มาฟังเสียง All new Dmax โชว์กล่องตัด

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย paradorn1, 18 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. paradorn1

paradorn1 New Member Member

15
    0
    0
    [video=youtube;GAlT7SRkIrY]http://www.youtube.com/watch?v=GAlT7SRkIrY[/video]

M16 ยิงเป็นชุด โหดไหมล่ะท่าน

2. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    แจ่ม...

3. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ตัดแบบนี้ระวังก้านกระเด็นออกมานะครับ เค้าว่ากันว่ามันยิ่งเบาะอยู่
    - ตัดปั้งๆแบบนี้ สาเหตุเกิดจากอะไร....... ผมก็ไม่ทราบข้อเท็จจริงเหมือนกัน แต่ที่ผมเคยจูนแล้วจะมี 2 สไตร์ครับ
    1 ดันรางเชิงเส้น แบบหมุนๆหรือไฟฟ้าแต่ดันเชิงเส้น ไม่ได้ดันตามรอบ มันจะทำให้แรงดันรอบสูง ลดลงกระทันหันเพื่อไม่ให้เกิน มันเลยเกิดเป็นลูบ รอบขึ้นไปไม่ได้ ก็ตกแล้วดันขึ้นไปใหม่โหดสุด....
    2 ดันรางดิจิตอลตามรอบ รักษาแรงดันสม่ำเสมอ ตั้งแต่ต้นยันปลายข้อเสียเร่งไม่ตัดแต่ก็มีข้อดีนะ ช่วยให้เปิดรอบได้ทะลุ 5000 rpm
    ใครใส่อัลฟ่าเทคอยู่อยากรู้เป็นไงลองมาให้ผมจูนดูได้.....!!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้