เตือนภัย ขับรถบนท้องถนนระวังกลยุทธ์ หมากฝรั่ง และ ไข่ไก่

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย seila4club, 7 มกราคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ผมเจอกับตัวเองเมื่อวันที่ 26ก.ค วันอาสาฬหบูชา นี้เองที่สะพานพระราม 5 ฝั่งบางกรวย จอดที่หน้าร้านก๊วยเตี๋ยวเรือใกล้กับ ร้านขายเฟอร์นิเจอร์ concept มันใช้หมากฝรังชนิดนิ้มเหนียว ทิ้งไว้ที่กระจกกับที่ปัดน้ำฝนพอโดนความร้อนจะละลายติกระจก ก่อนออกรถไม่สังเกตุ ผมขับออกไปเลยไฟแดงไปแล้วจอดทำความสะอาดริมถนนครู่เดียวมันมาสองคันเลย มีทั้งรถเก็งและรถกระบะ มาสังเกตการณ์ หาโอกาสลงมือแต่บริเวณนั้นรถมากไม่สะดวก ประกอบกับผมเห็นผิดปรกติ

จึงหยุดทำความสะอาด และรีบขับออกจากบริเวณนั้นไป มันยังขับตามอีก ผมวนดูพฤติกรรม ของแก๊งนี้มันจะวางหมากฝรั่งและคอยเก็บเหยื่อวนอยู่บริเวณนั้นอยู่หลายเที่ยว เตือนเพื่อน ๆ ให้ระวัง ถ้าเห็นมีหมากฝรั่งทิ้งไว้ที่หน้ากระจกอย่าทำความสะอาดในที่ปรอดคน อาจจะโดนมิสาชีพพวกนี้ลงมือได้

ถ้าคุณขับรถกลางคืน แล้วโดนปาหน้ารถด้วย "ไข่"(ไข่จริง ๆ ไม่ได้มุข) อย่า........ฉีดน้ำ และปัดกระจกเป็น อันขาด !!

เพราะเมื่อไข่ผสมกับน้ำแล้วกลายเป็นคราบเหนียว บดบังทัศนวิสัยของคุณได้ถึง 92.5%นั่นหมายถึง คุณจะถูกบีบบังคับให้ต้องจอดรถข้างทาง (ก็มันมองไม่เห็น ก็ต้องหยุดก่อน) ดีไม่ดีคุณก็จะลงไปเช็ดกระจกอีกต่างหาก ซึ่งจังหวะนั้นเองที่ คุณจะกลายเป็นเหยื่อไข่ของมิชฉาชีพทันที

นี่เป็นยุทธวิธีใหม่ของโจรบนท้องถนน

#หนังสือพิมพ์หนองบัวลำภูนิวส์,สถานีวิทยุเอ็นบีเรดิโอ 93.15.เพลงเก่าวันวาน
    สมาคมนี้ตั้งขึ้นมาโดยเฉพาะสำหรับคนเหงา แต่ ไม่โสด เรียกง่ายๆว่า มีคนรัก แต่ยังเหงา โดย มีจุดประสงค์หลักคือ ให้ทุกคนเห็นคุณค่า ของการมีคนรัก แต่ ทำไมต้องให้คนรักรู้สึกเหงาด้วย ทำไม ไม่หาความสุขให้แก่กันและกัน ทำไม ต้อง ... ? มาช่วยกันเติมเต็มความรักของคู่รักของคุณ ให้รักของคุณอยู่กันนานๆ ดีกว่า ครับ View attachment 1764687

เจอข้อมูลมา โดย:สมาคมคนเหงาแต่ไม่โสด

2. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ปาไข่ เคยมีข่าวเมื่อ 5 -6 ปีมาแล้ว หลายท่านคงจำกันได้

3. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    ขอบคุณมากครับ จะได้ระวังไว้

4. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    555 คดีปาไข่ของแก๊งวัยรุ่นแขกเมื่อหลายปีก่อน
    จำได้ว่าพวกเราหลายๆคันก็เคยลองวนขึ้นทางด่วน เผื่อเจอ

5. James--omac117

James--omac117 Active Member VIP

4,535
    8
    38
    พวกเราหลายๆคนตอนนี้หายหน้ากันไปหมดเลยนะพี่ 55
    แก๊งค์แขกปาไข่มันมิดโดนรวบไปแล้วด้วยครับ
    จับแก๊งค์โจ๋ ปาไข่ใส่รถ พลาดชนท้ายรถ 6 ล้อ :: Hunsa.com

6. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวนี้มันหากินกันง่าย

7. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    555+ จำได้ พากันไปวิ่งแถวนั้น แต่ก็ไม่มีใครเจอ แต่รถบ้านๆดันตามจี้จนจับได้

8. MD RZP

MD RZP New Member Member

29
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

9. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    จำได้ว่าสุดท้ายพ่อเด็กเวรหอบเงินมาขอประกันไป แถมไม่พอใจนักข่าวที่มำทข่าวลุกเหี้ย ๆ ของมันด้วย

10. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    หลายปีที่แล้วที่จัดทีมเฉพาะกิจกันอ่ะนะครับ ... ตลกดี มีวางแผนล่อด้วย

ขอบคุณข้อมูลดี ๆ ของ จขกท. ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้