โปรดระวังอู่ในตำนาน มาเตือนเพื่อนๆย่านตลิ่งชันฉิมพลีนะครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย R32GTR3037, 26 ธันวาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    โปรดระวังอู่ในตำนาน มาเตือนเพื่อนๆย่านตลิ่งชันฉิมพลีนะครับ

เรื่องมีอยู่ว่า ได้มีลูกค้าท่านหนึ่งติดต่อขอซื้อเกียร์ 222 ของมิตซูบิชิ ผมก็เสนอราคาไป พอตกลงซื้อขายกันก็นำเอาไปให้อู่ท่านนี้ใส่ครับ
    เกียร์ลูกนี้ผมแยกให้จากเครื่องที่ร้านครับ สภาพเป็นเกียร์นอก ได้ทำมาร์คไว้3จุดครับ และทำมารค์สีไว้ที่น๊อต พอเจ้าของนำไปให้อู่ใส่ อีก 4 ชม. ต่อมาทางอู่โทรมาบอกว่า เกียร์ใช้ไม่ได้ ผมบอกให้เอามาเปลี่ยนได้เลยทางร้านรับประกันให้ครับ พอเอาเกียร์มาเปลี่ยน ผมก็ไม่ได้ตรวจดูเกียร์ที่นำมาเปลี่ยนเพราะลูกค้าเยอะ และได้ถอดเกียร์ 222 จากเครื่องอีกตัวหนึ่งให้ไป พออีก1 วัน ทางอู่โทรมาบอกว่า ใส่ไปเกียร์ไม่เดิน ผมเริ่มแปลกใจ ทางลูกค้าก็เริ่มบ่นผมว่า ทางร้านผมขายแต่เกียร์ใช้ไม่ได้ ทำให้เขาเสียค่าแรงฟรี ผมก็เลยขอไปดูที่อู่เขา ทางอู่เขาเป็นอู่ที่รับซ่อมโอเวอรฮอลเกียร์ด้วย ผมก็เข้าใจนะว่าอยากให้ลูกค้าโอเวอนฮอลเกียร์กับเขา แต่เกียร์ผมไปเกี่ยวอะไรด้วยนะ ผมเริ่มแปลกใจ ใส่ไปเกียร์ไม่เดินเลย ทั้งที่เครื่องเกียร์สภาพดีมาก ผมได้คุยกับเจ้าของอู่ ทางเจ้าของอู่อธิบายว่าเกียร์ผมพังทั้งสองลูก และเขาไม่ทำให้แล้ว ให้ลูกค้าที่ซื้อเกียร์กับผม ลากรถออกไปได้เลย ผมเริ่มงงๆๆๆๆๆๆ แต่ช่างของเซียงกงที่มากับผมมาด้วยบอกว่า อู่นี้วางยารถแน่นอน
    พอลากกลับมา ช่างที่บ้านก็เริ่มอยากรู้ว่าลูกแรกเป็นอะไรเสีย เปิดออกมา ครัชเฉพาะเกียร์4 ตัวใหญ่ไหม้เลย มีรอยถอดออกเปลี่ยนด้วย ผมเริ่มเซงและรู้สึกว่าตัวเองโง่ที่ไม่ได้ตรวจสอบสินค้าที่รับคืนมาแต่แรก พอรถcolt สีขาวลากเข้ามา ผมเริ่มให้ช่างที่บ้าน รื้อเกียร์ลง
    สรุปว่า ใส่ทอรค์เกียรืไม่เข้าล๊อคครับ ตัวเฟืองทอรคไหม้และล้ม ปั๊มน้ำมันแตกครับ ทำให้ใส่เกียร์ไม่เดิน กว่าจะเอาทรอคออกจากเกียร์ได้เล่นเอาเหนื่อยครับ และพอเปลี่ยนเกียร์อีกลูกลงไป วิ่งปกติเลยครับ 1 2 3 4 ปกติหมด ก่อนจะออกจากอู่วรเซอรวิสทางเจ้าของอู่โทรถามลูกค้าว่าจะโอเวอรฮอลเกียร์กับเขาไหม ทางเจ้าของรถ colt ตอบว่าไม่มีตัง ทางเจ้าของอู่บอกว่าเอารถไว้ก็เกะกะเขาให้ลากออกไป
    แถมยำเกียร์ที่ร้านผมเอาอะไหล่ไปใช้ และยังวางยา มาเกียร์ผมดีๆเอาไป ทอรค์และเกียร์ปกติ เล่นซะพังกลับมา ผมขอประนามอู่นี้ให้เพื่อนๆได้ระวังไว้ครับ อู่นี้ชื่อ วรเซอรวิส โทร 02-8804883 083-8546699 อุ่แถวตลิ่งชัน ฉิมพลี กทม. (รับบัตรเครดิต)
    ไม่อยากให้ใครตกเป็นเหยื่อของมันครับ
    สรุปงานนี้ลูกค้าเสียค่ายกขึ้นยกลง ส่วนร้านผมหมดเกียร์ดีๆไป3ลุกเพราะความเห็นแก่ได้ของอู่ระยำๆ อู่หนึ่ง
    อู่นี้มันมีวีรกรรมด้วยครับ ขอระบายบริการหน่อยคับ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ
    ทำกับคนอื่นไว้เยอะครับ ขอให้เวรกรรมตกแก่ตัวมันให้มันต้องชดใช้ในสิ่งที่มันโกงครับ

ไม่อยากให้ใครตกเป็นเหยื่อของมันอีกครับ จำชื่อนี้เอาไว้ วรเซอรวิส

สรุปงานนี้บ้านผมหมดเกียร์ไป3ลูก 222 เจ้าของรถช่วยค่าเสียหายมานิดหน่อย
    ส่วนเจ้าของรถโดนค่าลากรถจากตลิ่งชันมาที่เซียงกงผมย่านพระราม3 และเจอค่ายกเกียร์ขึ้นลง2รอบจากอู่วรเซอรวิส
    ส่วนทางผมไม่ได้คิดค่าแรงครับ คิดแค่ค่าอะไหล่ที่เปลี่ยนตามจริง เซงไปตามๆกัน ไม่อยากให้ใครตกเป็นเหยื่อความเลวระยำของมัน

2. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
  3. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    วอนลูกปืน เซอร์วิส ช่วยกันจำครับ

4. JOEPURE

JOEPURE New Member Member

71
    0
    0
    ลง facebook เลยครับไวและกว้างดีจะได้ระวังกัน

5. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ตามไปอ่านมาแล้ว

ช่างไม่เก่งไม่ว่ากัน

แต่แบบนี้ มันโกง หลอกแดกลูกค้า

6. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ขอบคุณคร้าบ

7. tokidoki 1.

tokidoki 1. New Member Member

230
    3
    0
    ร้านเลวๆแบบนี้เมื่อไหร่จะหมดซะที่เนอะ :(

8. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ทำไม่จบค่ายกยังคิดด้วยหร๋อครับ โคตรเหี้ยอะ

9. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ขอบคุณครับบบบบบบบบบบ

10. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ยังหากินแบบนี้กันอยู่อีกเหรอเนี่ย แนะนำให้ไปลงในห้องรัชดาเพิ่มอีกที่ แต่ส่วนตัว ผมว่าน่าจะปรับสำนวนคำพูดให้สุภาพขึ้นนิดครับ

11. R32GTR3037

0
    6
    38
    หากไม่สุภาพต้องขออภัย โดยส่วนตัวเขียนไม่เก่งพูดไม่เก่งครับ แต่อยากจะกระจายข่าวไม่อยากให้ใครโดนอู่เลวๆแบบนี้

12. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ระวังกันไว้ครับ เลวมาก

13. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ดันไว้อย่าให้ตกครับ

14. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    อยุ่ช่วงไหนของ ตลิ่งชันอ่ะครับ จะได้ไม่เข้า ผมก็อยู่ตลิ่งชันครับ ขอบคุณครับ

15. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    สั้นๆฮะ เลวมากๆ

Sent from my iPhone using Tapatalk

16. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    มิได้หมายความเช่นนั้นครับ หมายถึงหากลงพันทิพน่ะครับ เดี๋ยวพวกโลกสวยจะพาประเด็นล่มไปน่ะครับ

17. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ขอบคุณครับที่นำมาแบ่งปัน

18. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    แย่............

19. Nott_EA

Nott_EA New Member Member

659
    12
    0
    ขอบคุณที่เตือนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้