สำหรับสาวก SR20DE แรงแบบไม่ต้องผูกโบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mtts. 38, 8 เมษายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
  2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    อันนี้คุ้นๆ ขอบคุณครับ

- - - Updated - - -

อันนี้คุ้นๆ ขอบคุณครับ

3. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    รู้สึกว่าเจ้าของทู้ที่แนะนำนั้น เป็นบ.ก.อยู่ที่เว็บ headlight อ่ะครับ ชื่อเชง อะไรสักอย่างนี่แหละครับ^^

รู้สึกว่าเจ้าของทู้ที่แนะนำนั้น เป็นบ.ก.อยู่ที่เว็บ headlight อ่ะครับ ชื่อเชง อะไรสักอย่างนี่แหละครับ^^

4. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    คันสีฟ้า SR20DE เคยอ่านกระทู้นี้เหมอนกันครับ
    เจ้าของคนนี้มีใจรักที่จะพัฒนาและทำรถให้ดีขึ้น
    อ่านแล้วเป็นแนวทางให้คนรุ่นหลังได้เป็นข้อมูล เป็นความรู้หรือเพื่อประกอบการตัดสินใจเลือกเครื่องยนต์เพื่อวางเครื่องใหม่
    โดยสรุปมีช่างที่ไว้ใจและคุ้นเคยกันราคาส่วนช่างจึงประหยัดได้มาก
    โดยรวมราคาก็ทะลุเกิน แสนไป ซึ่ง ณ เวลานั้นก็เป็นทางเลือกที่ดีครับ

แต่หากนับถึงชั่วโมงนี้
    SR20VE 20V ตัวนี้ + F-Con V Pro กล่องเงินเบอร์หมื่น รวมจูนแล้วแสนยังมีทอน ก็เป็นทางเลือกอีกทางครับ

แต่หากจะไปต่อมากกว่า Standard ไปซนกับไส้ในก็วางแผนให้ดีครับ
    เช่นหากจะเรียกพลังทะลุ 300 หรือ 400ม้าขึ้นเรื่องมันเยอะจริงๆครับ

5. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ดูจาก งบ แล้ว ลงเทอร์โบ น่าจะประหยัดกว่านะจ่ะ อิอิ

ดูจาก งบ แล้ว ลงเทอร์โบ น่าจะประหยัดกว่านะจ่ะ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้