++มารยาท ในวงการรถซิ่ง อั้มสายไหมอะไหล่++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย cefiro_33, 23 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cefiro_33

cefiro_33 New Member Member

9
    0
    0
    ขออนุญาติครับ ถ้าเจ้าตัวเค้าเข้ามาอ่านได้ยิ่งดี เนื่องจากเมื่อคืนผมกำลังจะกลับบ้าน แล้วเจอรถคุณเอก ที่โฟสขายไว้ แต่ก็ไม่ทราบว่าเป็นเจ้าของใหม่แล้ว คือคุณอั้ม อะไหล่สายไหม ผมก็ไม่ได้อะไรกะว่าจะขับผ่านแล้ววนออกจากอเวนิว แต่เพื่อนเค้าก็เดินมาโใโบกให้ผมจอด มาถามผมว่าเครื่องอะไรครับ N/A หรือ TURBO (ผมก็งง งง)ผมก็เลยจอดกะว่าจะลงไปทักทาย แต่ดันมาถามว่าลองวิ่งกับผมไหม เฮ้ออออ หมดอารมณ์เลย ทีหลังเจอผมไม่ต้องถามหรอกครับ ถ้าจะวิ่งก็จัดมาเลย รถผม 20v เดิมๆ

อยากจะบอกว่า ในวงการมีรุ่นพี่รุ่นน้องนะครับ ไม่ใข่อะไรก็จะไปท้าตีท้าต่อยไปทั่ว คุณอั้มสายไหมจะอยู่ในวงการไม่ได้นะครับ

2. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    วงการนี้มันไม่กว้างมากนะครับ

3. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    เข้ามาดูว่าที่กระทู้ในตำนาน . .

ผิดไม่ยอมรับผิด เที่ยวด่าคนอื่นเค้าเป็นหมา . . รับรองสบายตัวแน่ อั้มอะไหล่สายไหม เหอะๆๆ

ปล. เซ็งตรงที่ ชื่ออั้ม เหมือนแฟนเรานี่แหล่ะ ๕ ๕

4. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    ใน Racer Group คอมเมนต์ ยาวมากกกกก ... ใครยังไม่อ่าน ไปอ่านจากในนั้นก่อนได้ครับ

5. snoopie

snoopie New Member Member

11
    0
    0
    แวะมาเจิมครับ เค้ากำลังจะดัง.......

6. NOTE WAPP WAPP

NOTE WAPP WAPP New Member VIP

433
    9
    0
    เรื่องนี้สงสัยจะยาว

7. TonRacing

TonRacing New Member VIP

309
    58
    0
    https://www.facebook.com/groups/203362706343674/ จุดเกิดเหตุ

ตอนแรกมีปัญหาเรื่องตัดราคา
    ต่อมามีปัญหาเพราะมีคน ติเพื่อก่อ

สุดท้ายก็....

ถ้าคุณไม่ได้อ่าน คุณจะคุยกับคนอื่นๆไม่รู้เรื่อง !!! :cool:

8. jazz_gd

jazz_gd New Member Member

28
    0
    0
    คราวนี้ดังใหญ่เลยย 555

9. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    อั้ม อะไหล่ไหวไหม!!!???

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤษภาคม 2012
  10. Cupider

Cupider New Member Member

13
    0
    0
    ยังมีอีกเรื่องครับ สั่งของแล้วไม่ตามเลย ต้องให้โทรหาตลอด สั่งฝาเคฟล่าไป ที่คุยโวบอก 14 วัน หรือเร็วกว่านั้นได้ สุดท้ายเดือนกว่าๆ ต้องให้โทรไปตามเองที่อากาน่ะ พอโวยเข้าหน่อย ท้าตีท้าต่อยไปทั่ว ท้าให้มาเชียงใหม่ก็ไม่มา

11. Cupider

Cupider New Member Member

13
    0
    0
    ยังมีอีกเรื่องครับ สั่งของแล้วไม่ตามเลย ต้องให้โทรหาตลอด สั่งฝาเคฟล่าไป ที่คุยโวบอก 14 วัน หรือเร็วกว่านั้นได้ สุดท้ายเดือนกว่าๆ ต้องให้โทรไปตามเองที่อากาน่ะ พอโวยเข้าหน่อย ท้าตีท้าต่อยไปทั่ว ท้าให้มาเชียงใหม่ก็ไม่มา

12. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    โดนมากับตัว ผมขายของมาล่วงเข้าปีที่3 ไม่เคยเจออะไรแบบนี้เลย

ทะเลาะกับคนอื่นแล้วมาเอาผมไปเกี่ยวด้วย ผมคนทำมาค้าขายสุจริตครับ ตรงไป ตรงมา ไม่ใช่นักเลง

บางวันยุ่งจนไม่ได้กินข้าวครับ ไม่มีเวลาไปคิดแกล้งคนอย่างคุณหรอก / จะทำอะไรใช้สติปัญญาคิดซักหน่อยครับ อย่าลามปามถึงสิ่งที่ผมศรัทธา

13. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ตามมาจาก Facebook จ้า ^^

14. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    ยังไม่รู้ตัวแถมเก่งผิดที่ผิดทางอีก

15. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    ยังไม่รู้ตัวแถมเก๋าไปทั่ว

16. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    อั้ม อะไหล่สายไหม อีกแล้ว

17. novelty

novelty New Member Member

149
    2
    0
  18. TonRacing

TonRacing New Member VIP

309
    58
    0
    ต้องไปโพสใน rcwn หรือปล่าวครับเขาถึงจะมาตอบ

19. AoDoA

AoDoA New Member Privilege

446
    4
    0
    ตามมาดัน

อย่างไรเนี๊ย แต่ชอบคำว่า ในวงการมีรุ่นพี่ รุ่นน้อง ว่าแต่งานนี้สนุกแท้เหลา

20. pukun

pukun New Member Member

31
    2
    0
    ตามมาดูเด็กรุ่นใหม่ สบายเลย

21. jazz_gd

jazz_gd New Member Member

28
    0
    0
    ท่าทางจะเป็นหนังไตรภาคค :D

22. AoF_ViGo

AoF_ViGo New Member VIP

1,752
    4
    0
    เค้าคนนี้นี้ดังใด้ใจจริงติดตามมาตั้งแต่ในกลุ่ม Racer goup แล้ววกระทู้แห่งปี

23. Miki_Miki

Miki_Miki New Member Member

43
    1
    0
    สุดยอดกระทู้แห่งปี

24. cefiro_33

cefiro_33 New Member Member

9
    0
    0
    ล่าสุด คุณอั้มส่งข้อความมาหาผมว่า(คำพูดอาจจะหยาบหน่อยนะครับ เพราะมาจากปากเกรียนอั้ม สายไหมอะไหล่)

++อั้ม อะไหล่สายไหม

เป็นควยไรล่ะจ๊ ไอ่หน้าหนังหี แน่จริงพรุ่งนี้มาเจอกู หน้าอเวนิว ถ้าไม่มีมึงคือลูกกระหรี่++

เชื่อหรือยังคับว่าเกรียนจิงๆ ถ้าผมไปแล้วคุณอั้มจะมาหรือป่าวคับ เพราะไม่ได้มีแค่ผมคนเดียวแน่ที่คิดถึงคุณอั้ม รับรองว่ามีคนอยากเจออีกเพียบ เก่งเหลือเกิน

25. กะกะกะเกรียนที่ไหนนน ใจป่าวว้าาาาา 5555++

26. tokidoki 1.

tokidoki 1. New Member Member

230
    3
    0
    คุณอั้มอาจจะลืมคิดว่าความดังอาจจะต้องแลกกับอะไรบางอย่าง................................:eek:

27. ปรายฟ้าSignal

ปรายฟ้าSignal New Member Privilege

1,988
    8
    0
    มาถึงนี่!!!

28. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    ผมเคยโพสถามของขายกับอั้ม อะไหล่สายไหมเหมือนกันนี่แหละ แต่ได้คำตอบกับมาเป็นเบอร์โทรศัพท์เฉยเลย ไม่รู้อยากจะขายของจริงรึเปล่า เลยเปลี่ยนหาไปถามพ่อค้าคนอื่นแทนกลับได้คำตอบละเอียดยิบ เลยอุดหนุนซะเลย

พาลน่าดูเลยนะเนี่ย เชื่อผมสิ ในเมื่อเราไม่ตอบโต้ซักวันจะต้องมีคนตอบโต้ที่แรงกว่า ผมเป็นคนเชื่ออย่างงั้นนะ

นั่นสิครับ ผมว่าอย่าเล่นถึงศาสนาเลย ทุกศาสนาสอนให้เป็นคนดีเหมือนกันหมดนะครับ

29. ACCORD 2000

ACCORD 2000 New Member Member

109
    3
    0
    UP ครับ อิๆ

30. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    ตามดูใน เฟส พักนึงล่ะค๊าบ ดังยาวมานี่เลย ^^

หมดอนาคต..........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้