กระทู้โชว์รูปรถแนะนำตัว

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย punkskate007, 23 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0

update ต่อจากกระทู้ : ----- กระทู้รวมรายละเอียด การตกแต่งรถของแต่ละคนคับ ----- ----
    กระทู้นี้จะเป็นแนวทางการตกแต่งแก่สมาชิกใหม่และเก่า รถใครมีอะไรอัพเดท นำมาโพสโชว์เลย วางเครื่องใหม่ ใส่กระจัง ติดสติกเกอร์ลิ้นหน้า เปลี่ยนล้อ นิดๆ หน่อยก็มาโพส ไม่ต้องอายแต่งน้อยแต่งมากไม่ว่ากัน ภายใน ภายนอก ห้องเครื่องก็ว่ากัน คนละ 3 - 4 รูป
    ใส่ข้อมูลแนะนำตัว
    ชื่อเล่น รายการตกแต่ง หรือ มีทริกเล็กๆ น้อยๆ ก็ลง Detail ไว้ จะได้เป็นความรู้ให้สมาชิกในคลับ

วิธีลงรูปสำหรับ สมาชิกใหม่ที่ยัง งงๆ อยู่ : http://racingweb.net/forum/showthread.php/819682-วิธีลงรูป-และ-คลิปจาก-Youtube

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กุมภาพันธ์ 2012
  2. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    เดี๋ยวเปิดด้วยรถบ้านๆละกัน ก็อปทั้งคั้น 5555 เดี๋ยวรอรถเมพๆ เข้ามาลงต่อ
    ชื่อก้องคับ วิ่งแถววิภาวดี จัตุจักร เรียบคลองปะปา นามาสุ เจอก็ขับชนตูดสะกิด เพื่อทักทายได้
    รูปเมื่อสองปีที่แล้วคับ มีแค่ล้อ gramlight ขอบ 17 กับโช้ค tein ss เฮดเดอร์งานไทย

ช่วงแรกเข้าคลับนี่ไม่มีตังแต่งเพราะไปกินเหล้ากับตาอ๋อมทุกวัน 555
    ผ่านมาอีกปีนึงได้ กระจังก็อปคลองถมมา ลิ้นหน้าจากในเว็ป หางหลัง DC2 จาก OM MUGEN

สองปีผ่านไปได้ กระจังแท้จากพี่นุ้ยมา กับ เอาล้อแท้ไปเทิร์นล้อ ก็อป Rpf1 งาน Cg มา 555 มีกระจกมองข้างเคฟล่างานไทยจากคุณหนึ่งแม่สอด
    เบาะ recaro lemans มาข้างนึง ปีกนก ซัฟเฟรม จากพี่กอฟ กันโคลงหน้าฟรีๆ จากนองโจ คูเป้ดำ เบรค H22 จากหึ่ม service ค้ำหน้า type r กระจกบานซ้าย ขวา เขียว ek9
    จบแล้วครับเครื่องยังเดิมๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กุมภาพันธ์ 2012
  3. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    เอ้ยสาวไหนบ่าวววววววว 5555555555+ แล่ว แล่ว แล้ววววววววววววววววววววววววววววววววว

4. indy-72

indy-72 New Member Moderator

366
    0
    0
    ชื่อ ดี้ ครับ อยู่แถวสะพานใหม่ กับ วังน้อย เจอกันทักทายกันได้นะครับ

ได้รถมาเดิมสนิท เมื่อเกือบจะสองปี ที่แล้ว เริ่มเก็บมาเรื่อยๆ

เปลี่ยนแปลง อีกนิด

สุดท้าย รูป ปัจจุบัน ครับ

5. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ชื่อป็อกครับ อยู่พุทธมณฑลสาย 3 ทำงานสีลม
    ดูแลระบบคอมพิวเตอร์ ที่ ตึกสเตททาวเวอร์ครับ

แรกเริ่มเดิมที ตอนที่ได้มาเป็นแบบนี้ครับ วิ่งยาวๆไปเที่ยวปายซะหน่อย

ชอบเที่ยวออกต่างจังหวัดบ่อย แล้วแต่ละที่ที่ไปก็แนวลุยๆ
    เลยเป็นที่มาของ ล๊อกอิน coupe4wd ==> คู-เป้-โฟร์-วีล-ไดร์ฟ

ใช่แล้ว....เบยลาว!!

ที่ผ่านก็มีทำแต่ช่วงล่วงนิดหน่อย กับ วางเครื่อง B20 ปี00 (หารูปตอนวางเครื่องไม่เจอ...ปัจจุบันประกบฝา B16 แระ) เพื่อเวลาขึ้นเขาจะได้ไม่เหนื่อย จับดมแก๊สเพราะสู้ราคาน้ำมันไม่ไหว แล้วก็วิ่ง ซิ่ง กระจาย และนี่คือทริปที่ขับขึ้นดอยที่มันส์ที่สุด...ดอยแม่สลอง ถ่ายรูปกับร้านนายพลต้วน ยำใบชา ขาหมู เป็ดทอด หม่านโถว หร่อยที่สุดที่เคยลองมา

ทริปสุดระทึก ที่ชายแดนไทยพม่า ไปนอนเต้นท์ที่อ.ช.ทองผาภูมิ ชมวิวของทิวเขาช้างเผือก แต่ถ่ายมามันไม่เห็นอ่ะ(เปิดกูเกิ้ลดูนะว่าสวยขนาดไหน) ที่ระทึกคือน้ำมันจะหมด บนดอยนี้ไม่มีปั๊มเลย
    พอดีเจอร้านขายของชำ มีน้ำมันเบนซิลใส่ขวดแป็บซี่ขายอยู่4ขวด เลยจัดซะ3ขวด อีกขวดมีชาวดอยขอซื้อไปใส่เครื่องตัดหญ้า!!

มาถึงปัจจุบัน สุดประทับใจกับทริปขอแฟนแต่งงานที่นี่ครับ เขามะกอกฟาร์มสเตย์...เย้ๆๆๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กรกฎาคม 2012
  6. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    [​IMG]ชื่อ บาส คับ อยู่พระราม 3 รถเดิมๆๆ คับ เน้น เทียมทั้งคัน ^___^
    [​IMG] กลัวแรงไม่ทันคนอื่น เลยจัด B16a

[​IMG] ส่วนรูปสุดท้าย อยากจะบอกว่า อยากให้มาเจอกันเยอะๆแบบนี้อีก

7. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ผม B_BanK si หรือ นายก้อนเมฆ
    ได้มีโอกาสดูแลรถที่สวยที่สุดในยุด 98 เป็นรถเก๋งญี่ปุ่นที่ดูดีที่สุดตอนนั้น
    แต่งรถตามแบบที่ตัวเองชอบ ลงเครื่องเล็กๆ 16B ใช้ได้ 2ปีก็เบื่อ เลยขยับเครื่องมาหน่อย
    By thananonn at 2011-06-22

By thananonn at 2012-01-30

ภายใต้การทำของช่างที่เพื่อนๆทุกคนรู้จักกันดี
    By thananonn at 2012-01-30

ก็ได้เครื่องยนต์ไว้รับนางฟ้าเรียบร้อยแล้วครับ
    By thananonn at 2012-02-22

ชั่วโมงนี้ก็มีปัญหาเล็กๆน้อยๆ ก่อนจะมีโอกาสได้จูนเครื่อง

มีผลออกมายังไงก็จะมาอัพเดทให้นะครับ

นางฟ้ากับก้อนเมฆ ^_^

8. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    รถบ้านเดิมๆ
    3ปีก่อน
    ปีต่อมา
    ปัจจุบัน
    ลุยๆ
    เพิ่มความเกรียน
    ปล.เดี๋ยวรู้จัก!!!

9. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    อดีต ล้อ EK9 กระจังหน้า เบาะหน้า ลิ้นหน้า Sir B18C เดิมๆ
    เป็นรถเทอร์โบหนแรก 450 ม้า
    ล่าสุด 700 ม้า อิอิ

10. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    จองที่ก่องๆๆๆ

11. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    จองด้วย หารูปเก่า ๆ ก่อน

12. GunTumP

GunTumP New Member Member

352
    6
    0
    ชื่อ ตั้ม ครับ เป็นสมาชิก Club Si มาได้สักพักนึงแล้วครับ ได้รถมาไม่นานประมาณปี 2005 อยู่แถว ศรีนครินทร์ อุดมสุข สวนหลวง ลาดกระบังนะครับ เจอกันทักทายกันได้

Uploaded with ImageShack.us

รายละเอียดรถตอนนั้น เครื่องเดิม ล้อ Lenso ลาย TE37 สีกันเมทัลลิค ฟิล์มปรอทรอบคันยกเว้นบานหน้า กันชนไฟเบอร์เกรียนๆ หมื่นนึง สปอยเลอร์หลังเซาะกราวมีไฟเบรค ห้าพัน ภายในเดิมสนิทครับ:D

จากนั้นก็เปลี่ยนสี

แล้วก็ล่าสุดครับ เกรียนกันสุดๆไปเล้ยยยยยย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กุมภาพันธ์ 2012
  13. ss124

ss124 New Member Member

347
    0
    0
    จองด้วยๆ

14. Tmz13

Tmz13 Guest

0
    0
    0
    อยากลงบ้างแต่สมัครสมาชิกไม่ได้ ><

15. werayut9

werayut9 New Member Member

56
    0
    0
    น้องใหม่คับ "ชื่อ 9" เพิ่งได้รถมา 3 เดือน รถบ้านๆคับ ของ Copy ทุกอย่าง ^ ^ ฝากด้วยคับ
    อดีต ได้รถมาเดิมๆ(โครตจะเดิม)
    ปัจจุบัน

16. Tuntunt

Tuntunt New Member Member

40
    1
    0
    จองด้วยค้าบบบบ ^^

17. PerawatK

PerawatK New Member Member

129
    0
    0
    โน้ต ครับ
    เดิมๆก๊อปทั้งคัน..ติดแก๊ส
    วิ่งแถวซอยเอแบคบางนา เจอทักได้นะครับ เห็นในเอแบคหลายคันมาก

18. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    รถภูเก็ตจ๊ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 มิถุนายน 2012
  19. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
  20. Tmz13

Tmz13 New Member Member

7
    0
    0
    เป็นสมาชิกแล้ว
    แต่ยังลงรูปทำอะไรไม่เป็นเลย 5555

21. bigbossit

bigbossit New Member Member

209
    0
    0
    แคน ครับ วิ่งแถวแจ้งวัฒนะ เมืองทอง
    ได้รถมาก็เดิมสนิททุกอย่าง Coupe Racing2 ครบๆจากโรงงาน ตอนนี้ภายนอกก็ยังเหมือนเดิม 555++

แต่เครื่องยนต์เดิมรับไม่ได้ครับ ออกไฟแดงทีไร โดน taxi แซงทุกทีซิน่า
    จัด Step แรก 16+20 auto ติดแก๊สด้วยเลย ขับสบายๆ

ขับไปได้อีกซักปี รู้สึกว่าเกียร์ออโต้มันเริ่มรับแรงของเครื่องไม่ได้ แถมออกตัวก็สู้พวกเกียร์ออโต้รุ่นใหม่ๆไม่ได้
    เลยต้องจัด MT ซะหน่อย

อยากเป็นฝาแดงแต่ไม่แรงพอเอาเขียวไปก่อนละกัน 55

กลัวเบรคไม่อยู่ จัด H22 แต่ก็ยังอยากใช้ล้อเดิม ก็ต้องออกแรงนิสส

เปลี่ยนภายในนิดๆ

วิ่งดีมากก

2 ปีที่ใช้เครื่องนี้ผมวิ่งไป 7 หมื่นโลแร้น ขับมันดีจริงๆ ถึงไหนถึงกัน เสียบ้าง พังบ้าง ก็ซ่อมกันไป

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กุมภาพันธ์ 2012
  22. OM MUGEN

1,768
    8
    0
    เข้าไปฝากรูปเอาตั้ม

23. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ชื่อหึ่ม ครับ

ENGINE
    ฺB16B
    Camshaft crower 2/3
    Supertech Series Valvesprings
    Supertech Titanium Retainers
    Ps power Cam Gears
    3s beam Injectors
    Exedy Clutch
    Toda Flywheel
    1/4 mile times 14.53

ของแต่งอื่นๆ ตามรูปง่ะครับ รูปเครื่องหาไม่เจอ แหะๆ

24. sweden

sweden New Member Member

59
    0
    0
    หวัดดีครับชื่อ หนึ่ง อยู่แถวสาย4-บางแค ได้มาประมาณ1-2ปีแหละ
    เครื่องเดิม ออโต้ ก็ไม่ได้แต่งไรมาก เป็นตัวปี96
    แท้บาง เทียมบาง ทำเองบาง ล้อRC II ฝาหน้าเคฟล่าลาย1 งานบ้านเรา
    [​IMG][/URL][/IMG]

(ไปกินเหล้า..ไหนชวนด้วย^^)

25. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เอารูป อดีต ได้ด้วยอะ เด๋วเอามั่ง อิอิ

26. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0

ระวังจะคิดถึง จนต้องหาใหม่นะ พี่ คิคิ

27. OM MUGEN

1,768
    8
    0
    รถใครหว่า

28. indy-72

indy-72 New Member Moderator

366
    0
    0
    เอา มาช่วยกันลงเยอะๆนะคร้าบบบบ จะได้ครบ 400 คันสักที :p

29. PoNgTuRbO

PoNgTuRbO New Member Member

19
    0
    0
    หวัดดีครับ ผมชื่อ ปองครับบ ที่อยู่และที่ซิ่งประจำคือรามอินทรา และถนนวิถา ฮ่าๆ
    เรียนที่ม.รังสิต ปี3ครับ ในเฟสบุ๊กกลุ่มก็ทันทายกันได้นะครับหรือเฟสผมชื่อ Pongsakorn Pong
    รถผมก็เดิมๆๆ เห็นรถพวกพี่ๆ ซิ่งๆแล้วทั้งนั้น ฝากตัวด้วยนะครับบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 มีนาคม 2012
  30. punkskate007

3,546
    1
    0
    เพิ่งเคยเห็นรถพี่อ๋อมกับพี่กอฟเดิมๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้