ขอสอบถามข้อมูล เรื่อง สปริงโหลด ว่า "คุณต้องการค่า k ของสปริงเท่าไหร่ สำหรับรถคูณ?"

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Drift Entertainment, 9 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    ขอสอบถาม

ถ้าคุณอยากจะโหลดเปลี่ยนสปริงโหลดอย่างเดียว โดยใช้โช๊คเดิม อยากได้สปริง ค่า K เท่าไหร่ หน้า/หลัง

บอก รถรุ่นรถที่ใช้อยู่ มาด้วยนะครับ ...

ขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ ข้อมูลนี้จะถูกส่งไปให้ทางสำนักแต่งญี่ปุ่นครับ

2. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ถ้าของผม ผมไม่แน่ใจเรื่องค่า K
    แต่ถ้าแบบที่อยากได้ แข็ง-อ่อน ผมไม่สนใจ
    ขอ performance เท่านั้น เน้นขับ Top Speed โค้งหนึบๆ
    จะแข็งเป็นเกวียนก็ไม่เป็นไร

Toyota Corona St-191

3. ไม่เคยใส่โช๊คเดิม แล้วไล่ค่า K สปริงเหมือนกันอ่านะ เพราะไม่รู้จะไล่ไปทำไม โช๊คเดิมมันปรับอะไรไม่ได้เลย

4. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    3-4 มั้งครับ ไม่แน่ใจ U12 ครับ

แต่ตอนนี้สปริงโหลดไม่ได้ใช้แล้ว ไปใช้พวก standardize มากกว่า

ผมว่าสปริงหลอดถ้าทำคุณภาพดีๆออกมาขายก็น่าสนใจนะครับ เพราะผมว่ามันหาซื้อยาก แล้วเวลาต้องการใช้ค่าเท่านั้นเท่านี้ มันไม่มีตรงตามความต้องการ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้