ถามสั้นๆครับ ไปติดแก๊สที่ไหน งานเนียนบ้างครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pumkinseeds, 21 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    คือตอนนี้หาร้านติดแก๊ส อยู่น่ะครับ เป็นหัวฉีด ถังโดนัท ราคาไม่เกิน 30000 อะครับ ตอนนี้ที่ดูอยู่ก็จะเป็นพวก ER , AC Premium , Autronic กับ Versus ไม่แน่ใจว่าเป็นอย่างไรบ้าง

ขอบคุณคร้าบบบบ

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เรื่อง Gas นี่ สมาคม มากันหน่อยเร็ว :D

3. konankit

konankit Member Member

198
    5
    18
    ผมเพิ่งไปติดชุดหัวฉีด fobos2 ที่ http://www.setupautogas.com/rakha.html มาครับ

งานติดตั้งเรียบร้อยดีครับ ติดเมื่อวันที่ 14 มิ.ย. ที่ผ่านมานี้เองครับ ใช้งานไม่มีปัญหาอะไรครับตอนนี้

ขับรถไปที่ กาฬสินธุ์เรียบร้อยแล้วครับ ระหว่างทางไม่มีปัญหาอะไรครับ

มีคู่มือเช็คระยะตลอดครับ ลองดูเป็นอีกหนึ่งทางเลือกนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มิถุนายน 2012
  4. Ragdoll

Ragdoll New Member Member

25
    0
    0
    ผมติดหัวฉีดของ mondo gas ครับ ส่วนหม้อต้ม, วาวล์และส่วนควบต่างๆใช้ของ lovato ครับ ติดมาปีกว่ายังไม่เคยจูนอีกเลยวิ่งดีครับ แต่ผมไปติดที่โรงงานใหญ่ซอยวัดท่าไม้เลยครับ ทิ้งรถไว้2วัน

5. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ผมเข้าปีที่ 4 ละ ระบบยังเป็นกล่องวิศวะกรไทย ใช้งานจนปรกติ ไม่รู้ตอนนี้ไปถึงไหนแล้วสำหรับระบบแก้ส
    ระบบใหม่ๆน่าจะจูน ปรับแก้สเองตามกราฟน้ำมันและการขับขี้ อุปกรณ์แต่ละยี่ห้อ ออฟชั่น น่าจะไม่ใช่ปัญหา
    หลักๆ น่าจะอยู่ที่ การติดตั้ง อุปกรณ์ประกอบ และการ service คับ
    ลองดูๆ ว่าแต่จะติดใน รถอะไร หว่า

6. pumkinseeds

713
    9
    0
    ไปติดใน วิช ครับ ที่มองร้านไว้ตอนนี้มี จีโอแก๊ส ใช้ AC 300 PLUS iSA ครับ

7. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

มาถูกทางแล้ว แล้ว wish ติด PREMIUM ได้เปล่า :)

8. pumkinseeds

713
    9
    0
    งบไม่ถึงอะครับ เต็มที่ก็ได้แค่ 300 plus isa ครับพี่อาร์ต Premium แพงกว่าอีก 4-5000 อะครับ

9. p251007

p251007 New Member Member

987
    14
    0
    ส่วนผมติดที่ Pro Gas ซึ่งมีสาขาอยู่ประมาณ 40 กว่าสาขาทั่วประเทศ

10. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    แล้วของ AG zenith pro obd ล่ะ อยู่ในช้อยมั่งมั๊ย

11. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ผมก็เล็งๆ AC อยู่แฮะ

- - - Updated - - -

ผมก็เล็งๆ AC อยู่แฮะ

12. pumkinseeds

713
    9
    0
    ถ้าไม่เกิน 30000 ก็ได้ล่ะฮะ เอ็มมี่

13. Deawz Sunny ZX

Deawz Sunny ZX New Member Member

262
    1
    0
    ผมติดที่ GO GAS มาครับ เท่าที่ดูก็งานเนียนดีครับ (ไม่เคยติดที่อื่นนะ) รวมๆแล้วOK
    AC ISA 300 + Donut 28000 ไม่น่าเกินนี้นะครับ

14. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ติด emme ที่อู่พี่ต้นปลัดใหญ่ครับ กับเครื่อง 2.3 Vtec วิ่งปกติ

15. sulaimann

sulaimann New Member Member

118
    0
    0
    ด้วยความที่ต้องการงานประณีต+ความประหยัด ผมติดเองเลยครับ 55+

ชุดหัวฉีด Atiker+ถัง 48 ลิตร ทั้งหมดจ่ายไปไม่เกิน 15000 ครับ แต่เหนื่อยหน่อย 3วันเต็มๆ อิอิ สบายกระเป๋า วิ่งมา 20000 โลแล้วครับ จดทะเบียนลงเล่มเรียบร้อย

หัวฉีด Atiker เป็นของตุรกี ครับ บางคนที่ติดแบรนด์อิตาลี่จะร้องยี้ แต่คงไม่ทราบว่า Atiker ของตุรกีนั้น เค้าเป็นโรงงานที่ผลิตอุปกรณ์ทั้งระบบครับ ทุกชิ้นส่วนจริงๆ มาตรฐานสูงในยุโรปครับ ราคาประหยัด รับรองไม่ผิดหวังครับ

ถ้าไม่อยากติดตั้งเอง ก็ไปติดที่ศูนย์ของเค้าได้ครับ อยู่ถนนพัฒนาการ รู้สึกว่า ราคาประมาณ 2 หมื่นต้นๆ ครับ

16. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    แอบเก็บข้อมูลไว้....ซักวันคงจาโดน

17. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    จับได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้