New Jazz Auto Step NA ควรคู่กับ F Con s หรือ F Con SZ หรือ F Con IS

การสนทนาใน 'Tuner Forum' เริ่มโดย momaydopod, 28 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. momaydopod

momaydopod Member Member

97
    0
    16
    เข้าใจว่ามีกระทู้แบบนี้เยอะมากๆครับ แต่จับต้นชนปลายไม่ถูกครับ

สอบถามหน่อยครับ

สำหรับ New jazz ปี 2009 เกียร์ Auto เล่น F Con S หรือ F Con SZ หรือ F Con IS
    จบกว่ากันครับ ไม่เอา Turbo หรือ Super Chagre นะครับ เล่นแบบ NA

แล้วถ้ามีกล่อง ECU และสายไฟครบแล้ว ต้องเอาอะไรเพิ่มอีกครับ จะเก็บของทีละอย่างแล้วซื้อครับ แล้วถึงไป Tuning ครับ

วิธีเลือกซื้อกล่อง มือ2 และ สายไฟควรเลือกแบบไหนครับ ควรดูอะไรบ้างครับ

รถที่ทำมา 1.Pulley 2.ปลายท่อ ใส้เยือง ทรง Spoon 3.กรองแผ่น K&N

ควรจะต้องทำอะไรเพิ่มอีกรึเปล่าครับ ใน STEP NA ครับ

มันสามารถ จูนวิ่ง E85 ได้ใช่รึเป่ล่าครับ

2. ของผมแจ๊ส GE สเต็ปเดียวกัน Pulley กรอง ท่อ แต่ผมเกียร์M/T ผมแนะว่าลองดูกล่องของAEM เป็นอีก1ตัวเลือกครับ

3. momaydopod

97
    0
    16
    กล่อง AEM เป็นอย่างไรหว่า

4. TOO! KORAT

TOO! KORAT New Member VIP Racer

984
    29
    0
    S SZ IS แรงเท่ากัน ต่างกันที่ IS ต่ออกจอTVได้

จูนท์ 85 ได้คับ สบายม๊าก

5. ลองดูเว็บไซด์ของเค้าดูครับ Engine Management Systems - AEM Series 2 EMS, Plug and Play Engine Management - Wideband O2 UEGO, Water/Methanol, Stand Alone Engine Management, Piggyback F/IC, Tru Boost Controller, Gauges, Automotive Performance Electronics บ้านเราก็มีจูนเนอร์ที่จูนได้นะครับ ส่วนราคาลองดูในE-bayได้ครับ แล้วส่วนตัวราคากับสเป๊คนี่มันน่าเล่นดีครับ ป็นอีกทางเลือกนึงครับ ที่อเมริกาผมว่าเป็นกล่องอันดับต้นๆเลยที่ขาซิ่งเลือกใช้

6. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    e85 ไม่เห็นแรงเลย ๆๆ
    55555555+

7. momaydopod

97
    0
    16
    จะเอาหล่อ ก็ F CON iS จะเอาธรรมดาก็ F COn SZ ตัดสินใจไม่ถูกเลย ต่างกันอยู่ 6000 บาทเลย

8. u5216381

u5216381 Member Member

143
    0
    16
    AEM อีกเสียงงครับบบ ส่วนตัวใช่มา 2 ปีแล้วว ติดใจจเลยใช้ ตั้งแต่เปน NA ตอนนี้ Turbo ก็ยังใช่อยุ่ อิอิ

9. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    S รุ่นเก่ากว่าช้ากว่าครับ sz is ความเร็วเท่ากันเร็วกว่า s ต่างกันที่ is ต่อเข้า tv แสดงมาตราวัดติดรถได้ และ is ดูหล่อกว่าครับ

Aem เป็นกล่องแบบ plug and play ครับลูกเล่นพอกัน แต่มี start up file มาให้จูนรถได้ง่ายเลย แต่ไม่แน่ใจว่ามีตรงรุ่น jazz ge หรือไม่ครับ

10. give_gen

give_gen New Member Member

15
    1
    0
    แนะนำเป็น IS คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้