[Help] 3s gte ไดเร็คคอย เกียร ออโต้

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย zain_72, 10 กุมภาพันธ์ 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    อยากสอบถามคับ จะวาง 3s gte ไดเร็คคอย เกียร์ออโต้ ระหวาง อุดขับ 2 กับเอาเกียร 3s ge มาชน อย่างไหน จบกว่ากันคับ

และถ้า เอาขับ 4 มาอุดขับ 2 ทำอย่างไง มีข้อ ดี ข้อเสีย อย่างไง คับ

และถ้า เอา เกียร ge มาชน ต้องเอา ของตัวไหนมาชน คับ แล้ว ดูเกียร อย่างไง เพราะเห็น ว่า มี หลายตัว

ขอบคุณคับผม

ถามราคา ด้วยคับ 3s gte ไดเร็คคอย ออโต้ ตอนนี้ ราคา อยู่ที่เท่าไรแล้ว คับ และ 3s บีม ฝาแดง ราคา อยู่เท่าไร แล้ว คับ ผม

จะวาง ใน st -150 คับ

2. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    เอาแบบที่ขายหน้าบ้านบ่อยๆนะครับ ขายไปชนเกียร์MR2 เทอรโบให้ครับ
    อย่าไปดื้อซื้อเกียร์เล็กมาใช้เพราะจะมีปัญหาเรื่องหาไม่ทนแป๊บๆเกียร์พัง
    มันจะไหม้จะลื่นไวมากๆ เกียร์เล้กที่ผมพูดถึงคือเกียร์ 3S-GE 3S FE 5S- FE ไม่ควรนำมาใช้
    ส่วนเรื่องจะอุดจะทำไรกับขับสี่ ควรปรึกษาช่างที่มีประสบการณ์และหาช่างที่ไว้ใจได้ครับ
    จะวางเครื่องเทอรโบ ต้องเตรียมงบปานปลายไว้ด้วยนะครับ สัก2หมื่น เปลี่ยนพวกซิลต่างๆ รวมถึงปั๊มน้ำวาวน้ำครับ อย่าลืมออยเกียร์ลูกเลกๆสักใบนะครับ ใส่ไว้ข้างหน้าช่วยได้เยอะครับ และอีกอย่างที่ขาดไม่ได้ดูช่วงล่างให้ดี แรงม้าที่เพิ่มขึ้นมา ถ้าเอาม้าลงล้อไม่หมดก็เท่านั่นครับ

3. zain_72

860
    10
    0
    ขอถามต่อ คับ ถ้าเรา เอาเกียร์ ออโต้ mr2 มาใส่ต้องแปลงอะไร อีก ปะ คับ แล้ว ตอนนี้ ราคา เครื่องพร้อม เกียร mr 2 ประมาณเท่าไรอะคับ

4. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ตอนนี้ที่อู่ Tornto ตรงประชาชื่น กำลังมี MR2 คันนึงวางเครื่อง Direct Coil ชนเกียร์ออโต้ ลองไปสอบถามทางอู่ดูได้นะครับ ไม่แน่ใจว่ารถวางเสร็จยัง เพราะผมไม่ได้เข้าไปซัก 2-3 สัปดาห์แระ ^^

5. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    อู่นี้ผมเห็นชื่อมานานแล้วครับ ทำ3s เยอะ ลองเข้าไปสอบถามดูน่าจะได้อะไรที่ละเอียดขึ้นครับ
    ราคาเครื่องแล้วแต่ร้านครับ ผมเคยขายไป3s non air MR2 เมื่อ ธ.ค.ปีที่แล้วแต่เป็นเกียร์ธรรมดานะครับ ขายไป 35000 บาท ครับ อุปกรณ์ครบพร้อมเพลาและเบรคด้วยครับ

6. zain_72

860
    10
    0
    ขอบ คุณ คับ ผม มีใครจะเสริม บ้างปะ คับ อยากได้ ความคิดเห็นหลายๆ มุม คับ ..

7. zain_72

860
    10
    0
    มีเสริม อีกปะคับ ...

8. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ที่เห็นอู่เพื่อนวาง จะเป็นเกียร์ตูดดำ เป็นลิมิเต็ด ไม่แน่ใจว่าเกียร์มาจากเครื่องรุ่นไหนนะครับ
    อยากให้ลองดูเรื่องเพลาก็สำคัญครับ เห็นเพื่อนใช้เพลาลูกปืน 6 เม็ด แล้วจบครับ
    0870159266 ช่างต้นครับ ถนัดโคโรน่า เครื่อง 3S GE /3S GTE ครับ ลองโทรไปคุยได้ครับ

9. zain_72

860
    10
    0
    ช่างต้นอยู่แถว ไหนอะคับ ผม ....

ดันขึ้นไป อีก .... เพื่อใครมาเสริมอีก จะได้เก็บ ไว้เป็นความรู้ ของหลายๆ คน รวมทั้ง คนมาเปิดดูแล้วไม่กล้าโพสด้วย คับ ...

10. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    อยู่วังน้อยครับ

11. zain_72

860
    10
    0
    ขอถามต่อ นะ คับ ถ้าเราซื้อเครื่อง 3s บีม แดง เกียร์ออโต้ จากเชียงกง เราจะต้องเอา อุปกรณ์อะไร มาบ้าง คับ เครื่องถึง จะครบสมบูณ แล้ว ตอนนี้ ราคา ไปถึงไหน แล้ว คับ สำ หลับ 3s บีมแดงตัวนี้

12. R32GTR3037

0
    6
    38
    ถ้าหวังจะแรงอย่าไปเล่น บีมแดงเลยครับ จบที่3S GTE NONAIR ดีกว่าครับ

13. zain_72

860
    10
    0
    ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้