รถโดนชนมา ขอถามเรื่องประกันหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Show Aof, 12 กุมภาพันธ์ 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    คือรถโดนชนท้ายครับ รถผมไม่มีประกัน แต่คันที่ชนผมมีประกันชั้น 3 ของไทยพาณิชครับ

แต่ปัญหาที่ผมกลัวอยู่ตอนนี้คือ รถผมทะเบียนขาดอะครับ อยากทราบว่าถ้ารถผมทะเบียนขาดแบบเนี๊ย เค้าจะเคลมให้ไหมอะครับ

ผมถามประกัน มันก็บอกว่าไม่ทราบ ขอเล่มทะเบียนผม เดี่ยวจะไปถามให้ แต่ผมก็ยังไม่ได้ให้ไปทีครับ

ตอนนี้ประเมินราคาค่าซ่อมก็ยังไม่ได้ประเมินเลยครับ มันบอกว่ารอเล่มทะเบียน พรบ. รถผมจึงประเมินได้

2. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ไม่เกี่ยวครับ เหมือนรถเราจอดในที่ห้ามจอด รถมาชน ก็ไม่มีสิทธิ์ไม่รับผิดชอบนี่ครับ ^^

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ต้องจ่ายครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้