เพื่อนๆลองช่วยกันดูว่ารถ Evo ออกตัวฟาล์วไหมนะครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Fluid, 16 พฤศจิกายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ผลตัดสินบอกอิงตามไฟที่แสดงออกมา ลองช่วยกันวิจารณ์ดู

[video=youtube;wCUdl-vTwBU]http://www.youtube.com/watch?v=wCUdl-vTwBU&feature=youtu.be[/video]

2. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    รถยังไม่ขยับเลย ไฟติดได้ไง

3. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ดูแล้วรถไม่ขยับ แต่ไฟติด น่ากังขา . . .

4. Wheg_A31

Wheg_A31 New Member Member

24
    0
    0
    ไฟแดงติด ทั้งที่รถไม่ขยับ แสดงว่าเป็นปัญหาของระบบเซ็นเซอร์เองครับ

เคสนี้รถออกตัวไม่ฟาล์วเลยครับ ออกหลังไฟเสียอีก ดูอาการคนขับก็ งง งง เล้กน้อยว่าไฟฟาล์วโชว์ได้ยังไง เพราะดูจากอาการออกตัวมีลังเลเล็กน้อย

คห.ส่วนตัวคิดว่า ทางสนาม หรือ ทางผู้จัด ไม่อยากรับผิดชอบมากกว่า เลยอิงผลตามระบบไฟที่โชว์

5. RX_7 RE

RX_7 RE Guest

0
    0
    0
    เป็นแบบนี้ครับ

เรื่องนี้ต้องเคลียร์...ให้รู้เรื่องครับ รถยังไม่ขยับเลยนะครับ ดูง่ายๆครับ
    งาน OPTION REV กับ งาน XO งานไหนรถมาเยอะกว่า เรื่องนี้ถามนักแข่งจะรู้ดี

6. Fluid

1,214
    57
    0
    ที่สำคัญคือ เตรียมรถมาเป็นปีครับ เสียเงินเป็นหลายแสน เจ้าของรถบอกเสียกำลังใจมากๆ ขนาดขอแค่ขับโชว์ซักรอบยังไม่ยอมให้เลย

ถ้ารถได้มาฟรี ทำรถไม่เสียเงิน จะโดนปรับแพ้ฟาล์วก็คงไม่เสียดายเท่าไหร่ แต่นี้ SLide รถมา เตรียมช่างมาคอยดูแล เงินลงทุนที่ทำรถมาอีก โดนปฎิเสธง่ายๆว่า ประชุมนักแข่งแล้ว อิงตามสัญญาณไฟ เศร้าครับ

7. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ไม่น่าตัดสินออกมาแบบนี้เลยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 พฤศจิกายน 2012
  8. ouisuperman

ouisuperman Member Member

222
    1
    18
    ผิดพลาดก็ได้แต่ ดูรถไม่ขยันเลย

9. EK Stand-by

EK Stand-by New Member VIP

143
    3
    0
    ไม่ฟาลว์ชัวร์คับ ทีออกฟาล์วทั้งคู่ให้แข่งใหม่ได้..แต่พอมีปัญหาอย่างนี้ทำไมไม่ให้แข่งใหม่ ฝากถึงทีมงาน REV UP จัดงานควรปรับปรุงหลายๆๆอย่างเลยคับทั้งในเวลาไปรับเงินรางวัลยังเรื่องมากเลยแต่พอตอนจะเอาเงินค่าสมัครต้องให้รีบโอน มีที่ไหนให้คนเข้ารับเงินรางวัลนั่งตบยุงรอให้เข้าไปในห้องแอร์ที่ละ2คนทั้งๆๆที่ห้องใหญ่มากๆๆพวกคุณนั่งทำงานกันสบายแต่นักแข่งต้องมานั่งรอรับคำสั่งพวกคุณ อย่าคิดว่างานตัวเองใหญ่แล้วอยู่ได้แล้ว อย่าลืมที่มานะคับว่าคุณอยู่ได้เพราะใคร

10. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    ออกตัวหลังไฟยังฟาวอีก เซ็นเซอรแทรคซ้ายนี้ต้องเช็คใหม่ซะแล้ว คนเตรียมรถมาเจอเหตุการณ์แบบนี้หมดกำลังใจไปตามๆกันครับ

11. < สุขใจแรลลี่ >

< สุขใจแรลลี่ > New Member Lady Member

202
    5
    0
    ก็เล่นไม่กวาดขี้ยางกันเลยนิ

12. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เป็นที่ระบบไฟ

13. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เคยเจอเหมือนกันและที่สันนิษฐานกันออกมาคือ ไฟของ Miss Fire ไปตัดแสงของเซ็นเซอร์ ทำให้ฟ้องว่าฟาลว์ แค่สันนิษฐานนะครับ

14. CRAZY CIVIC

CRAZY CIVIC New Member Member

143
    0
    0
    ไฟมันติดหลังจากเร่งรอบขึ้นพอดีเลย ดังปุ้งหนึ่งแล้วแดงเลย ท่อมันเป่าขี้ยางไปตัดเซนเซอร์พอดีรึป่าว

แต่รถไม่ขยับก็น่าจะให้แข่งใหม่นะ

15. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ในงานวันนั้น มีคนไปเตะแผ่นสะท้อนแสงของเซนเซอร์ที่อยู่ตรงกลาง (เราเห็นจากข้างบน)
    แต่คงจะวางไม่ดี แสงของเซนเซอร์มันเลยไปสะท้อนที่อื่น จึงทำให้เมื่อมีสิ่งที่เคลื่อนไหวตัดผ่านเซนเซอร์ดังกล่าวก่อนที่รถจะออกตัว จึงทำให้เลนซ้ายไฟแดง
    สังเกตได้วันนั้นรถแข่งที่เข้าช่องซ้ายจะมีปัญหาเรื่องเข้าไฟไม่ได้

ในวันนั้นคนที่ถ่ายคลิปได้แจ่้งทางผู้จัดหรือเปล่าว่า รถยังไม่ได้ออกตัว แต่ไฟฟาวล์ขึ้นมาก่อน
    และอีกอย่างเรื่องนี้ผู้จัดเค้าอาจจะไม่รู้ ซึ่งในวันนั้นก็มีรุ่นที่รอแข่งเยอะมาก เค้าจึงพยายามจัดรวบรัดให้เร็วที่สุด จะได้เลิกไม่เช้า :D

16. กะป๋องน้อย

กะป๋องน้อย New Member Member

26
    2
    0
    รอดู คำตอบจากทางผู้จัดฯ คับ...
    หลังจากเหตุครั้งนี้แล้ว ทางสนามและผู้จัดฯ จะมีมาตราฐานและมาตราการ แก้ไข เหตุการณ์ลักษณะนี้อย่างไร ?

17. Fluid

1,214
    57
    0
    แจ้งแล้วครับ พร้อมนำคลิปหลายๆกล้องไปให้ดู แต่เขาขอให้ยึดกติกาที่ได้ประชุมนักแข่งไปแล้ว ว่าให้ยึดสัญญาณไฟเป็นหลักเท่านั้น บอกให้เรายอมรับกติกา อย่างไม่ยอมรับความจริง

18. naydol

naydol Member Member

254
    6
    18
    รถยังไม่ขยับเลย ไฟขึ้นซะงั้น

19. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
  20. Fluid

1,214
    57
    0
    ขอบคุณมากครับเก่ง แต่งานมันจบไปแล้ว ได้แต่รอแก้ตัวในงาน Souped Up หวังว่าจะไม่มีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นอีก

21. รองาน Souped Up เลยล่ะกันครับพี่ สู้ๆครับ...

22. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    ผมดูในบันทึกภาพงานแข่ง track A ฟาล์วเยอะมากครับ

23. พอรู้

พอรู้ Guest

0
    0
    0
    คือกรณีนี้ผมมองว่า มันเป็นปัญหาที่ระบบ เซ็นเซอร์ของระบบจับเวลา ซึ่งตรงนี้ทางผู้จัดไม่เข้าใจในระบบจับเวลาแน่ แต่ทางผู้จัดต้องแจ้งให้ทางสนามมาดำเนินการแก้ไขให้เป็นปกติ
    ซึ่งในเหตุการณ์นี้ ทางผู้จัดจะไปตัดสินอ้างอิงตามสัญญานไฟที่ไม่ปกติไม่ได้ เพราะปัญหามันไม่ได้เกิดจากตัวนักแข่ง ซึ่งตรงนี้ผมมองว่าการแก้ปัญหาควรจะดูเป็นกรณีไป จะไปเหมารวมตามกติกาทั้งหมดมันก็ไม่ถูกต้องในบางปัญหา ผมก็ถือว่ากรณีนี้เป็นกรณีศึกษาสำหรับการบริหารจัดการ การจัดแข่ง ซึ่งต้องเกิดปัญหาขึ้นมาไม่ว่ามากหรือน้อย ในทุกงานที่จัดแข่ง ผมมองว่าปัญหาทุกอย่างแก้ไขได้ โดยความร่วมมือของทุกฝ่าย ขอเป็นกำลังใจให้ นักแข่ง - ผู้จัด - สนาม - สื่อ - ผู้ชมทุกท่าน จะได้ร่วมกันพัฒนาวงการ DRAG ให้เป็นระบบมาตรฐาน ยิ่งขึ้นไป ขอบคุณครับ ยินดีด้วยที่คุณเก่ง มาคอมเมนต์หัวข้อนี้ จะได้ร่วมมือกันพัฒนาวงการต่อไป เยี่ยม ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

24. pippi

pippi New Member Member

31
    1
    0
    ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ครับ
    แต่ในทางกลับกันทางผู้จัดการแข่งขัน ก็ขอให้มีความรอบคอบในการจัดการกับข้อผิดพลาดแบบนี้อีกน่ะครับ การแข่งขันมันมีทั้งผู้แพ้ ละ ผู้ชนะ แต่ว่ามาแพ้ด้วยความผิดพลาดทาง เทคนิค ผมว่านักแข่ง และ ทีมงาน ที่ทำรถมาวิ่งในการแข่งขัน (เตรียมรถมาเป็นปี หมดเงินไปหลายแสน) ก็หมดกำลังใจไปตามๆกันแหละครับ

25. Fluid

1,214
    57
    0
    ตอนนี้เพื่อนผมกำลังเตรียมจัดหนักกว่าเดิมสำหรับ Souped Up คราวนี้ รอติดตามกันต่อไปนะครับ ขอบคุณทุกความเห็นมากๆครับ

26. Bh MotorSports

Bh MotorSports New Member Moderator

126
    1
    0
    เห็นใจเลยครับ ยังไงก็สู้ๆต่อไปครับผม

27. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    เห็นใจทั้งคู่ครับ ทั้งผู้จัดและผู้แข่ง ผู้จัดต้องเข้มงวดเนื่องจากมีกติการะบุไว้ชัดเจน แต่ก็เห็นใจเจ้าของรถนะครับ เซงแทน เหมือนกัน เข้าใจว่าทำรถมานานหมดเงินไปเยอะ

28. hashiriya

hashiriya New Member Member

14
    0
    0
    สวัสดีครับ ผมในฐานนะตัวแทนของทีมงาน REV UP ต้องกราบขออภัยทุกท่านด้วยครับ ครั้งหน้ามีโอกาสเราจะทำให้ดีกว่าเดิมครับผม

ขอบพระคุณทุกท่านที่ให้การสนับสนุน สมัครแข่ง เข้าชม และร่วมเชียร์ เพื่อพัฒนาวงการแดร็กเรซซิ่งไทย พลาดผิดสิ่งใดกราบขออภัยอีกครั้งครับ

อีกช่องทางการติดตามกันครับ http://www.facebook.com/option.revup

ขอบคุณ เก่ง RCWEB สำหรับพื้นที่ดีๆ ด้วยครับ ^_^

29. EK Stand-by

EK Stand-by New Member VIP

143
    3
    0
    ส่วนปัญหาของผม ผมได้คุยกับทีมงานผู้จัดเป็นที่เรียบร้อยแล้วนะคับและเค้าก็รับฟังปัญหาเพื่อไปแก้ไขในงานหน้าต่อไปแล้วคับ เป็นอันทุกอย่างเข้าใจกัน ผมอาจจะแข่งเหนื่อยแล้วใช้คำที่ไม่สมควรไปบ้าง ผมต้องขอโทษด้วยละกันคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้