ท่านใดต้องการทำสีรถครับ ผมต้องการคู่กรณีเพื่อเคลมประกัน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย toy_disorn, 23 กุมภาพันธ์ 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. toy_disorn

toy_disorn Guest

0
    0
    0
    คือรถผมใช้ประกันภัยประเภท3+ (หรือ3พลัสนั่นแหละครับ)
    รถผมมีรอยครูดอยู่ที่บริเวณซุ้มล้อหลังขวา+กันชนกับประตูด้วยนิดหน่อย
    ช่วงนี้พอมีเวลาว่าง ว่าจะเอารถไปทำสีครับ แต่ประกันประเภทที่ผมทำมันจะยอมจ่ายค่าซ่อมให้ก็ต่อเมื่อมีคู่กรณีเท่านั้น
    ในเอกสารระบุไว้ว่าต้องเกิดอุบัติเหตุกับยายพาหนะทางบกเท่านั้น นี่แหละครับที่เป็นปัญหา

เลยมาถามดูครับว่าท่านใดต้องการทำสีรถครับ เฉี่ยวกันแบบให้ผมเปนฝ่ายผิด
    ยังไงท่านใดสนใจเมลมาคุยกับผมก่อนได้นะครับหรือโทรมาก็ได้
    หรือใครเคยทำเรื่องนี้แนะนำทีครับว่าผมควรทำไง
    [email protected]
    089-406-9905
    ทอยครับ

2. มอนสเตอร์

มอนสเตอร์ New Member Member

242
    2
    0
    ผมเคยครับ จัดฉากแบบเนียนเลย เพื่อนกันทำเป็นไม่รู้จักกันเลย เคยทำอยู่2ครั้งครับ อิอิ ผมอยากเคลมกันชนหน้า แต่ตอนนี้ผมประกันชั้น3ธรรมดาเอง คุณต้องมาชนรถผม ยังไงดี

3. toy_disorn

0
    0
    0
    ผมถามเพื่อนดูแล้ว มันบอกว่าให้ผมถอยหลังออกจากที่จอดรถแล้วให้คู่กรณีวิ่งมาตรงๆตามทางอะครับ ผมจึงจะเป็นฝ่ายผิดได้ (เพื่อนผมเพิ่งเรียนจบนิติแต่ยังไม่ได้เปนทนายอะ) ใครมีความรู้เรื่องพวกนี้ช่วยบอกด้วยนะครับ

*อยากเอาชัวๆว่าชนแล้วผมเปนฝ่ายผิด
    ขอบคุณครับ

4. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    ใช่ครับ ถ้าคุณถอยออกมา โดยคุณไม่ได้อยู่ทางเอก แต่รถผมวื่งตรงทางเอกมา โดนคุณถอยชน คุณผิดครับ อิอิ คุณอยู่แถวไหนหรอครับ

5. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    เมื่อก่อนไม่ต้องมีคู่กรณี ผมก็ขับรูดเสาเป็นว่าเล่น
    เอาให้ครบรอบคัน เคลมทั้งคัน (ประกันชั้น 1)
    เดี๋ยวนี้เคี้ยว บ.ประกันฯ ยากแล้ว พวกอุดช่องโหว่หมดเลย

6. toy_disorn

0
    0
    0
    ผมอยู่แถวลาดพร้าว71อะคับ

7. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    ผมอยู่แถวถนนจันทน์ พระราม3น่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้