ปิดทางด่วน จัด F1 ในกรุงเทพ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Nissan Y10 Thailand, 20 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ปิดทางด่วน จัด F1 ในกรุงเทพ

วันนึงผมเกิดความคิดนี้ขึ้นมาตอนขับรถไปติดอยู่บนทางด่วน :p
    จัดช่วงวันหยุดยาว เช่นเทศกาลสงกรานต์ ปีใหม่
    โค้งต่างๆ ใช้ความเร็วได้ยาวๆ บางช่วงมี โค้ง S
    ระบบโครงสร้าง
    Pit Platform ลอยฟ้า
    Stand ลอยฟ้า
    ไบริเอ้อร์ เสริมนิดหน่อย
    ความกว้างทางด่วนได้อยู่แล้ว
    มีลักษณ์ วนและเชื่อมต่อกันทั้ง สามระบบ ขั้นที่1-2-3
    อยู่ใจกลางเมือง
    สิงค์โปรเมืองเล็กกว่าเรายังทำได้เลย
    อิอิ

น่าจะทำได้นะครับ
    เป็นความคิดเฉยๆน๊า อิอิอิ
    :p:p:p:p

2. pop vr4

pop vr4 Member VIP

989
    19
    18
    แล้วคนดูจะดูตรงไหนล่ะครับ
    รายได้ส่วนนึงมาจากการขายตั๋วเข้าชมครับ
    :):):)

3. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    แล้วถ้ามิดมาจะเหลืออะไรครับ

4. AontBubble

AontBubble New Member Member

584
    12
    0
    ต้องมีหล่นกันมั่งแหล่ะ

5. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ชนข้างทางมีโอกาสตกลงไปข้างล่างแน่นอน

สนามแข่ง วิ่งได้แต่บนพื้นราบ ยังไม่มีที่ไหนทำทางวิ่งลอยฟ้าเหมือนกับบนทางด่วน นอกจากในเกม

6. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    แหม นึกว่าจะมาโชว์บนทางด่วน

คงทำความเร็วได้ เต็มๆ

(ปลายปีที่แล้ว ว่าจะมาโชว์ แต่เจอน้ำท่วมซะเลย อด)

7. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ตรงไหนก็ได้ ขอให้จัดในไทยก็พอ

8. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    มีหล่นแน่นอน

9. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เก็บไว้จอดตอนน้ำท่วมดีแล้วครับ

10. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ปกติ เรา ๆ ก็จัดบนทางด่วนประจำกันอยู่แล้วนิ ใช่ปะ ?

11. เจน

เจน New Member Member

315
    4
    0
    ผมว่าอันตรายเกินไปครับ

12. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ไม่เหมาะนะผมว่า...
    เอาสนาม กรุงเทพฯ ให้เมืองบางแสนดีกว่าม่ะ... แต่ก็กลัวส่วนของคนเดือดร้อนอีกอ่ะ..

13. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    จัดประจำ อิอิ..

14. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    คิดเล่นๆครับ

แต่ดูสนามในสิงคโปร ไบริเออร์ ไม่ต่างกับ ทางด่วนบ้านเรา เลยครับ :D

ต้องเสริมตาข่ายเหล็กตลอดทางอยู่แล้วครับ ถ้าทำได้ก็เก็บไว้ใช้ได้หลายปี :D

บางช่วงของ แทร๊กที่ สิงคโปรครับ มี ข้ามสะพาน over pass คงไม่ต่างกับบ้านเรา

ความกว้างของแทร็ก น่าจะกว้างกว่าถนนในสิงคโปร แน่ๆครับ :D

คิดเล่นๆ อย่า ซีเรียส ครับ :D

15. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0

อีกเลนนึงของทางด่วน ว่างตลอดครับ :D

ขอบคุณที่มาแชร์กันด้วยนะครับ :D :D

16. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    แต่ที่ต่างกับบ้านเรา ราวฟ้า กับ เหว ก็คือ ความเรียบของถนนครับ

17. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    ที่สิงคโปร เค๊า ลาด แอสฟัส ใหม่ตลอดเส้นแทร็ก ครับ :D และก็ก่อนแข่ง จะมีทีมงาน (FIA) ตรวจสอบ ความเรียบและความปลอดภัย ด้วยครับ
    ถ้าสภาพถนนเดิมๆ สิงค์โปร์ก็ไม่ผ่านครับ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กุมภาพันธ์ 2012
    BEEKITTY ถูกใจสิ่งนี้
  18. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0

เค๊าจะต้องใช้ แอสฟัสท์ สูตรเฉพาะ ในการทำพื้น อยู่แล้วครับ
    ไม่ได้วิ่งบนพื้นถนนปกติ :D

http://translate.google.co.th/trans...ungstechnik/Spezialmischgut_Singapur_neu.html

ลองเปิดดูครับแปลให้แล้ว :D

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 01:19:58 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 01:19:17 ----------

http://www.voegele.info/en/technologien/anwendungstechnik/Spezialmischgut_Singapur_neu.html
    อันนี้ยังไม่ได้แปล :D

ขอบคุณที่ร่วมแชร์ครับ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กุมภาพันธ์ 2012
  19. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    สิงค์โปร์ จัดทีนึง ประชาชน ได้ ถนนดีๆใช้ไปหลายเดือนเลย

ใจจริงๆ ผมอยากให้จัด จาก กทม ไป เชียงใหม่เลย เเข่งแบบยาวๆ

ดูซิว่า F1 จะใช้เวลากี่ชั่วโมง ไปเชียงใหม่ (คิดเล่นๆนะ)

20. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ถนนช่วงตาก กำแพงเพชร คงจะได้ซ่อมซะที

21. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    เล่นเกมส์เยอะไปมั้ย...

22. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    ไม่ค่อยได้เล่นครับเกมส์ เรียนจบมานานแล้ว แค่คิดตอนรถติดบนทางด่วนครับ ช่วงนี้ก็ทำงานเก็บเงินนะครับ

มาแชร์กันครับ ......

จริงๆก็มีเล่นบางนะแต่เป็นเกมส Angry bird อะไรทำนองนั้น ผมว่าลองโหลดมาเล่นดูสิครับ :D ครายเครียดดีนะครับ

23. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    วิ่งข้างบน น่ากลัวครับ มีร่วงแน่ๆ

24. MaShiMoRo999

MaShiMoRo999 New Member Member

47
    0
    0
    ถ้าวิ่งจริง ๆ คงมัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้