(ทำมาแล้ว มีรูปด้วย) กำลังหาที่หุ้มพวงมาลัยใหม่ อยากได้งานเนียนๆ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย [JoD_Accord], 13 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    รูปตอนทำเสร็จแล้วอยู่ข้างล่างนะค้าบบ

ได้พวงมาลัย DC2 มา แบบในรูปครับ แต่พอดีมีแผลตามอายุการใช้งานนี่แหละ แล้วก็ถ้าจะให้เสริมเนื้อบางจุดด้วยได้ไหมครับ กำลังมองหาร้านทำอยู่แต่ตัดสินใจไม่ถูกเลยอยากให้คนที่เคยทำหรือมีประสบการณ์มาแนะนำกันหน่อยน่ะค้าบบบ
    :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กุมภาพันธ์ 2012
  2. pop vr4

pop vr4 Member VIP

989
    19
    18
    วิชัยกการช่างครับ งานดีแต่อาจจะนานหน่อยนะครับ
    ลองโทรถามราคาและที่อยู่เอานะครับ02 691 6902-3

3. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    วิชาญ น้องวิชัย ก็ฝีมือดี 081-8999905 อยู่ลาดพร้าว 71 ผมเคยทำประมาณ 2 วัน อ่ะครับ

4. The NeT

The NeT New Member Member

51
    4
    0
    ทั้งวิชัย และ วิชาญ อยู่แถวลาดพร้าวทั้งคู่เลย เลือกตามสะดวกเลยคุณจ๊อด

5. tapone

tapone New Member Member

4
    0
    1
    ขอบคุณครับผมก็หาอยู่พอดี

6. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ ตอนนี้ผมเอาไปให้ร้านวิชาญเรียบร้อยยย ผมไม่กล้าสุ่มสี่สุ่มห้าหาร้านเองกลัวทำออกมาไม่เนียน

7. T_4wd

490
    13
    18
    วิชาญฝีมือดีครับ เอาพวงมาลัยที่ผมไปหุ้มมาให้ดู อิอิ

8. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    วิชาญวงเท่าไหร่ครับ

9. T_4wd

490
    13
    18
    ผมทำเป็นหนังแท้ทั้งวง หนังเรียบ สลับหนังรู ราคา 1500 บาทอ่ะครับ

10. kritgd3

kritgd3 New Member Member

51
    0
    0
    มีพิกัด หรือ เบอร์โทรร้านมั้ยครับ อยุ่ต่างจังหวัด อยากเอาไปหุ้มครับ PM มาก้ได้ครับขอบคุณครับ

11. [JoD_Accord]

1,911
    62
    48
    ถ้ามาจากลาดพร้าว เข้าซอยลาดพร้าว 71 ตรงมาสุดจะเจอ 3 แยกให้เลี้ยวซ้ายค้าบบบ แล้วตรงไปอีกหน่อยจะเจอ 3 แยกอีกเช่นกัน ให้ขับตรงไปหน่อยจะเจออู่ทำตัวถังรถจะเห็นรถซิ่งๆจอดกันเยอะอยู่ขวามือแล้วร้านหุ้มหนังพวงมาลัยจะอยู่ตรงข้ามเยื้องๆไปหน่อยมีป้ายหน้าร้านครับ วิชาญการช่าง
    ของผมร้านนัดรับวันนี้เหมือนกัน เดี๋ยวจะเอาผลงานมาลงให้ดูกันนะครับ 3 วัน หนังแท้ด้ายแดง 1,500.-

12. kritgd3

kritgd3 New Member Member

51
    0
    0
    ขอบคุณครับ รอชมครับ วันใหนเข้าเมืองกรุงจะได้เอาไปทำมั่งครับ

ปล.อยากได้พวงแบบนี้มั่งไม่รู้คอมันใส่กับ Honda City ได้มั้ย

13. ouisuperman

ouisuperman Member Member

222
    1
    18
    อยากเห็นเร็วๆนี้

14. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    รอดูคับสนใจเหมือนกัน เห็นน้องเอา พวงมาลัย DC2 ไปหุ้ม alcantara จบที่ 3500.-

15. [JoD_Accord]

1,911
    62
    48
    ทำมาแล้วค้าบบบ หุ้มใหม่ด้ายแดงหนังแท้ กลิ่นหนังนี่หึ่งเลยตอนมาใหม่ๆ งานโอเคนะครับ หุ้มใหม่หนังแท้ 1,500.- รอ 3 วัน

16. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    // สวย และราคาก็ไม่แรงมากด้วยครับ //

17. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    OK เลยครับ ขอบคุณสำหรับ รูปน่ะครับ จะได้ ส่งขึ้นไป หุ้ม บ้าง ^^

18. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    แล้วถ้าหุ้มหนังกลับละครับ
    ราคาเท่าไหร่

เบียร์ ชัยนาท

19. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    งามแท้เหมือนใหม่เลยครับ
    ต้องไปหุ้มบ้างแล้ว

20. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    l;p'k, สวย งาม

21. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    งานดีมากเลยครับ แถวบ้านผมหุ้มหนังแท้ 3000

22. much

much New Member Member

239
    1
    0
    หุ้มได้สวยมาก

23. tanapan

tanapan New Member Member

8
    1
    0
    ช่วงที่เอาไปซ่อม ร้านเค้ามีพวงมาลัยสำรองให้ใส่กลับไหมครับ ไม่งั้นต้องหาพวงมาลัยไปอีกอัน :cry:

24. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    อยากรู้นิดนึง พี่เค้าเลาะ เอาหนังเก่าออกด้วยป่าวครับ
    จะเอาก้านยกไปหุ้มซะหน่อย เห็นผลงานกับราคา แจ่มเลย
    เด๋วตามลายแทงเข้าไปทำดีกว่าครับ ขอบคุณสำหรับกระทู้ดีๆครั

25. ouisuperman

ouisuperman Member Member

222
    1
    18
    สวยมาก อยากไปหุ้ม

26. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    เนียนมาก

27. T_4wd

490
    13
    18
    น่าจะเลาะเอาหนังเก่าออกอ่ะครับ เพราะตอนที่ผมเอาไปหุ้ม เห็นพี่เค้าบอกว่าเดียวจะ พอกฟองน้ำ
    แล้วปาดแต่งฟองน้ำให้ด้วยน่าจะเป็นเพราะ เวลาลอกหนังเก่าออกน่าจะมีฟองน้ำหลุดลุ่ยออกไปบ้าง
    หรือไม่ก็ฟองน้ำของเก่าเริ่มยุบไม่ตึงอาจจะทำให้หุ้มหนังลำบาก มั้งครับ

ส่วนหนังกลับ หนังอคันทาร่า น่าจะมีให้บริการด้วยแต่ราคาอาจจะต้องลองโทรไปถามดูอ่ะครับ

28. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    ขอบคุณมากเลยครับ งั้นเด๋วเอาเข้าไปเลยดีกว่า
    เอา นาดี้ ก้านดำไปเทสก่อนเลยดีกว่า

29. The NeT

The NeT New Member Member

51
    4
    0
    ต้องหาพวงมาลัยสำรองใส่ครับ เพราะต้องทิ้งไว้ 2-3 วันแล้วแต่คิวงานว่าเยอะมั๊ย . . แต่งานก็เนียนดั่งที่เห็น!!!

30. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ลองเอางานที่ไปหุ้มของผมมาให้ชมบ้าง ร้านอยู่ตรงข้าม รพ. สมุทรปราการ หุ้มหนังแท้ราคาเอาการอยู่อย่างที่บอก 3000 เลยหุ้มหนังเทียมแบบนี้มา ราคาแค่ 400 งานเนียรดีเหมือนกัน สงสัยว่าเขาเย็บไงได้คำตอบว่าเย็บมือ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้