ooo สวัสดี... พี่น้อง Sunny-Thailand ^^

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Denn, 27 ตุลาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    แนะนำตัว อีกที ผม เด่น นะครับ
    https://www.facebook.com/groups/145590572122342/?bookmark_t=group

ไม่รู้ ใครรู้จักผมบ้าง หรือเปล่านะ
    ใช้ B14 มา 7 ปี กว่า ๆ ละ
    ก็ตั้งแต่ ยังไม่มี ลูกชาย จน ลูกชาย คนแรก โต 7 ขวบ
    เลยคิด ๆ ว่า อยากมี ลูกสาว อีกสักคน เลยปั้ม ซะ
    แต่ก็ไม่วาย 55 ได้ ลูกชาย คนเล็ก อีกคน
    พึ่งคลอด ไม่กี่วันนี้ ครับ แข็งแรงดี ^^

เข้าเรื่องเลย นะ
    บอร์ดนี้ Rcweb หรือ Racingweb > Sunny-Thailand
    ผมเข้าเหมือน ทุก ๆ คน เล่น facebook (สมัยนี้)
    เช้า สาย บ่าย ค่ำ ดึก ว่าง ไม่ว่าง ยุ่ง เครียด อารมณ์ดี สติครบ ไม่ครบ แข็งแรง ไม่สบาย เอาทุกตอน

ข้ามมา เรื่อง รถ และ เรื่องบอร์ด ของเรา 55
    ก็ ค่อย ๆ แต่ง ค่อย ๆ เป็น บาง ที ก็ไม่ ค่อยไป ^^
    จนเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ เริ่มเยอะ ขึ้น สมาชิก ใหม่ ๆ มากขึ้น
    เห็นการเปลี่ยนไป ทั้งขึ้น ทั้งลง ทั้งบอร์ดแน่น บอร์ดบาง
    เอากันแบบ คุยกันนี้ F5 เป็น ตอบ เป็น ตอบ กัน 55

มาคุยกันเรื่อง รถ บ้าง
    คลับเรา รถใน ก๊วน มีอะไรบ้าง
    ก็ B11 B12 B13 B14 N16 + R10 R11 RZ1 N15 P11 (มีไรอีกบอกด้วยนะ เผื่อลืม)

แน่ นอน คลับเรา กลายเป็น พระเอก ของ วงการ NISSAN ขับหน้า
    ผมว่า ผมกล้า ใช้คำนี้ได้นะ +
    ถ้ามี คำถาม ว่าทำไม ?
    ผมว่า ทุกคน รู้ดี ^^

Gen 1
    พี่หนุ่ม รี
    พี่เบิ้ม
    พี่ติ่ง

Gen 2
    คุณหนุ่ม
    ผม
    คุณเดย์
    น้อง ๆ เบื้องหลัง ไม่ออกนาม

Gen 3
    คุณอาร์ต
    คุณโอ๊ต
    น้องแตง
    น้อง ๆ ทีมงาน รุ่นใหม่

ใช้คำว่าอะไรดี ผู้ก่อตั้ง + คนดูแล + ผู้บริหาร
    ทุกคน ภูมิใจแน่ ๆ ว่า คลับเรา มันดัง วุ้ย
    แถมยังเป็น อันดับ 1 ใน TOP 10 ของ บอร์ด RCWEB (ตอนนี้เปลี่ยนเป็น กลุ่ม ยี่ห้อ NISSAN)

การแต่งรถ กระแส แนวทาง การปั้น การทำ การโชว์ตัว
    ก็ต้องยอมรับอีกว่า พวกเราไม่ธรรมดา
    สามารถดึง สมาชิก ใหม่ ๆ , ดึงคลับอื่น ๆ , ดึงคนแต่งรถรุ่นอื่น ๆ , ดึงสื่อต่าง ๆ , ดึง เพื่อน ๆ ชาวต่างประเทศ มามอง พวกเราได้
    ถือว่า เจ๋งโคด ๆ และ เจ๋งมาก ๆ
    ใครจะถามว่า ทำไม อีก ?
    .อันนี้ ให้น้อง ๆ มาตอบ

เกริน หรือ พิมพ์ อะไร มาซะยาว
    จบไม่สวยแน่ ๆ 55 เอิ้ก ๆ

ติดตาม ตอน ที่ 2 นะจ๊ะ :eek:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 ตุลาคม 2012
  2. jurn

jurn Member Moderator

559
    6
    18
    ปูเสื่อนั่งรอตอนที่สอง :D

3. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เปนวัยรุ่นมันเหนื่อย:D

4. nack

nack New Member Member

28
    0
    0
    :eek::eek:

- - - Updated - - -

:eek::eek:

5. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    นั่งรอด้วยคนครับ

6. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ตอนที่ 2

บอร์ดเรา สมาชิกผ่านไป ผ่านมา
    มาแบบจริงใจ มาแบบไม่จริงใจ
    มาแบบการค้า มาแบบทางลัด
    มากวนตีน มาเปรี้ยว มาปลวก ๆ
    ผมว่า ผมก็เห็นมาหมดนะ

การ meeting
    มีหลายยุค หลายสมัย
    หลายโซน หลายคัน จนถึง ไม่กี่คัน ก็เคยกัน
    เอาเป็นว่า ยุคเฟืองฟู จนถึง ยุคมืด
    แน่นอน เราไม่ใช่ car club แรก ๆ ที่เป็นแบบนี้
    เป็นกันทุกคลับ ทุกที่ ครับ ไม่ต้องแปลกใจ
    ว่างไม่ว่าง ยุ่ง ไม่พร้อม รถสวย รถไม่สวย กล้ามา ไม่กล้ามา
    มีเพื่อน ไม่มีเพื่อน รู้จัก ไม่รู้จัก สารพัด เหตุผล
    ซึ่งเป็น เรื่องจริง
    สำหรับผม ครั้งแรก หมูกะทะ แถวงามวงศ์วาน ร้านสมพงษ์มั้ง นานมาก 55
    สนุกและชอบมาก เพราะผม ชอบคุณหนุ่ม (ตอนนั้นไม่ใช่ท่านประธาน)
    ผมขอแค่ได้คุยกับเค้า ไม่ใช่ต้องให้เค้ามาคุยกับผม นะ ก็ ชอบแล้ว
    ผมเคยบอก หลาย ๆ ครั้งว่า เข้ามาคุยในคลับ ในบอร์ด กันบ่อย ๆ
    พอซี้ พอรู้จัก มันจะทำให้เรา ออกมาเอง

พอเรื่อง meeting กันก่อน เพราะมีอีกเยอะ
    มาเรื่อง กิจกรรม กันบ้าง

คุณรู้ไหม กิจกรรมเรา มีอะไรบ้าง
    ดัง ๆ เปรี้ยง ๆ ลงสื่อ ลงเว็ป เยอะมาก
    มี อะไรบ้าง ? พี่
    เอ้า... สมาชิก แฟนพันธ์แท้ มาตอบหน่อย

แล้วรู้กันไหม เบื้องหลัง มีใครกันบ้าง เหนื่อยไหม 55
    สุด ....
    งานเอกสาร
    งานเบ็ดเต็ลด
    งานการเงิน
    งานประชาสัมพันธ์
    งานชี้แจง
    งานสปอนเซอร์
    โอ้ยย เพียบ....
    ผมก็ไม่บอก อีกว่าใครทำ ใครเอี่ยว ..... ทุก ๆ คน รู้ และ ได้ ทำ 55

ถ้าจะโม้ต่อว่า ... เราสามารถ รวมตัว Car Club ในวงการ ขับหน้า ทั้งหมด แบบไม่สน ค่าย และ ยี่ห้อ ได้เกือบหมด
    เราเรียกว่า พันธมิตร .... ใช่เปล่านะลืมละ เอิ้ก ๆ

ึ7-8 คลับมั้ง โอ่ สุดยอด
    มาสด้า
    โต้โยต้า
    ฮอนด้า
    นิสสัน
    นึกไม่ออก

ยิ่งช่วงงานวิ่ง Drag นะ แม่ม มันส์มาก และ มาก ๆ
    ก็อีกละ ใครเคยไป ใครเคยทำงาน ใครเคยร่วมกิจกรรม ใครทัน สุด
    ไม่เชื่อ .... บรรยากาศ มา (55 ใครมีเอามาลง สักนิส สักหน่อย ^^)

พอมาเข้าเรื่อง ของโผ่ม อีกหน่อย

ก็ต้องยอมรับ ว่า ผมใช้ B14
    จะให้ไปแต่ง รุ่นอื่น ก็ไม่ถนัด
    บางคน รถพี่ อะไรของ มรึงวะ
    มาคุย ผมก็เหมือนพี่ ก็คล้ายของพี่

55 ไม่คุยต่อละ
    แต่ประเด็นคือ ผมรู้ว่า พี่น้อง ในคลับ
    เค้าใช้รถ คนละรุ่น
    B11 B12 B13
    แต่ละคัน ใช้คำว่าเทพ ก็ธรรมดาไป
    บางคน พูด รถผมไม่เทพ ครับ เพราะถ้าเทพ คงบินได้ไปแล้ว
    55 ไอ้พวกนี้ อะนะ ปากไม่ตรงกับใจ

สำหรับผม รถผมเนี่ย โคดเทพ เอิ้ก ๆ (ไม่ต่อ เพราะมีคนมั่นใส้แน่)

ความหมายผม คือ เราควรรู้จัก ว่า พี่ ๆ น้อง ๆ แต่ละคน แต่งรถ
    หาของเปลี่ยนใส่ กัน เค้ารักรถ เค้าตั้งใจกันทุก ๆ คน
    เค้าใส่ใจ เค้าทุ่มเท เค้ากันก้อนเกลือ กันหมด
    ทำไม เพราะเค้าก็อยาก สวย อยากเทพ อยากไม่เหมือน ใคร
    ทำไม ? ไม่มีคำตอบ เพราะ การแต่งรถ ก็คือ การแต่งรถ 55

ผมจะไม่ มองรถเก่า กว่าผม เห้ย มองว่า ก็งั้น ๆ สู้ กุ ไม่ได้
    แต่ไม่ ...มองยังไง ก็ไม่เล่า อีก
    แต่ผมจะ ให้เกียรติคน นับถือพี่ ๆ และ ให้คำปรึกษา น้อง ๆ ทุก คน
    เอ่... ถ้า จะบอก ว่า จะมาคุยอะไร จะลงเลือกตั้งเหรอ 55

พอเลย ....

ไป รอต่อ ตอน ที่ 3 :D

7. jurn

559
    6
    18
    กลายเป็นมหากาพย์แห่ง B14 แล้ว

8. DaySpeed

8,976
    822
    0
    ผมว่าอย่าเรียกเฉพาะบี14เลยค้าบ

เราคือ Sunny-Thailand
    :)

9. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    มารอชมคราบบบ

มารอชมคราบบบ

10. Denn

9,716
    819
    113
    ตอนที่ 3

รถในคลับ เราเป็นอย่างไงกันบ้าง
    โอ้... คุยกันยาว
    B11 Turbo ตรงรุ่น ไม่ตรงรุ่น JDM
    B12 NA. หรือจะ Turbo inter ใหญ่ JDM
    B13 ตัวเมกา เปิดฝา จรัดเต็ม หรือจะ JDM
    B14 ทุกตัว ก็ JDM อีก

แหม่ ได้อีก
    ถามว่า ทำไม ... ก็อีกนั่นเหละ "เจ๋งไง" 55

คลับเรา ....เป็นยังไง
    ใครไม่เคยรู้ ไม่เคยสัมผัส ไม่เคยเข้ามา ไม่เคยรู้จัก สั้น ๆ

ครอบครัว
    พี่น้อง
    เพื่อน
    รปภ.
    เจ้าหนี้
    ลูกหนี้

นี่เหละ คือ Sunny-Thailand 55 ^^

ผมขอใช้คำที่ปรึกษา ของ คุณเดย์ บอกว่า "มันมีดีกว่า ที่คิด"
    ก็ไม่อธิบายอีก ... ต้องคิดเอง

ต่อด้วยเรื่อง เวลาคลับหรือบอร์ดเรา มีจังหวะให้ "บู้" ให้ "ตาม"
    ใครทัน ใครเห็น ก็จะงง ๆ ว่า
    พี่ ๆ น้อง ๆ เพื่อน ๆ
    จะมาโกรธ มารุม ไอ้นี่ หรือ กระทู้นี้ อะไร หนักหนา
    เรื่อง ของ เรื่อง ก็ ไม่มีเรื่อง
    แต่ ไอ้คน post ดัน ไม่เป็นเรื่อง

คำอธิบายมันมี ในตัวของมันเอง ในกระทู้ ใน post
    แต่เจ้าของกระทู้ เจ้าของ post เอง ไม่เข้าใจ

ก็สั้น ๆ
    มาพูด มาชี้แจง มันก็ควรจะรับผิดชอบ คำพูด
    ไม่ใช่ มาพิมพ์ มาบอก ทิ้งไว้ ไม่ต้องรับ อะไร

ใครไม่เห็นด้วยกับผม ข้ามได้เลยนะ ตอนนี้ ใส่เต็ม+

สั้น ๆ มีคนถาม แล้วตอบ แบบ ทิ้ง ๆ แบบ ทำยังไงไม่รู้
    แบบ ทำได้หรือเปล่า หรือ เรื่องของเอง หรือ อยากให้มึงลอง
    เชียร์เอามัน ก็กุชอบ ก็กุอยาก ก็ร้อนวิชา ก็พึ่งอ่านมา
    ก็ลองดูสิ.... เออ ก็อยากให้ ลอง
    ทำก่อนเลย หรือ เอาเลย
    จะได้รู้

55 ...

เอาเป็นว่า ถ้ามาแบบนี้ ... ผมนี่เหละ ด่านหน้า
    ใส่ก่อนเลย ถามว่าทำไม อีก ?

ก็ง่าย ๆ ถ้า เค้าคิด เค้าเชื่อ แล้ว ทำไป หรือ ลองไป
    แล้วมีปัญหา หรือ แบบ ฉิบหายเลย
    เอาไงละ
    ถ้าใครถามละ หรือ ถ้าใครทำให้
    ตอบว่า.....
    อ่อ พี่ ๆ น้อง ๆ เพื่อน ๆ ใน เว็ป ในคลับ Sunny-Thailand บอกมา
    คิดเล่น ๆ เลย ... เสียไหม แย่ไหม จบไหม

ข้ามมาเรื่อง สติ๊กเกอร์คลับ กันบ้าง

แน่นอน มีคน และ มีสมาชิกใหม่ อยากได้
    บางคน อะไรวะ มันจะอะไรเชียว ถึงไม่ขาย ไม่ให้ ต้องจอง หรือ
    มันต้องมา meeting มันต้องมาหลายครั้ง เลยเหรอ....

ใช่...ทำไม ยังไง

งั้นต่ออีกที ตอนที่ 4

11. jurn

559
    6
    18
    กี่ตอนจบครับ อิอิ

12. DaySpeed

8,976
    822
    0
    จัดมาหลายๆตอนเลยค้าบท่าน

ผมชอบบบบบบบบบบ
    :peace:

13. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    คนที่อยู่ในช่วงนั้น จะเข้าใจ และ อินกะข้อความ เหล่านี้ น่ะ :D

14. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    อินเนอร์อะหรอครับ ผมมีนะ ปี๊ดขึ้นสมองเลยครับ ^^

อินเนอร์อะหรอครับ ผมมีนะ ปี๊ดขึ้นสมองเลยครับ ^^

15. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ผม นิว ครับ.......................ผ่านมาแอบดู

ผม นิว ครับ.......................ผ่านมาแอบดู

16. DaySpeed

8,976
    822
    0

ไม่ต้องแอบก้อเห้นค้าบตานิว อิอิ

17. Denn

9,716
    819
    113
    ตอนที่ 4 (จบละ)
    https://www.facebook.com/groups/145590572122342/permalink/545458915468837/?notif_t=like

ย้อนหลังกลับไปหน่อย
    ผมเคย post กระทู้ขายรถไว้ ลงราคาไว้ 350,000 เมื่อปีที่แล้ว
    ก็แน่นอน มีคนแซว มีคนมั่นใส้
    55 ทำไงได้ ผมผิดเหรอ

เข้าเรื่องผม กันต่อ
    ก็ตอนนี้ ตัดสินใจขายรถ
    เพราะ มีน้องสนใจ เปิดราคา และ ต่อกันสั้น ๆ
    ผมก็เคยคิดว่า คงได้เวลา ต้องมีรถอีกคัน ครอบครัว ๆ หน่อย แต่ก็ตัดใจยาก
    เลิกคิดไปก็ หลายครั้ง แต่ก็ไม่วาย น้องมันตามจีบ เรื่อย ๆ จนได้เรื่องจนได้ 55 ^^

ส่วนตัวผม 55 ก็อยากจะบอกว่า อยากสบาย ๆ อยากเดิม ๆ อยากรูด ๆ อยากขึ้นตึก แบบ Hardcore บ้างละ
    นี่ก็ยังไม่รวม โดดเข้า โดดออก รถ หรือ ไม่ให้ใคร เลื่อน หรือ ขับ เพราะกลัวเบาะยับ ต้องยืนเผ้า รถอีกนะ เอิ้ก ๆ

เคย ๆ คิด ว่า ถ้ารถ คันนี้ จะจากกัน
    ก็อยาก จากกัน แบบครบ ๆ แข็งแรง ๆ สมบรูณ์ ๆ แบบนี้ นี่ละ
    ไม่อยาก เห็นรถ แบบ ไม่สบาย ไม่วิ่ง หรือ ต้อง แยกอะไหล่ ชนยับ หรือ ถอดใจขาย
    ห่างกันไป ตอน ที่สุขภาพแข็งแรง ๆ นี่ละ ลืมกันยาก ดี ^^

ผมก็อยากจะบอก ว่า คลับนี้ สร้างรถ สร้างผม ขึ้นมา
    ได้เจอ เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ในสังคม อีกแบบ
    ไม่รู้จะพูดยังไง ไม่เจอกันสัก 2 เดือน นี่ มีคิดถึงกันละ 55
    ผมก็คงไม่ไปไหน ขออนุญาต เข้า ๆ ออก ๆ มา ตอบ มาคุย มา meeting กันนี่เหละ

สุดท้ายนี้ B14 สีขาว ของผม ไปอยู่กับเจ้าของใหม่ละ
    เจอกัน ทักทาย ได้เลยนะครับ บอกน้อง มันไว้ละ
    แต่ถ้าขับไม่ดี เกเร เดี่ยวผม ไปลอก สติ๊กเกอร์คลับ ออกให้เองเลย
    แน่นอน งานวิ่ง มีงานเมื่อไหร่ คงได้ไปร่วมงานด้วย เหมือนเดิมนะครับ 55 ^^

ไม่อยากเศร้า
    ขายรถ แล้ว ผมมา บ่นหรือพูดอะไร มากมาย 55

ขอบคุณ ทุก ๆ ท่าน ที่ตามอ่าน กันนะคับ

สุดท้าย อีกที

ดีใจ ที่ เคยเห็น หาง ซิลเวีย S14 ไปอยู่ที่ ก้นของ B14 หลาย ๆ คัน
    ดีใจ ที่ เคยเห็น กันชนหน้า Lucino ตัดสีดำข้างใน
    ดีใจ ที่ เคยเห็น กันชนหลัง B14 เจาะใส่ไฟหรี่หลัง ทั้ง ๆ ที่เป็น ไฟเลี้ยวแก้มหน้า ของ R33 GTS
    ดีใจ ที่ เคยเห็น B14 คันสีขาว เป็น ไอดอล ของใครหลาย ๆ คน
    ดีใจ ที่ เคยเห็น B14 กำลังจะขายรถ เพราะเก่า ไม่สวย แล้วกลับใจ มาทำ ทำแต่ง
    ดีใจ ที่ อะไหล่ ตัวนอก ราคาขึ้น 55
    ดีใจ ที่ พี่ติ่ง พี่เบิ้ม วาง Turbo ผมวางบ้าง แล้ว หลาย ๆ คัน ก็เล่นกันซะเต็ม อู่ 55
    ดีใจ ที่ ได้อยู่ Sunny-Thailand ครับ

เย้....+++

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 พฤศจิกายน 2012
  18. jurn

559
    6
    18
    จะมีตอน 5 ไหมฮ่ะ อิอิ

19. Denn

9,716
    819
    113
    หมดแล้ว คับ 55 ;)

หมดแล้ว คับ 55 ;)

20. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ขอเพิ่มหน่อย แบบว่าพวกเคล็ดลับต่างๆ

พวกไม้ตาย พวกความรู้ที่คนอื่นเค้าไม่ค่อยพูดกัน

เป็นวิทยาทานให้แก่สมาชิกท่านอื่นๆครับ :)

21. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    อะไรคือไม้ตายอะคับ ผม งง

22. Denn

9,716
    819
    113
    ไม้ตาย ไม่มี อะ คุณอาร์ต
    มีแค่วิธีที่ผมทำ ๆ อยู่ นะ พอได้ไหม คับ 55

ผมจะเปิดฝากะโปรง เวลากลับ มาถึงและจอดที่บ้าน
    ผมจะเช็ดเฉพาะหลังคา เวลาฝนตกน้ำเกาะ
    ผมจะก้มดูใต้ท้องรถ ช่วงเช้า ๆ ว่าแห้งไหม
    ผมจะล้วงล้อแมกซ์ เวลาล้างรถ ว่ามีจารบี ติดไหม
    ผมจะไม่ซิ่ง ที่เกียร์ 1 - 2 ยกเว้นในสนาม 7 พันรอบ
    ผมจะเช็ดห้องเครื่อง ทั้งล้วง ทั้งปากเป่า ทั้งปัด หลังล้างรถเสร็จ
    ผมจะเปลี่ยนปั้มติ๊กเอง ทุกสิ้นปี ปั้มเจ หัวดำ มือสองเชียงกง
    ผมจะเติมน้ำมัน โซฮอล 95. ยกเว้นเวลาไปสนาม ผสม v power
    ผมจะปรับโช๊ค ให้หนืดและแข็งสุด เวลาลงสนาม
    ผมจะไม่พกยางอะไหล่
    ผมจะใช้น้ำมันเครื่อง top1 50w + กรองแท้ nissan 7000 โลเปลี่ยนที

เดี่ยวนึกไรออก มาบอกไหมนะ ฮะ ^^

Sent from my iPhone using RacingWeb App นะจ๊ะ ^^

23. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    และแล้ว รถที่นำพาผมมา ณ จุดนี้ ได้เปลี่ยนมือแล้ว
    ถ้ารถพี่ไม่ลง FMM ผมจะไม่รู้เลย ว่าB14 แม่งมีของแต่ง
    ผมเป็นหนี้ท่วมเพราะรถพี่ลงหนังสือเล่มนั้นนะ 555+
    ไม่น่าเลยกรู รู้งี้ซื้อ FHM มาอ่านซะก็ดี

แต่ผมเชื่อว่า คนที่ดูแลคันนี้ต่อ จะรักรถคันนี้ไม่แพ้พี่เช่นกัน
    ด้วยราคาที่ดูแล้ว สามารถหา อะไรที่แรงกว่านี้ ตัวเลือกเยอะมาก ทั้งขับหน้า แคมกระดิก ขับสี่ หรือขับหลังที่แต่งเต็มๆสักคัน
    แค่เค้าเลือกคันนี้ ก็แสดงว่าใจรักเหมือนๆกัน เนอะ วัยรุ่น

24. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ผมมาได้ขนานนี้เพราะ Sunny Thailand
    และพี่ๆ น้าๆ ทุกคนใน ST ครับ
    I Love ST

25. Denn

9,716
    819
    113
    55 หนี้บาน นี่ ชอบ ๆ :D

55 หนี้บาน นี่ ชอบ ๆ :D

26. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ชอบจังเลยพี่เด่น พีเป็นหนึ่งในหลายคนที่ผมเคยขอคำปรึกษาและให้ความนับถือ อาจจะสร้างปัญหาให้คัลบได้รำคาญบ้าง แต่ครอบครัวนี้ก็ยังอบอุ่นทุกทีที่เข้ามา ชื่นชมในความเทพของพี่จริง ๆ ^^

ปล. ชอบจังเรื่องลูกหนี้ เจ้าหนี้ เกิดกะตัวเองแง ๆ

27. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    พี่เด่นเล่าไรมาอ่ะ ผมเข้าคลับไม่ทัน

พี่เด่นเล่าไรมาอ่ะ ผมเข้าคลับไม่ทัน

28. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    สุดยอดมาก ท่านรอง เดี๋ยวปีใหม่ ปาร์ตี้กัน ขอ วีซ่า ยาวๆ คิดถึง คิดถึง

สุดยอดมาก ท่านรอง เดี๋ยวปีใหม่ ปาร์ตี้กัน ขอ วีซ่า ยาวๆ คิดถึง คิดถึง

29. Denn

9,716
    819
    113
    เสาร์ 12. นี้เลยไหม 55. meeting พอดีฮะ^^

Sent from my iPhone using RacingWeb App นะจ๊ะ ^^

30. Denn

9,716
    819
    113
    55. ใช่เหรอ วัยรุ่น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้