มีใครเคยสั่งของจากร้าน up garage บ้างครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Yukim, 1 ธันวาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    คือว่าดูใน youtube แล้วอ่านไม่ออก แต่สนใจหลาย items ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงได้บ้าง ถูกกว่า ebay รึเปล่า (ebay ก็ไม่เคยสั่ง) ขอบคุณฮะ

2. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    UP Garage เป็นร้านขายของแต่งมือ 2 คือแต่ละสาขา ของที่มีในร้านก็ไม่เหมือนกันคับ
    View attachment 1762176

3. Yukim

338
    9
    18
    ต้องไปเลือกของเองใช่ป่าวคับ ไม่เหมือน e-bay ที่สั่งทาง internet ได้ใช่ไม๊คับ

4. ZeemaiiBuzzer

199
    4
    18
    ใช่คับ

5. ZeemaiiBuzzer

199
    4
    18
    ใช่คับ

6. numnumRS13

numnumRS13 Member Moderator VIP

347
    10
    18
    เค้าไม่ส่งออกต่างประเทศนะครับ ขายกันตรงหน้าร้านเลย หลังๆมีส่งถึงบ้านแต่ก็ในเฉพาะญี่ปุ่นครับ

เคยไปซื้อ และเคยสั่ง และเคยส่งมาไทย
    เคยไปซื้อ = เดินไปซื้อเลย ง่ายครับซื้อหลายๆชิ้นต่อได้ด้วย รูดบัตรได้ มีรับประกันด้วยนะครับ 7วัน หรือ1เดือนแล้วแต่สินค้า
    เคยสั่ง= ก็ดูในNETแล้วของอยู่เขต yokohama ผมอยู่เขต mitaka ก็จ่ายเงิแล้วสั่งมาส่งที่สาขาใกล้บ้าน แล้วอีก7วันก็ไปเอาของ
    ส่งมาไทย= ตอนนั้นอยู่ไทย เคยใช้บริการของร้านประมูล ตัวย่อ R สั่งมาแล้วส่งมาไทย ราคาก็โดนบวก ยอมจ่ายก่อนด้วย พอของมาถึงก็มาเก็บเพิ่ม พระเจ้าแพงโคตรพ่อโครตแม่เลย แต่สั่งมาแล้วเงินก็จ่ายไปหมดแล้ว โดนแบบนี้เซ็งเป็ด

สรุป ถ้าใครมีเพื่อนอยู่ที่โน้นแล้วสามารถ ทำได้รับOrder จากทั่วโลกแล้วส่ง พัสดุ ภาษีให้ลูกค้าไปจ่ายเอง ผมว่ารวยแน่ๆ

7. numnumRS13

numnumRS13 Member Moderator VIP

347
    10
    18
    เค้าไม่ส่งออกต่างประเทศนะครับ ขายกันตรงหน้าร้านเลย หลังๆมีส่งถึงบ้านแต่ก็ในเฉพาะญี่ปุ่นครับ

เคยไปซื้อ และเคยสั่ง และเคยส่งมาไทย
    เคยไปซื้อ = เดินไปซื้อเลย ง่ายครับซื้อหลายๆชิ้นต่อได้ด้วย รูดบัตรได้ มีรับประกันด้วยนะครับ 7วัน หรือ1เดือนแล้วแต่สินค้า
    เคยสั่ง= ก็ดูในNETแล้วของอยู่เขต yokohama ผมอยู่เขต mitaka ก็จ่ายเงิแล้วสั่งมาส่งที่สาขาใกล้บ้าน แล้วอีก7วันก็ไปเอาของ
    ส่งมาไทย= ตอนนั้นอยู่ไทย เคยใช้บริการของร้านประมูล ตัวย่อ R สั่งมาแล้วส่งมาไทย ราคาก็โดนบวก ยอมจ่ายก่อนด้วย พอของมาถึงก็มาเก็บเพิ่ม พระเจ้าแพงโคตรพ่อโครตแม่เลย แต่สั่งมาแล้วเงินก็จ่ายไปหมดแล้ว โดนแบบนี้เซ็งเป็ด

สรุป ถ้าใครมีเพื่อนอยู่ที่โน้นแล้วสามารถ ทำได้รับOrder จากทั่วโลกแล้วส่ง พัสดุ ภาษีให้ลูกค้าไปจ่ายเอง ผมว่ารวยแน่ๆ

ของที่Up Garage อันไหนดีอันไหนเสีย อันไหนยังไม่ได้ทดสอบ จะมีป้ายบอกหมดเลย พวก ตู้SUB นี่บอกเลยว่า สายไฟครบไม่ครบ ทดลองเสียงก่อนได้ พวกอะไหล่นี่บอกเลยว่าใส่รุ่นไหนได้ไม่ได้ ร้านใหญ่ๆจะมีพนักงานพูดภาษาอังกฤษได้

8. Yukim

338
    9
    18
    ขอบคุณมากครับ

9. PakOJanG

PakOJanG Active Member VIP

475
    67
    28
    อยากได้อะไรในญี่ปุ่น โต๊ะ ตู้เตียง อะไหล่ต่างๆ ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ บอกได้ค่ะ ถ้าของชิ้นเล็ก น้ำหนักน้อยส่งด่วนให้ได้ ประมาณไม่เกิน 1 อาทิตย์ได้ของ

ถ้าของชิ้นใหญ่ประมาณ 3 อาทิตย์ค่ะ ถ้าสนใจหลังไมล์มา

10. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ของบางอย่างถูกมากจนน่าตกใจจริงๆคับ แต่ของบางอย่างก็แพงจนแปลกใจเลยโดย 55555

ถ้าไปเที่ยวญี่ปุ่น ต้องลองไปเที่ยวดูคับ ได้อะไรติดไม่ติดมือกลับมาแน่นอน อิอิ

11. numnumRS13

347
    10
    18
    บางที่ ของตกรุ่น ล้างสต๊อกก็ถูกนะ ถูกมากๆเอามาขายนี่สบายๆเลย เดินSUPER AUTO BACS นอกๆเมืองหน่อยจะมีของ โละขายเพียบ สาขาใหญ่ในเมืองใหญ่นี่ของขายหมดตลอดไม่มีลดราคา

12. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    น่าสนใจ ครับ

13. Yukim

338
    9
    18
    แถม Shiba มีร้านอะไรแนะนำบ้างครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้