Pulsar thailand. vs 3D k20a,b16a,b18c

การสนทนาใน 'VVL Owners Club Thailand' เริ่มโดย oaknakab, 9 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    วันนี้ตอนเช้าไป อู่พี่อ๊อด มา คุยกะพี่เอ ปลุกพี่โก๋ เห็น ชุมนุม 3d จอดคอยตรง ทางเข้าม รังสิตด้านหลัง ผมหิวเตี๋ยวเนื้อ เลยจัดไปสามจาน เห็นเข้าคุยกัน รถผมจอดเสียบกลาง เลย เขาก็หันควับมองรถผม ผมก็ยิ้มเหะๆ หมี่สด ตับ สองพิเศษ กินเสร็จ
    ทั้งสามคันก็เปิดเครื่องคุยกัน ไอ้เราก็ อยากรู้ อืม แต่ละคัน อย่างว่านักศึกษาเงินถึง รถสีเขียว สีส้ม สีเทา งามดี แต่ละคัน rsu
    ผมก็จะกลับเข้า บ้านแฟน เขาก็เดินวนดูรอบรถผม ถามก็คุย รถไรครับ ไม่เคยเห็น ^^ มีคนสนใจรถกูด้วย ดีใจ ก็บอกไป ขอดูเครื่อง
    สามคนก็ มามุง เครื่องอะไร sr16ve ครับ ฝาสวยดี กี่แรงม้า ผมบอกไปว่า ไม่รู้อะ มันเก่าแล้ว เขาก็ชวน ลองวิ่งกันไหมวันนีจะเทสรถ แต่ละคันพึ่งทำเสร็จ ผมก็ได้ครับ ผมก็อยากรู้ ^^ ถึงไหนอะ จุดหมายปลายทาง จากด้านหลัง ม วิ่งตรงดิ่ง 345 เลี้ยวซ้าย ปั้ม ปตท ใหญ่ๆ ซ้ายมือ ประมาน 10 โล ^^ ในใจ รถกูก็ยังไมพ้อม ทะเบียนก็พึ่งได้ สายตาสามคนจ้องมาทางผม รอคำตอบ ได้ครับ ก็เริ่มเลย ............
    เอาวะ วันนี้ใส่กางเกงขาสั้น เสื้อยืด โลโก้ vvl mortorsport thailand ติดบนหัวกระจกด้านหน้า สู้ตาย สาด รถผมติดแก๊ส กดเป็นน้ำมัน ตอนแรกหัวฉีดไม่ทำงาน เครือ่งเดิน ไม่เต็มสูบ ต้องเปิดฝากระโปรง เคาะปั้มหัวฉีด เสียงเครื่องเปลีย่น สามคนก็มอง อะไรของมันวะ ฮาฮา รถกระยาจก ครับ ในใจตอนนั้นนึกถึง ตอนพี่อ๊อดลองรถผม ว่าเขาขับกันยังไง ในใจ พังป่าววะเนี่ย
    ทั้งสามคัน เรียงตับ เกือบปิดถนน รอคัน สีเขียวบีบ แตร์ สามครั้งแล้ว ออกเลย เขาว่างั้น ..... ปี๊ป ปี๊ป ปี๊ป กรูไม่สนละ กุสับหนึ่ง ยัดเทคเปิดลาก แม่ง 7500 สับ สอง ลาก แม่งอีก 7400 สับสาม ลากก ติดรถหน้า หันมองกระจก สามคันจิกตูด เย็ดเป็ด ถ้าผมเบรคนี่ จิ้มตูดกันตายห่า ประกันไม่มี เบลก็ไม่ได้คาด ชีวิต คัน สีเทา วิ่ง คร่อม บ่าซ้ายข้างถนนมา สองคัน จิกตูดซ้าย ขวา ข้างหน้า กระบะ สิบล้อ ปิดทางอยู่
    ระหว่างลากๆๆๆ รอจังหวะ คัน ส้ม จะ แซงซ้าย ริ่มขอบทาง ผมเห็นช่องว่าง ตรงกลาง เสร็จกู สราด ลาก แทรกกลางเลย กระบะ สิบล้อ บีบแตรด่า ลั่น ถนน เหรี้ยจริงๆๆ พอผ่านมา ตกใจ คัน เทา คันส้ม แซง กระหนาบซ้าย ขวาเฉยเลย มาตอนไหนวะ ก็ ต้องให้ ส้ม ขึ้นเพราะด มารยาท .... คันเทาก์จิกตูด เขียวก็กำลังไล่มา ตรงจุรอย ต่อ ขึ้นสะพาน นนทบุรี ตีกระหนาบ เรียงขนานกันมาเลยครับ มีเท่าไรใส่ให้หมด
    คันเขียว คัน เทา ทิ้ง สองช่วงรถ ผมนำ คัน ส้มมาขี่หัว ยาวๆๆ ไมล์ จม 180 แปลก ใจไมมันไม่ตันดวะ ไม่สนละตอนนั้น สู้ตาย วิ่งยาวๆ มุด กันไปมา ช่วงทางโค้ง 3d เหยียบเบรคกันเจ้าระหวั่น คัน เขียวมีปัดๆ ผม เข้าวงใน จับตูด ดูดๆๆ แซงรวดซะงั้น เสร็จกู ฐานกุ กว้างกว่า ฮาฮา พอทิ้ง ได้ระยะ คันรถ ผ่านทางตัดเชื่อสะพานพระราม 4 ผ่านที่ช่างน้ำหนัก ยัดตรงๆ ต้องยอมจริงๆ สีเขียว มันมาอีกละ แบบ เป็ปเดียว แซงกุเฉยเลย ผมมองไมล์ 190 นะ มันทะลุ 180 จมไปแล้ว พอ ถึงหน้าปั้ม ก็ถอนคันเร่งๆ วูบๆๆ เครืองผม แม่งดังทั้งคันเลย พรึบๆๆๆๆ บรึมๆ ประมานนี้ แล้วก็ วิ่งเกาะกลุ่ม รอดใต้สะพาน มาจอด ปั้ม ptt ฝั่งขาออก เปิดฝากระโปรงวอร์มเครื่องดูอาการ ^^ สามคันจอดผมก็ น้ำมันหมดเลย 500 บาท เป็ปเดียวเอง ก็คุยกัน ซักพัก รถพี่โคตร เกาะโค้งเลย
    สรุป พี่เขียว k20a กุยอมเลย แรงจริงๆ น้องพัลซ่า เทา กะส้ม ตามมา ในที่นี้ แต่ละคันวิ่งกันได้ดีสุดๆครับ ผมมองว่า เครื่องฮอนด้า เขาแรงมากๆนะ แต่ของเขา ช่วงล่าง และ ปัจจัยอื่นๆ อาจยังไม่พร้อม ทางตรงนี่ต้องยอมเขา แต่ถ้า สลาลม ผมก็คิดว่า น้องพัลซ่า ดีกว่าพอสมควร
    อันนี้ ผมบอกไว้ก่อนว่า รถผม เดิมๆ ทั้งคัน หลังจากถาม k20a 250 ตอนทางตรง บี้ปลายเข้ามาพี่เขาบอกมางั้น
    คันผมไม่ทราบจริงๆ แต่ไมล์ จมทะลุ 180 กะเอา 190 มั้ง สองคันตามมา บอกว่า 240 -260 ไม่รุ้ว่าไมล์มันหลอกหรือเปล่า
    เสียดายตรงนี้ไม่มี ภาพถ่ายมา แต่ก็ ได้เพื่อนร่วมถนน ขึ้นอีก สามคันครับ เทคเปิด มันส์ดีครับ
    ผมกะลังคิดว่า ถ้ารถพี่เอ ตั้มจัง พี่โก๋เสร็จ น่า จัดเทสแบบนี้บ้าง ได้อารมณ์ดี อิอิ ถึงตรงนี้ก็ต้องขอบคุณพี่โก๋ครับ ที่ทำให้ผมได้น้องพัลซ่า มา เป็นคู่ใจ พี่อ๊อดนวลจันทร์ น้องๆในทีมช่าง หมูปิ้ง กะอีกคนจำชื่อไม่ได้ พี่เอ เรื่องทะเบียนรถ ...
    รายจ่ายหมดไป ถึงจุดนี้ 310000 บาท อิอิ และอีก 8 พันยังติดหนี้พี่ เออยู่ ฮาฮา คุ้มไหม กะ น้องพัลซ่าเดิมๆ
    ตอบ สำหรับผม คุ้ม จ๊ะ

ปล ไม่สนับสนุนการแข่งขัน นอกสนามนะครับ อันนี้ ลองวิ่งดู ขำขำ

2. Sunny_N_Slowly

Sunny_N_Slowly New Member Member

164
    0
    0
    ..อ่านไป..ลุ้นตามไปด้วย..ตื่นเต้นแทนจริงๆ..

3. oaknakab

436
    59
    0
    พังแล้วก๊าบ พัลซ่า ตอนนี้เข้าอู่ เชค เครื่อง Y_Y แงแง

4. Sunny_N_Slowly

Sunny_N_Slowly New Member Member

164
    0
    0
    ..ซะงั้น..จากการซัดครั้งนี้เหรอครับ..

5. benzene

benzene New Member VIP

98
    3
    0
    อ่านกะลังมันเลยคับ .... ขอให้ไม่เป็นไรมากนะครับผม สู้ๆค้าบ

6. oaknakab

436
    59
    0
    ล่าสุด ยังไม่พัง อิอิ เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ ลองวิ่ง ปรกติ จ้า ^_____________^ ไม่พังๆๆ

7. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เกาะติดสถานะการณ์

8. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ติดเกาะด้วยคน

9. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    อ่านแล้ว..มันส์มากคับ

10. notebabu

notebabu New Member Member

131
    0
    0
    เล่าได้มันส์มากครับผม

11. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    NAหรือTURBO ล่ะ

12. Sunny_N_Slowly

164
    0
    0
    ..ดีละครับ..ที่เครื่องไม่เปนไร..

13. Koh nismo

Koh nismo New Member Member

371
    7
    0
  14. oaknakab

436
    59
    0
    ไม่มีไยลบลบลยบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กรกฎาคม 2012
  15. oaknakab

436
    59
    0
    เออ ขอบคุณ พี่โก๋ ครับ กับน้ำมัน เครื่อง ฟูลซฺมเทติก ในราคา ใบกระท่อม 12 ใบ 55+ พี่โก๋เอา เนื้อ เปล่า ต้นนี่เขียวปั๊ดเลย อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้