เตือนเพื่อน ระวังกันนะครับ เส้นบางนาตราด มีอู่ ที่จะหลอก ลูกค้า ซ่อมแพงๆ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย B-2, 21 พฤศจิกายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เนื่องด้วย จากที่รถผมได้น๊อค อยู่เส้น บางนาตราด แล้วมีอู่ๆหนึ่ง แวะผ่านมาพอดี ที่จิงไม่ได้พอดีหรอก รู้ภายหลัง เค้าวิ่งหาลุกค้าที่รถเสียกลางทางแล้วลากเข้าอู่ เรา ก้อโอเค เพราะ อยู่ใกล้ๆๆเซนทรัลบางนา ก้อเลย บอกว่า มีอะไรเสีย แจ้งก่อนซ่อมด้วย เมื่อ ผ่านไปครึ่งวัน เค้าก้อไม่โทรบอก ผมเลยโทรไปถาม เค้าบอกว่ากำลังเช็คอยู่ ตอนบ่ายผมก้อโทรไปอีก ได้คำตอบ ช่างไฟเช็คระบบไปอยู่ พอตอนเย็น เค้าโทรมาบอกว่ารถเสร็จแล้ว มาเอารถได้เลย ผมก้ออ้าว เส็ดกะเส้ด เราก้อรอแจ้งซ่อมก่อน เลยถามว่าเท่าไหร่ คำตอบแทบช้อค 7000บาท ผมก้อเลยถามว่าน้าทำไหรไปบ้าง เค้าก้อบอกซ่อมจานจ่าย เพราะมันไหม้ และเพิ่ม แผงวงจรสี่เหลี่ยม กรอบอลูมิเนียม มีปลัีกเสียม สายไฟสี่ห้าเส้น พ่วงมาจากปลั๊กซ๊อกเก็ตจานจ่าย เค้าว่าป้องกันจานจ่ายไหม้ ใช้ไปได้เลย ไม่มีพังจานจ่าย และก้อไล่เช็คระบบไฟ ทั้งหมด ผมนึกในใจ จานจ่ายก้อไม่เปลี่ยนตัวใหม่ แก้ยำข้างในแน่ ราคาแค่นี้ ไม่น่าเกิน4000ก็แพงแล้ว จึงบอกพี่ๆๆน้องๆๆในคลับถ้ารถเสียกลางทาง พึงระวังไว้ครับ จะโดนแบบผม อู่นี้ มีชื่อ ยอดการช่าง อยู่บางนาระหว่างซอย28-26 และได้ข้อมูลมา ว่าอู่นี้ ไม่มีช่าง วิ่งหารถที่เสียลากเข้าอู่ แล้วหาช่างมาซ่อม แล้วคิดราคา แบบโหดๆๆ ถามแจงระเอียดการซ่อม ก้อ อึกๆๆอักๆๆ เจ้าของอู่ มีอายุหน่อย ขับดีแม็ค ติดสติกเกอ ดีแมคคลับด้วยยย มาตอนเช้า แวะหาอู่ประจำ เช้คแรงอัด สูบ 1 วัดได้ 80 กว่าๆๆ อีกสามสูบ 225 เจ้ แกบอก วาลวรั่วหรือไม่ก้อ ยัน ต้องรื้อเครื่อง อีกรอบ เง้อๆๆๆ

2. tamuraosk

tamuraosk New Member Member

5
    0
    0
    ท่านพี่จาก sunny หรือเปล่าครับ ผมกำลังเป็นน้องใหม่ครับ อู่แย่จริงๆครับถือว่าฝาดเคราะห์ไปครับดีกว่าเอาไปทำรถเราเน่ากว่าเดิมครับ

3. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    จะเข้าอู่ไหนต้องระวังครับสมัยนี้ มีแต่พวกจ้องจะหากิน

4. GE8_PERFECTO

GE8_PERFECTO Member VIP

101
    1
    18
    แย่ จริง ๆ อู่ พวกนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้