukim, 25 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    ออกจากงาน มาตามหาฝันและต้องหาเงินเลี้ยงลูกๆ ผมชอบเรื่องแม็กและยาง แต่ไม่มีประสบการณ์ร้านยางเลย ที่นี่มีร้านแม็ก+ยาง เก่าแกและค่อนข้างใหญ่อยู่ 2 ร้าน กพว่าค่อยๆทำ ไม่ทราบว่าต้องใช้ทุนสักเท่าไหร่ (มีสถานที่แล้ว 2 ห้องติดถนนใหญ่ และสามารถทำโกดังด้านหลังได้ ) ขายยางใหม่ แม็กใหม่ มีของมือสองบ้าง ใส่ยาง ถ่วงล้อ ตั้งศูนย์ และต้องมีเครื่องมืออะไรอีกบ้างครับ มีคำแนะนำอื่นๆอะไร พี่ๆสามารถแนะนำได้เลยนะครับ วิธีการตรวจสภาพแม็กใหม่ ยางใหม่ และเก่า ผมจะเปิดอยู่ ตจว ไม่ใช่อำเภอเมือง ขนาดอำเภอกลางๆ เอาเท่าที่พี่ๆบอกได้แล้วกันครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. เดรื่องถอดใส่ , เครื่องถ่วง , ปั้มลม , สต็อกยาง , จุกจิกโน่นนี่นั่น เปนล้าน มีต่ำล้านยาก

3. Yukim

338
    9
    18
    ล้านกลางจะอยู่รึเปล่าครับขอบคุณครับ

4. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ไม่มีความรู้พอ ไม่กล้าแนะนำครับ ...แต่มีเพื่อน ลงทุนทำร้านยาง โดนร้านขายส่งหลอก บอกว่าขายยางราคาส่ง ทั้งที่เกือบเท่าราคาตลาด เพราะเชื่อใจ โดนไปเยอะเลยครับ ยางในสต็อกก็ขายไม่ได้ เพราะทำราคาไม่ได้ ชาดทุนยับ ต้องระวังคับ

5. bbgun

bbgun New Member Member

220
    4
    0
    เป็นกำลังใจให้เพื่อนหยูครับ

6. Yukim

338
    9
    18
    Thanks krab emy friend ,tiger

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้