สอบถามข้อมูล r32 gtr spec เติมน้ำมันกระปุกในฝาท้าย / เพลาขับ หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย LN_ZCar, 23 กันยายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LN_ZCar

LN_ZCar New Member Member

35
    0
    0
    รบกวนนะครับ
    สอบถามข้อมูล r32 gtr หน่อยครับ
    ไม่ทราบว่า spec กระปุกน้ำมันที่อยู่ในฝาท้าย เติม spec อะไรหน่ะครับ
    ผมว่าน่าจะเป็นระบบ 4wd ใช่มั๊ยครับ
    ขอบคุณนะครับผม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กันยายน 2012
  2. LN_ZCar

35
    0
    0
    ใช่ power steering fluid มั๊ยครับ แล้วมันมีเกรดมั๊ยครับ หรือทั่วๆไปก็ได้ ขอบคุณครับ

3. ใช่ มันเป็นระบบ 4 WD ใช้น้ำมันเกียร์ AUTO แต่ขอเป็นเนื้อ SYNTHETIC 100% จะได้ทนความร้อนได้ดีหน่อย

4. LN_ZCar

35
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ แล้วไม่ทราบถามเพิ่มเติมอีกหน่อยครับ
    ถ้าน้ำมันเฟืองท้าย กับ เพลาขับล้อหน้าหล่ะครับ ใช้ของอะไรดี เกรดอะไรหน่ะครับ
    ขอบคุณมากๆอีกทีละกันครับ

5. น้ำมันเฟืองท้าย ใช้เบอร์ 80w-90 , 85w-90 , 75w-140 ขอเป็นของนอก เนื้อดีหน่อย ถ้าได้แบบ SYN 100% จะโอมาก ล้อหน้าขอเป็น 75w90 ของนอกนะ ตัว V ในนี้ไม่ผ่าน ถ้าอยากได้เทพก็
    75w140 ( เบอร์นี้หายาก แพงด้วย ) ถ้าหาไม่ได้ทั้งสองตัว ก็ใช้ 80w90 , 85w90 มาทดแทนได้

6. bomb r30

bomb r30 New Member Member

180
    2
    0
    ตามนี้เลยครับ

7. LN_ZCar

35
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากๆเลยครับสำหรับข้อมูลดีดี
    ว่าแต่ขออีกคำถามได้มั๊ยครับ
    อยากได้ความรู้อีกอย่างนึงครับ ของน้ำมันเกียร์หน่ะครับ ไม่ทราบขอคำแนะนำหน่อยครับ ใช้อะไรดีครับ spec ประมาณไหนครับ

75-90 , 80-90 , 85-90 , 75-140 ได้ทุกตัว คุณภาพตามงบประมาณ ใช้ของดีไปเลย มันนาน ๆ ที เน้นเป็นของนอก ( นำเข้าแท้ ๆ ) ของในนี้ผมเคยลองทุกแบรนด์แล้ว มันไม่ผ่านจริง ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้