New Vios ใครที่ผ่านช่วงรันอินแล้วอัตราการสิ้นเปลื่องเป็นไง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย benzabza, 20 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. benzabza

benzabza New Member Member

16
    0
    0
    คือตอนนี้เห็นหลายคนๆ พูดกันไม่ตรงกันเลยครับ เลยอยากถามเพือนๆพี่ในนี้ครับ ว่ามีใครใช้ New Vios ไหมแล้วผ่านช่วงรันไปแล้วรถซดน้ำมันกันเท่าไร

2. วง

วง Guest

0
    0
    0
    อยากรู้เหมือนกันครับ ว่าตกลงมันประหยัดน้ำมันไหม

3. iceblacktea

iceblacktea New Member Member

19
    0
    0
    เราคิดว่าพอพ้นระยะรันอิน เครื่องยนต์เข้าที่เข้าทางดีเเล้ว อัตราการประหยัดน้ำมันจะดีขึ้นเป็นปกตินะ เท่าที่ดูมาๆ New vios ช่วงเเรกที่ยังไม่พ้นรันอินจะกินมากกว่าตัวเก่านิดนึง พอพ้นเเล้วก็ปกติ จะประหยัดได้ดีกว่าเดิมด้วยซ้ำ เพราะมีไฟ Eco ช่วยเตือนให้เราขับประหยัดน้ำมันมากชึ้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้