โช๊คหน้าเดิมB11นี้ใส้สปริงของตัวไหนได้บ้างครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย sonnyza, 23 พฤศจิกายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    พอดีจะโหลดหน้าลงอีกแต่อยากได้สปริงดี หรือ เป่าสปริงเดิมลงไปเลยครับ

2. ไม่มีผู้รูเรื่อง B11 เลย แย่จัง

ผมเคยโพสถามถึงการแต่ง B11 เหมือนกันครับ แต่ไม่มีใครตอบเลย ดูท่าจะไม่มีใครรู้เรื่อง B11 จริง ๆ เคยเข้าไปร่วมมีตติ้งซันนี่ไทยแลน แต่เรามันขับ B11 ก็ไม่ค่อยมีคนสนใจ พี่โพสถามต้องรออีกนานครับ ของผมจะเปลี่ยนโช๊คยังไม่ได้คำตอบเลย แย่อะ....ไม่เหมือนคลับอื่นเขาเลย ถึงจะตกรุ่นไปนานแต่พี่ ๆ ก็ยังหาข้อมูลมาให้ ได้ความรู้เยอะกว่านี้ครับ

3. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    พี่น้องB11ช่วยกันหน่อยครับ

4. Twinbaby17

Twinbaby17 New Member Member

18
    7
    0
    สปริง B11 ส่วนใหญ่ที่เคยดูมาก็จะเห็นแต่สปริงเดิมนะครับถ้าจะตัดหรือเป่าสปริงผมขอแนะนำว่าให้เลื่อนเบ้าสปริงลงอัดน้ำมันใหม่เลยดีกว่านะครับคงสภาพเดิมของสปริงไว้จะดีที่สุด
    แต่ถ้ามีเงินพอที่จะทำได้ก็เอาโช็คเดิมไปทำสตรัทปรับเกลียวอัดแก๊สน้ำมันหาสปริงแต่งค่า K สูงๆก็มีให้เลือกเยอะนะครับแต่ของผมทำเพิ่มอีกนิดหน่อยคือเปลี่ยนแกนโช็คจากเดิมเบอร์18เป็นเบอร์21ด้วยนะครับวิ่งเนียนมาก

- - - Updated - - -

สปริง B11 ส่วนใหญ่ที่เคยดูมาก็จะเห็นแต่สปริงเดิมนะครับถ้าจะตัดหรือเป่าสปริงผมขอแนะนำว่าให้เลื่อนเบ้าสปริงลงอัดน้ำมันใหม่เลยดีกว่านะครับคงสภาพเดิมของสปริงไว้จะดีที่สุด
    แต่ถ้ามีเงินพอที่จะทำได้ก็เอาโช็คเดิมไปทำสตรัทปรับเกลียวอัดแก๊สน้ำมันหาสปริงแต่งค่า K สูงๆก็มีให้เลือกเยอะนะครับแต่ของผมทำเพิ่มอีกนิดหน่อยคือเปลี่ยนแกนโช็คจากเดิมเบอร์18เป็นเบอร์21ด้วยนะครับวิ่งเนียนมาก

5. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    B11 โช๊คเดิม อยากโหลด ใช้สปริงโหลดตรงรุ่น ยี่ห้อ H&R ครับ ของเบิกใหม่ขายอยู๋ไม่เกิน7พัน มายกกล่องเลยครับ หน้าหลัง ไม่มีแบ่งขาย

B11 โช๊คเดิม อยากโหลด ใช้สปริงโหลดตรงรุ่น ยี่ห้อ H&R ครับ ของเบิกใหม่ขายอยู๋ไม่เกิน7พัน มายกกล่องเลยครับ หน้าหลัง ไม่มีแบ่งขาย

6. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ตามข้างบนไปครับ H&R มีที่ศรีวรจักรชั้นล่าง แต่น่าจะต้องสั่งไว้นะครับ
    ถ้ามีเงินหน่อยจับคู่กับกาเบรียลไปเลย สั่งร้านเดียวกัน

ตามข้างบนไปครับ H&R มีที่ศรีวรจักรชั้นล่าง แต่น่าจะต้องสั่งไว้นะครับ
    ถ้ามีเงินหน่อยจับคู่กับกาเบรียลไปเลย สั่งร้านเดียวกัน

โทษทีนะครับผมไม่ค่อยมีเวลาตอบ พอดีเพิ่งมีครอบครัว
    เอาเบอร์ฝากไว้ละกันครับ 086-5036999 ผมไม่ใช่เทพที่รู้ทุกเรื่องนะ แต่คนที่รัก B11 จริง ๆ ในประเทศไทยนี่ ผมน่าจะติด 1 ใน 10 ล่ะ

7. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    ตัวเซ็นเซอร์หม้อน้ำ ถ้าใช้ของบี12-14นี่ใส่ได้เลยเหมือนของตรงรุ่นครับ แต่ต้องแปลงปลั๊กเสียบครับ ช่างทำได้ ถ้าทำไม่ได้ เปลี่ยนร้านครับ :)

ตัวเซ็นเซอร์หม้อน้ำ ถ้าใช้ของบี12-14นี่ใส่ได้เลยเหมือนของตรงรุ่นครับ แต่ต้องแปลงปลั๊กเสียบครับ ช่างทำได้ ถ้าทำไม่ได้ เปลี่ยนร้านครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้