หาซื้อปะเก็นเทอร์โบอีโว3 std ได้ที่ไหนบ้างครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย primo_xx, 28 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ปะเก็นเทอร์โบแตก ที่เป็นน๊อต4ตัว ขอลายแทงในการอะไหล่หน่อยครับ
    หรือใครมี spec สั่งตัดว่าขนาดเท่าไหร่ ขอหน่อยครับ รถจอดมา1สัปดาห์และหาของไม่ได้เลย
    ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กุมภาพันธ์ 2012
  2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    อั้น อยู่สุราษร์ ลองไปตามถามร้านทำเทอร์โบทำท่อทั่วไปในสุราษร์ได้ครับ เอาแบบไปทาบ ดินสอเขียน แล้วนั่งเอากรรไกรตัดเอาเองได้ หรือให้ช่างตัดให้ก็ได้ แต่ถามหาปะเก็นที่ทนความร้อนหน่อย พวกร้านเฮดทั่วไปต้องมีปะเก็นพวกนี้ แค่เลือกมาใช้ให้ถูกชนิดก็พอครับ.

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    อั้น อยู่สุราษร์ ลองไปตามถามร้านทำเทอร์โบทำท่อทั่วไปในสุราษร์น่าจะทำได้ครับ
    เอาแบบไปทาบ ดินสอเขียน ให้ช่างตัดให้ก็ได้ แต่ถามหาปะเก็นที่ทนความร้อนหน่อย พวกร้านเฮดทั่วไปต้องมีปะเก็นพวกนี้ แค่เลือกมาใช้ให้ถูกชนิดก็พอครับ.

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 16:16:43 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 16:16:11 ----------

ถ้าไม่มี โทรมา สิทธิเทอร์โบ วัดขนาดมาให้หมู ตัดส่งลงไปให้ก็ได้

4. primo_xx

747
    6
    0
    สอบถามนิดนึงครับพี่โอ๋ วัสดุทำด้วยอะไรครับ มิเนียม หรือสะแตนเลส ครับ ก่อนหน้านี้ผมเปลี่ยนไปชุดนึง รู้สึกมันเป็นแบบเดียวกับปะเก็นท่อ ขับได้ไม่ถึงอาทิตย์แตกอีก กลัวพลาดอีกครับ โทรไปร้าน ช. เค้าบอกต้องส่ง spec/แบบ ไปให้

5. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ถ้าเกี่ยวกับงานไอเสียที่ต้องทนความร้อนสูง คงต้องเป็นสแตนเลสครับ อะลูมิเนียมใช้สำหรับอุณหภูมิต่ำ-ไม่อมความร้อน
    โทรหาหมูสิทธิเทอร์โบยัง หมูน่าจะมีแบบเลยนะเพราะหมูก็ใช้อีโว3

6. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    หรือถ้าแผ่นเดิมแตกไม่มาก อั๋นซื้อน้ำยาทาปะเก็นไอเสียแบบเหลว(เนื้อน้ำยาทาปะเก็นจะสีทอง)
    มาทาทับตอนประกอบปะเก็น ก็น่าจะสามารถขับใช้งานไปก่อนได้

7. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ว่าแต่ว่าปะเก็นแผ่นนี้แตก รถมีอาการอย่างไรบ้าง ผมไม่เคยแตกแผ่นนี้เหมือนกัน จะได้ตรวจสอบดูซะหน่อย

8. primo_xx

747
    6
    0
    อาการคือ รอบไม่กวาด เสียงจะดังเหมือนรถท่อแตกนิดๆครับ บูตมาไม่เต็ม กินน้ำมันแบบว่ายกซดกันเลยทีเดียว
    ตอนรื้อมาเจอน๊อตยึดเทอร์โบเกลียวมันดีเท่าไหร่แล้ว ช่างเลยจัดน๊อตอย่างดีแบบหัวเหมือนบ๊อคถอดให้เลย
    ตอนนี้แก้ไขเรียบร้อยจากร้านในสุราษฎร์เป็นร้านโมพวกดีเดลเข้าไปในร้านอึ้งๆเจอดีเซลยางสลิคเต็มเลย ฝีมือดี จบไป800 บาทไทย ขับสนุกบูตมาเต็ม ชอบเลย ขายไม่ลง ขอบคุณครับพี่โอ๋ที่แนะนำอย่างดีเสมอมา

ปล.วิธีเช็คผมปิดระบบพัดลมทั้งหมด สต๊าดตอนเครื่องเย็นแล้วเอาหลังมือไปอังรอบๆ จะเจอลมออกมาครับ บ้านๆแต่ได้ผล อีกย่างดูจากเขม่าไอเสียที่ออกมาครับ เผื่อเพื่อนๆมีการการรถกินน้ำมันผิดปรกติ บูตไม่มา ก็ลองตรวจสอบกันดูครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มีนาคม 2012
  9. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    อาการแบบเดียวกับเฮดรั่วเลยแห่ะ ละเลยไม่ได้เลยสำคัญมากๆ

10. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    ขอบคุณอีกคนเผื่อเจอปัญหานี้ ครับ

11. primo_xx

747
    6
    0
    แชร์ประสบการณ์ครับพี่โอ๋ SCB และพี่โอ๋ประธาน :)

12. primo_xx

747
    6
    0
    ซื้อมา2แผ่น เหลืออยู่แผ่นนึง ถ้าใครต้องการ 280บาท พร้อมจัดส่งครับ^^

13. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ผมไปเช็คมาแล้ว รั่วที่ปะเก็นหน้า Front pipe เหมือนกัน เปลี่ยนแล้วดึงโหดมากเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้