SR20det ฝาดำ หลังหัก เครื่องเดิมทุกอย่าง บูสแบบเซฟๆ ไม่ควรเกินเท่าไหร่ครับ ?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย P-inn, 19 มกราคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P-inn

P-inn New Member Member

42
    0
    0
    SR20det ฝาดำ หลังหัก เครื่องเดิมทุกอย่าง บูสแบบเซฟๆ ไม่ควรเกินเท่าไหร่ครับ ?
    ทุกอย่างเดิมหมดทุกอย่าง เทอร์โบก็เดิม บูส 1.2 บาร์ ไหวมั้ยครับ

กรณีของผม เปลี่ยนกล่อง จูนใหม่ด้วย

2. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    ถ้ามีกล่องจูนลองเช็คดูส่วนผสม ถ้าไม่บางเกินไปก็น่าจะไหวอยู่ แต่ระบบทางเดินน้ำมันต้องทำให้ดีนะครับ ติ๊กน้ำมันดีๆ+เรกุเรเตอรดีๆ ก็น่าจะไปรอด แต่1.2บาร์โดยที่ไม่ทำอะไรเลย ผลร้ายจะมากกว่าผลดีนะผมว่า ผมว่าเซฟเครื่องไม่ควรเกิน1บาร์ครับ ความเห็นส่วนตัว

3. JOEPURE

JOEPURE New Member Member

71
    0
    0
    ฝาแดงเดิมๆ 1บาร์เข็กแรงๆเลยละครับ เคยลองละ แต่หลังหัก 1 บาร์น่าจะไหวอยู่ถ้าไม่ลากยาวอะคับ

4. P-inn

P-inn New Member Member

42
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้