ใครจะไปสมัครงาน ต้องอ่านกระทู้นี้นะ

การสนทนาใน 'Vios Project Club' เริ่มโดย --- OS11 ---, 8 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. --- OS11 ---

--- OS11 --- New Member Moderator

573
    3
    0
    คำถามที่ใช้ในการสมัครงาน เจอบ่อยๆ
    ใครจะตอบแบบนี้ก็ได้ แต่ไม่รู้เขาจะรับหรือเปล่านะ... ลองดู:D

1.ทำไมคุณจึงอยากทำงานที่นี่

Q : อ่อ สาวๆ เยอะดีครับ เมื่อตะกี้ก่อนขึ้นมาสัมภาษณ์เจออยู่ 2 คน
    สวยสุดยอด และอีกคนหนึ่งเมื่อกี้เป็นเลขาส่วนตัวพี่หรือปล่าวครับที่นั่งอยู่หน้าห้อง
    สวยใช้ได้เลย ฝากบอกด้วยนะครับว่า
    สวยสวยแบบนี้อย่ามาเดินแถวบ้านเชียวจะ......................ยิ้ม......................ให้

2.ทำไมคุณถึงออกจากงานที่เคยทำอยู่

Q : ผมแค่แอบหลับกลางวัน เพื่อตื่นมาทำงานบ่ายๆ งานจะได้ไหลลื่น
    ผมเป็นคนเห็นคุณค่าของการทำงานแต่ไม่ค่อยมีใครเข้าใจ

3.ลองเล่าประวัติของคุณแบบย่อ ๆ

Q : ผมเกิดจากท้องแม่ เรียนไปวันวัน มีชีวิตอยู่อย่างพอเพียง ไม่โลภ
    ไม่อยากได้อะไรมากมาย แต่ที่อยากได้ในตอนนี้คือได้ทำงานที่บริษัทของพี่
    นี่ล่ะครับ

4.คุณคิดจะทำอะไรให้กับบริษัทมากที่สุด

Q : เออ อย่างแรกก็จีบเลขาหน้าห้องให้ติด แล้วต่อด้วยเลขาท่านประธาน
    ตามด้วยลูกสาวกรรมการบริษัท
    และผมจะค่อยๆไต่เต้าขึ้นไปนั่งเก้าอี้ผู้บริหาร
    เป็นเส้นทางที่ท้าทายใช่ไหมครับ

5.จะมีปัญหาอะไรไหมหากต้องทำงานล่วงเวลา

Q : ไม่มีปัญหาครับ เพราะถ้าทำแล้วได้เงินก็มีเรี่ยวมีแรงเกินมนุษย์ทั่วไป

6.คุณมีข้อดี ข้อเสียอะไรบ้าง

Q : เอาข้อดีก่อนแล้วกันผมขยันทำงาน ทำงานอย่างไม่รู้จากเหน็ดเหนื่อย
    เข้ากับคนอื่นได้ดี ส่วนข้อเสียผมไม่ชอบให้ใครมาสั่งให้ทำโน้นทำนี่
    เมื่อมีอารมณ์อยากทำงานก็จะทำไม่ยอมให้ใครมาชี้นิ้วสั่ง
    ชอบดื่มเหล้าเพราะเหล้าทำให ้ผมเข้ากับเพื่อนฝูงได้ดีที่สุด (555)

7.ความใฝ่ฝันและโครงการในอนาคต

Q : เหมือนข้อ 4 แต่เมื่อผมเป็นผู้บริหารแล้วผมจะซื้อหุ้นชิน คืนมา
    แล้วจะไปซื้อฟุตบอลสโมสรแมนซิตตี้ด้วย

8. คุณมีงานอดิเรกอะไรไหม

Q : ชอบนินทาหัวหน้า นอน กิน เล่นเกมส์ เดินห้าง

9. คุณต้องการเงินเดือนเท่าไหร่

Q : ขอสัก 20,000 บาทแล้วกัน ช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ค่อยดี น้ำมันแพง
    กับข้าวขึ้นราคา มิกเซอร์ เบียร์ เหล้า น้ำแข็ง ขยับราคา
    ต้องเข้าใจผมนะครับ เอิ๊กกกก

10. คุณมีข้อสงสัยอะไรอีกไหม

Q : จะรับผมไหมครับเนี่ยะ ไม่รับก็บอกกันเลยไม่ต้องมา "พูดไม่ค่อยเก่ง
    (AB nomal)" เดี๋ยวก็ "ตอบติดเน็ท (จิ้งหรีดขาว วงศ์เทวัญ)"

:D :D :D :D :D

2. Dream2526

Dream2526 New Member Member

941
    6
    0
    มันคงได้งานนะพี่:D

3. [P]OP[P]Y_[C]hom[V]iew

[P]OP[P]Y_[C]hom[V]iew New Member Member

271
    7
    0
    มานคงจะได้อะนะไอ้งานนี้

โดยยิ่งข้อนี้ แต่มันจิงอะดิ

9. คุณต้องการเงินเดือนเท่าไหร่

Q : ขอสัก 20,000 บาทแล้วกัน ช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ค่อยดี น้ำมันแพง
    กับข้าวขึ้นราคา มิกเซอร์ เบียร์ เหล้า น้ำแข็ง ขยับราคา
    ต้องเข้าใจผมนะครับ เอิ๊กกกก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้