ถามเรื่องกรองอากาศครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย Hathapong, 28 ธันวาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hathapong

Hathapong New Member Member

7
    0
    0
    อยากทราบว่ากรองกาอาศของ nx ถ้าไปสั่งที่ร้านจะมีตรงรุ่นเลยรึเปล่าครับ และถ้าไม่มีของรุ่นไหนใส่ได้พอดีบ้างครับ (กรองธรรมดาน่ะครับ)

และอีกอย่างอยากทราบว่ากรองสแตนเลต ดีหรือไม่ดีอย่างไรครับ (เครื่องเดิมเกียร์ออโต้)

2. Devil007

Devil007 New Member Member

37
    0
    0
    บอกที่ร้านเอาของเซฟิโร่ครับ

3. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ตามข้างบนไปครับ
    แต่ผมไม่เคยเปลี่ยน เพราะวันที่ได้รถมาเค้าก็เหลือแค่แผ่นฟองน้ำบาง ๆ แผ่นหนึ่งแทนกรองอากาศ ก็เลยสั่งใส้กรองเลส ล้าง พ่น wax เอา ประหยัดดี คงกรองสู้ผ้ากระดาษนิสสันแท้ไม่ได้นะครับ(กรองได้สะอาดกว่า แต่รถแรง ๆ อ๊อกซิเย่นจะไม่พอนะซี) ไม่ซีเรียสความสะอาด...ใช้มา 5 ปีแล้วล้าง พ่นแว๊ก ล้าง พ่นแว๊ก ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ (แต่ก็หมั่นล้างแอร์โฟลว์คู่กันไป เอ GA 16 แอร์โฟล์วล้างได้รึเปล่าไม่เคยล้าง ตอนนี้ใช้ SR แต่เป็นกรองคล้ายๆ ลูกเดิม แต่ใส้มันขนาดเดียวกันครับ)

4. M16

M16 New Member Member

96
    0
    0
    เซฟิโร่รุ่นไหนครับมันมีหลายรุ่น

- - - Updated - - -

เซฟิโร่รุ่นไหนครับมันมีหลายรุ่น

5. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    A31 มั๊งครับ

6. หรั่ง NX

หรั่ง NX New Member Member

3
    0
    0
    ใช้กรองซันนี่B13 GA16หัวฉีดครับ

- - - Updated - - -

ใช้กรองซันนี่B13 GA16หัวฉีดครับ

7. หรั่ง NX

หรั่ง NX New Member Member

3
    0
    0
    B14ก็ได้ต้องเป็นเครื่องGA16 นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้