ที่ไหนขาย ป้าย TAXI บนหลังคา บ้างคับ นึงขําขํา

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย TUMKUNG_naraka, 6 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    พอดีเคยจําได้ตอนดู MT ฉบับไหนจําไม่ เห็น RX3 อู่ AEM คันสีเหลืองอะคัย ไส่ป้ายTAXI อยากได้เเบบนั้นอะ อันเล็กหน้ารักดี อยากได้เเบบนั้นใครรู้บ้างคับมีขาบที่ไหน อ้า

2. Car Is Life

Car Is Life New Member Member

158
    1
    0
    ถ้าเป็นป้ายโป๊ะไฟที่แท็กซี่ใส่กันทั่วไปก็ตามร้านอะไหล่เลยคับบ
    แต่ถ้าเป็นแบบที่คุณว่ามาต้องขอดูรูปก่อนคับบ

3. jirayu

jirayu New Member Member

252
    10
    0
  4. NUK_GALANT

NUK_GALANT New Member VIP

67
    6
    0
    เคยเห็นที่คลองถม ตอนกลางคืนวันเสาร์อ่ะคับ

5. enforce

enforce Active Member Member

2,041
    13
    38
    แถวเซียงกงปทุมครับ เคยไปซื้อเหมือนกัน จะเอามาใส่ bmw E60
    ปีที่แล้วซื้อป้ายแดงมาแล้วมีรถมีปัญหา ทางศูนย์ bmw ไม่ยอมเปลี่ยนรถให้
    เลยจะเอาไปทำสี taxi แล้วติด TAXI บนหลังคาคับ
    สรุปทางศูนย์ bmw เขาเลยยอมเปลี่ยนรถให้คับ

ก็เลยไม่ได้ทำเหมือนคันในภาพนี้เลย...:D :D :D

6. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    อู่ตุ๊กตุ๊ก น่าจะหาได้นะครับ

7. Online24hr.

Online24hr. New Member Member

54
    0
    0
    bmw เขียวเหลือง -- --*

8. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    สวยดีฮะ บีเอ็ม แท็กซี่

9. เท่ดีเหมือนกัน เคยเห็นรถในรูปลายเซ็นต์ข้อความที่ 2 อ่ะ แหล่มๆๆ

10. MoonShadowZ

MoonShadowZ New Member Member

39
    1
    0
    ตามลายเซ็นต์ ของคุณ tcton เลยครับ ตลาดมืดรัชดา อันละ 300 ต่อได้ๆผมเห็นว่ามีขายเยอะพอสมควรครับ

11. Vong

Vong New Member Member

745
    0
    0
    ประมาณปีที่แล้วรุ่นพี่ผมคนนึงขับ 240 SX พวงมาลัยซ้ายก็ติดไอ้ป้ายTAXIนี่แหละ
    ก็ไปเที่ยวกันที่นึง จอดรถเรียบร้อนกำลังเดินเข้าร้านกัน
    บังเอิญได้ยินกลุ่มผู้ชายเค้าเมาท์กัน บอกว่าคิดได้ไงวะ ลาวจริงๆ 55+
    แต่หารู้ไม่ว่า ขากลับต้องขับผ่านหน้าร้าน ผู้หญิงโบกขอขึ้นรถกันกระจายเลยอ่ะ
    ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ อิอิอิ

ปล.แต่รับรึเปล่า รุ่นพี่ผมเค้าไม่ได้แจ้งนะครับ 55+

12. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    เเบบเนี้ยเเหละ . . อยากได้มาก ๆ

13. เคยเจอ wish คันนึงแถวๆวิภาวดี ติดป้าย "ว่าง" เหมือนแท๊กซี่มิตเตอร์อ่ะ

แล้วตอนนั้นเป็นช่วงค่ำๆพอดี เปิดไฟป้าย "ว่าง" มาแต่ไกลเลย เฟี้ยวจิงๆ

14. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    อิอิ น่าสน

15. POCKY_92

POCKY_92 New Member Member

7
    0
    0
    ว่าจะหาซื้อป้าย ว่าง หน้ารถมาติดบ้างนะขับกลางคืนคงดีน่าดู :D

16. SassySam

SassySam New Member Member

13
    1
    0

ตอนนี้ผมมีป้ายที่เขียนว่า "ว่าง" ของที่เค้าใสกันใน Taxi อยู่อัน ถ้ามีคนสนใจเดี๋ยวผมขายให้แต่ผมไม่รู้ว่าเค้าขายกันเท่าไร 089-0233206 แซมครับ

17. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    ว่ า ง เ ฉ พ า ะ นั ก ศั ก ษ า เ ท่ า นั้ น เ อิ๊ ก ๆ

18. อาลูโตะ

อาลูโตะ New Member Moderator

304
    7
    0
    น่าสนครับ

19. TumG5

TumG5 New Member Member

1
    0
    0
    มีป้าย taxi ครับ ทำเป็นโคมไฟ หรือเอาไปติดหลังคารถได้ครับ สนใจติดต่อ ตั้ม 086-625-9784

20. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ....แล้วถ้า..เขาเรียกแล้วไม่จอดรับผู้ โดยสาร...จะโดนพี่รวจเรียก ปรับปล่าว เนี้ย..5555+

ปล ไอ้พวกที่ไม่มีรถ สวยๆมัก ปากหมาอย่างงี้แหละคับ

21. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    สนใจครับ

สนใจครับราคาเท่าไรครับ Pm มาบอกด้วยนะครับ

22. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    ถามจริงๆเลยนะ ญ โบกจริงๆ ทั้งๆที่รู้ว่าไม่ใช่แท็กซี่รึป่าว แล้วถ้าเรารับ เค้าจะยอมไปกะเรารึป่าว สนใจจริงๆนะ :D VIP Taxi อิอิ

23. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    240 ขับซ้าย มาหาว่าลาว ลาวแบบงาน ดริฟที่ลาวอะดิ ประเทศลาวรถโหดกว่าไทยอีก น่าซั่มแม่งตรงนั้นเลย

24. purekung_999

purekung_999 New Member Member

27
    1
    0
    ถ้าป้ายว่าง ไปหาซื้อแถวหมอชิตใหม่เลยครับ ตามข้างทางมีขายเพียบ ป้ายไฟวิ่งนะ

25. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ไปถามอู่ taxi เลยครับ

มันมี ขอเขามาเขาก็ให้

แต่เราต้องไปติดสติกเกอร์เองนะ มันมีแต่กรอบ

26. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    สงสัยเรียกTaxi bm คันนี้ค่าโดยสารต้องแพงแน่เลย

27. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    ใครขุดขึ้นมาหง่ะ -..-

28. nUn_Su

nUn_Su New Member Member

458
    0
    0
    80 บาท ครับ ซื้อจากยุดยา เพียบเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มิถุนายน 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้