โช๊คอัพ เปลี่ยนข้างเดียวได้หรือไม่ครับ.............>>>

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย TT_GOVERNMENT, 30 มกราคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    โช๊คอัพหน้า ด้านซ้ายมันรั่วมีน้ำมันซึม

เป็นอยู่ข้างเดียว สามารถเปลี่ยน ข้างเดียวได้ไหมครับ

:cool::cool::cool:

2. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    เปลี่ยนคู่ดีกว่าครับเพราะโช๊คด้านที่ไม่เสียก็คงใช้งานมานานแล้ว พวกซิลต่างๆอาจอยากกลับญี่ปุ่นแล้วก็ได้ครับ

3. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ถ้าเปลี่ยนข้างที่เสีย ข้างเดียว

แล้วรอให้อีกข้างเสีย ค่อยเปลี่ยน จะมีผลเสียไหมครับ

4. pop vr4

pop vr4 Member VIP

989
    19
    18
    ที่สำคัญร้านอะไหล่จะมีขายเหรอครับข้างเดียวอ่ะ ถ้าซ่อมน่าจะได้แต่ไม่ดี

5. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    ควรเปลี่ยนสองข้าง เพราะค่าเค สปริงอีกข้างที่ยังไม่เสียป่านนี้ก็คงใกล้จะไปเต็มทน ถ้าคุณใช้รถโดยโชํคเสียมันจะมีผลร้ายนะครับ
    เช่น การทรงตัวยวบๆยาบๆ อันตรายมากครับ รวมถึงหน้ายางที่จะกินไม่เท่ากันอีกด้วย เสียเงินทีเดียวให้จบดีกว่าครับ ทำ2-3รอบ
    จะเข้าตำราเสียน้อยเสียยาก เสียมากๆก็ต้องเสีย อิอิ

6. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    คงไม่มีร้านไหนขายข้างเดียวนะ

ก็เปลี่ยนคู่ไปนั้นแหละ ดีที่สุด แล้วก็เก็บข้างที่ยังไม่เสียเอาไว้เป็นอะไหล่ เผื่อเอาไว้มีข้างใดข้างหนึ่งเสียอีก ก็จะได้เอามาใช้แทนเลย

7. TT_GOVERNMENT

809
    27
    0
    แบบนี้ คงต้องเปลี่ยน 2 ข้างแล้ว คร้าบ

8. best_gbd

best_gbd New Member Member

4
    0
    0
    เปลี่ยนไปเลยครับ ทั้ง 2 ข้าง

9. TT_GOVERNMENT

809
    27
    0
    เปลี่ยนมาแล้วครับที่ศูนย์มิตซู

ตอนแรกไปเช็คราคาที่ B qik ซึ่งราคาแพงกว่า

(ที่มิตซู โช๊ค 2 ข้าง พร้อมอะไหร่ยางต่างๆ รวมค่าแรง 8,400 ที่ B qik 12,000)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้