เกียร์วืด ขอคำแนะนำครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย เด็กรังสิต, 13 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ใช้ civic ปี 92 เครื่องคาร์บูเดิมๆ
    เมื่อสองอาทิตย์ก่อนไปล้างห้องเครื่องมา หลังจากล้างเสร็จก็เกิดอาการเกียร์วืด (ไม่รู้เกี่ยวกันหรือป่าว)
    ตอนที่เหยียบคันเร่งเพื่อออกตัวเร็วๆ
    เข็มวัดรอบจะขึ้นไปเรื่อยๆ ถึงประมาณ
    2200 รอบ แต่จะไปวืดที่ประมาณ 3000 - 4500 รอบ
    ซึ่งเครื่องยนต์ก็จะเร่งเหมือนเราเหยียบคันเร่งลงไปมากๆ เร็วๆ
    แต่รถไม่วิ่งครับ (ไม่เปลี่ยนเกียร์)
    ถ้าค่อยๆเหยียบคันเร่งทีละน้อยๆต่อเนื่องจะไม่มีอาการนี้ครับ (เปลี่ยนเกียร์ได้ปกติ)
    อยากทราบว่ามีปัญหาที่ส่วนไหนครับ เกียร์ ระบบไฟฟ้า เซ็นเซอร์ คลัทซ์
    รบกวนพี่ๆแนะนำวิธีแก้ไขด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

1. เกียร์ออโต้ครับ ลืมบอก

2. เกียร์ออโต้ครับลืมบอก

3. ตั้งสายคิ๊กดาวน์หย่อนไปครับ ลองตั้งใหม่

4. bon

bon New Member Member

1
    0
    0
    น้ำเข้าหรือปว่าว เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ก็น่าจะดี ผมเอง Civic ES อาการนี้ผวากันทั้งบาง แต่ของผมหนักว่าต้องยกเกียร์อย่างเดียว

5. arayakosol

arayakosol New Member Member

2
    0
    0
    ของผมอาการ ทำนองนี้คับ ยกเกียร์ใหม่ โดนไป 26,000
    ปัจจุบันใช้ไปราวๆ 2 หมื่ยกว่าโลแล้ว อาการเริ่มมาอีกแล้ว เซ็งคับ ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้