เตือนเรื่อง กล่อง Pivot Stabilizer ของปลอมที่เหมือนของแท้มากๆ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Apple, 9 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dimmu_Borgir

Dimmu_Borgir New Member Member

10
    0
    0
    โชคดีนะเรา ซื้อมาตอนยังดูไม่เป็นซะด้วย

แต่พอไปเช็ด ของแท้รอดไป

ก็ว่าของเรามันไม่แถมกราวด์ไวร์ มาด้วยนิหว่า

ที่แถมด้วย แสดงว่าปลอม

2. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    อารัยก็ปลอมได้คับ ปลอมไม่ยากด้วยเดียวนี้ บ้างที่ ของปลอมกลายเป้นของจริง และของจริงกลายเป็นของปลอมไปเลยครับ

3. su - kha

su - kha New Member Member

78
    1
    0
    ความรู้ๆครับ

4. PS Power

PS Power New Member Member

6
    3
    0
    ร้าน A....... นี่สมัยก่อนตอนเปิดใหม่ๆ สินค้าที่เป็นของแต่งจะเป็นของญี่ปุ่นเป็นส่วนใหญ่ แต่ 2-3 ปีมานี้ของไต้หวันของจีนเพียบครับ บางตัวก็สินค้าคลองถมเลยครับ อย่างบางตัวติดยี่ห้อ SARD แต่ไม่ใช่ SARD จริง ไปค้นในเว็บ SARD ไม่เจอแต่ไปเจอในเว็บของยี่ห้ออื่นปรากฏว่าไปก็อปเค้ามาแล้วติดยี่ห้อ SARD ลงไปซึ่ง SARD JAPAN คงไม่ทำของ COPY แน่นอน PIVOT ปลอมก็มีหลายตัวนะครับเคยเจอ PIVOT SPARK EARTH ปลอม แต่ตัวนี้ดูเนื้องานก็รู้ (ตัวนี้ไม่ได้เจอที่ร้าน A....... นะ) ยังไงก็ระวังกันหน่อยนะครับ ควรจะศึกษาหาข้อมูลให้ดีก่อนตัดสินใจซื้อครับ

5. willy26

willy26 New Member Member

120
    1
    0
    แล้วจาไปหาองแท้ๆชัวๆกันได้ที่ไหนครับ ใครช่วยมาฟันธงที

6. Palmmy_cm

Palmmy_cm New Member Member

122
    4
    0
    ดีนะ ที่ไม่ได้ใส่ - -*

7. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ขอขุดกระทู้หน่อยครับ

ไปดูคลองถมมา มันมีเยอะ หลากหลาย จนลายตา ราคาตั้งแต่ 1200-2000 ตัวกล่องก็มีหลายสีมากๆ มีทั้งสำหรับรถเดิม รถแต่ง รถแรง รถเครื่องเสียง ฯลฯ

ไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้จะปลอมกันเหมือนขนาดไหน

สุดท้ายก็ไม่กล้าซื้อครับ กลัวเจอปลอมแล้วทำให้ระบบไฟรถรวน

เพื่อนสมาชิกท่านใดมีร้านแนะนำมั๊ยครับ

8. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    วิธีการสังเกตุจากPIVOT JAPAN ผมจะสั่งมาขายจากที่สั่งประจำเท่านั้น จะไม่กล้าเปลี่ยนที่สั่ง
    ซึ่งของแท้ที่สั่งมาขายก็จะไม่ได้ขายดี เนื่องจากราคาสูงกว่าที่นิยมขายอยู่ทั่วไป แต่ก็จำเป็นต้องมีไว้อยู่ตลอด ไม่ได้ขายของปลอม เพราะฟังจากที่เพื่อนๆ น้องๆ หรือลูกค้าเล่าแล้วว่าของปลอมเป็นอย่างไร และส่วนมากลูกค้าก็จะกำชับเองเลยด้วยว่า "แท้" เท่านั้น!

http://pivotjp.com/imitation/imitation-raizin-e.html

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 พฤศจิกายน 2009
  9. Wit-chinjang

Wit-chinjang New Member Member

189
    2
    0
    ใช้้e-specกล่องเขียวอยู่หวังว่าคงไม่ใช่ของปลอมนะชักเสียวๆ

10. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    คุณภาพตามราคาครับ เป็นตัวแปรเลยทีเดียว

ผมมองแบบนี้ของปลอมหากใส่เพื่อสวยงาม เช่น ครอบฝาใสๆ1j พวก ที่ปิดสายหัวเทียน ฝาน้ำมันเครื่อง หรืออะไรที่ไม่ได้ใช้เพอรฟอรมเเมนของเครื่องยนต์น่าจะพอไหว

ถ้าพวกแคม กล่อง หรือเทอรโบ ผมว่าใช้ของแท้สบายใจกว่า เพราะพลาดมาที ยกใหม่เลย คนไทยนิสัยเสีนน้อยเสียยาก ทำให้เวลาเกิดปัญหาแล้วจะมาเสียใจทีหลัง เงินออกจากกระเป๋าไปแล้ว ยากครับที่จะได้กลับคืน ^^

11. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ดีนะไม่มีตังชื้อใส่ อิอิ

12. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    มาเก็บความรู้ครับ

13. jds

jds New Member Member

41
    0
    0
    กล่องฟ้า ของปลอมเยอะมากๆครับ ตอนนี้ปลอมเหมือนมากๆตัวK markingหรือเบอร์ICมีเหมือนหมดครับ ยังไงก็ซื้อจากร้านที่ไว้ใจได้ดีที่สุดครับ

14. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ถ้าท่านใดต้องการของแท้ทีมั่นใจได้เชิญนะครับ รับประกันแท้แน่นอน เชิญพิสูจน์จ้า... โทรมาเช็คก่อนครับ 084-1000068 ของไม่ได้เก็บเยอะคับ ไม่กล้าสต็อก เพราะมันแพงกว่า งานTAIWANทั่วไป

ถ้าต้องการของแท้ สบายใจได้จ้า...
    :D:D:D

http://racingweb.net/forums/showthread.php?p=8475642#post8475642

ขายของแท้มาตลอด สังเกตุจากวันที่ ปัจจุบันคันนี้ยังใช้อยู่โดยไม่มีปัญหาแต่อย่างใดครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้