รบกวนหน่อยครับ ช่วยบอกวิธีการใส่ฝาท้าย Domani ใน EK หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย PeeSinG, 8 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PeeSinG

PeeSinG New Member Member

75
    0
    0
    การใส่ฝาท้าย Domani ใน ek อยากทราบวิธีการต่อสายไฟหนะครับ และก็ไฟส่องป้ายทะเบียนนะครับ ต่อยังไง ท่านใดรู้ช่วยชี้แนะด้วย

ครับและกุญแจฝาท้ายถอดยากรึป่าวครับ อยากใช้ของเดิม

2. EK Estimate Jai

EK Estimate Jai New Member Member

217
    1
    0

ส่วนตัวผมให้ช่างอู่ที่ทำสี ใส่เลยอ่าครับ ไฟท้ายก็ติดครบ ตั้งฝาให้ก็พอดิบพอดี เสียค่าใช้จ่ายไม่กี่ร้อยครับ

แต่ถ้าอยากจัดเองเลย รอผู้รู้ท่านอื่นมาชี้แนะ คร้าบบบผม
    :)

3. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ผมก็เคยแต่ให้อู่สีใส่ให้เหมือนกันครับ แต่เสาร์นี้ว่าจะเอาฝาโดมานี่ออก แล้วกลับไปใส่ฝาเดิมแล้วครับ ว่าจะทำเองด้วย จะได้เป็นประสบการณ์ เวลาสับไปมา ถ้าอยู่ใกล้ๆกันจะได้นัดมาช่วยกัน แต่เห็นที่อยู่หาดใหญ่แล้ว ไกลจัง;)

4. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ติดต่อพี่โจ ksa97 เลยครับ งานเนียนๆ กว่าช่างทั่วไปครับ

5. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ถอดใส่ปกติเลยครับ มีแปลงก็ตรงไฟส่องป้ายทะเบียนปลั๊กคนละอย่างตัดต่อใหม่ครับ
    ส่วนรูกุญแจก็ถอดของเดิมมาใส่ได้เลยครับ ลองทำดูครับไม่ยากครับ

6. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ให้ผมช่วยมั๊ยพี่วอ ขอค่าแรงเป็นเบีย ป๋องเดียว :cool:

7. PeeSinG

75
    0
    0
    สายไฟ ผมกลัวว่า จะต่อมันไม่ถูกหน่ะสิ ครับบ

ท่านใด ช่วยชี้แนะหน่อยคร๊าบบบ ติดตรงต่อสายไฟ

8. P'WAR

438
    10
    0
    ผมเพิ่งทำมาเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว โดยยกฝาโดมานี่ลง แล้วเอาฝาเดิมใส่แทน เหมือนที่เพื่อนๆว่าจริงๆครับ คือขั้วไฟส่องป้าย นอกนั้นเหมือนเดิมทั้งหมด แค่จำไว้ว่าสายไหนสอดออกมาให้โผล่รูไหน
    เท่าที่ทำมา จะยากสุดตอนปรับระยะห่างของฝาให้แต่ละมุมมันเท่ากันนี่แหละ ทั้งซ้าย-ขวา , บน-ล่าง ปรับมันจนเบื่อเลย (พอดีของผมรูร้อยน๊อตเคยสไลด์มา เลยหาจุดเดิมยากหน่อย.
    คุณ Peesing ลองดูครับ ไม่ยาก ผมก็กะว่า 6 เดือนสลับฝาทีนึง จะได้ไม่เบื่อครับ

9. PeeSinG

75
    0
    0
    แล้วสายดำๆ ที่มันต่อกลับสลักล๊อคฝาท้ายผมเห็นมันตัดมา ต้องใช้เส้นเดิมหรือสามารถตัดต่อกันครับ มีเบอร์ติดต่อมั้ยครับ ผมจะรบกวนโทรไปคุย ถ้าสะดวกนะครับ คุณ P war ถ้าไม่รบกวนมากครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กุมภาพันธ์ 2012
  10. PeeSinG

75
    0
    0

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กุมภาพันธ์ 2012
  11. P'WAR

438
    10
    0
    PM เบอร์ไปแล้วครับ เอาเป็นว่าผมจะถ่ายรูปแล้วเอามาคุยกันนะครับ

12. PeeSinG

75
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ P WaR คนหาดใหญ่เหมือนกัน ยินดี ครับ

13. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ถามถูกคนแล้ว
    คนนี้เซียนฝาโดมานี่เลย :cool:

14. PeeSinG

75
    0
    0
    :D :D

ผมเพิ่งใส่วันนี้ใส่เองคับ ฝาท้าย DOMANI LEV ใส่กับ CIVIC 96 แต่พอใส่แล้วกลับล็อกฝาท้ายไม่ได้คับ
    ผมถอดชุดล๊อกฝ้าท้ายมาจากฝาเดิมมาใส่ กุญแจฝาท้ายก็เช่นกัน งงเลยคับ พี่ๆคนไหนเคยเจอแบบผมบ้างขอคำแนะนำหน่อยครับ
    พรุ่งนี้จะได้ไปลองทำตามครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้