## ประกาศ แจ้งเปลี่ยนแปลง และ เพิ่มเติม ผู้ดูแล บอร์ด Sunny-Thailand

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Denn, 24 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เนื่องจากมีการ ประชุม และ เลือกผู้ดูแลบอร์ดเพิ่มเติม เพื่อให้ บอร์ดสามารถบริหารจัดการได้ เพิ่มเติม มากยิ่งขึ้น
    ซึ่ง เนื้องานหลัก ๆ มีดังนี้
    1. การ ย้ายหรือลบ กระทู้ที่ post ซื้อขาย ผิดที่
    2. การ ดูแลคำพูด การโต้ตอบ ของสมาชิก
    3. การ ตอบ คำถาม
    4. การ แนะนำข้อมูล ที่ถูกต้อง
    5. การ ลบ กระทู้ขายของเก่า ๆ เกิน 3 เดือน
    6. การ ขายของ โดยมิชอบ
    7. การ แนะนำสมาชิกใหม่
    8. การ ช่วยเหลือ การติดต่อ สมาชิกท่านอื่น ๆ
    8. อื่น ๆ ที่เกี่ยวกับคลับ และ ท่านสมาชิก

โดยได้มอบหมาย ตำแหน่ง ผู้แล คือ
    >abadahey
    >Oat40

ซึ่งถือเป็นโอกาสดี ที่จะมีสิ่งใหม่ ๆ และ ความแปลกใหม่อื่น ๆ เข้ามา
    ผม และ ทีมงาน ก็จะค่อย backup ให้ อีกครั้ง

ดังนั้น ถือเป็น ธรรมเนียมปฏิบัติ ของผู้ดูแลบอร์ด คือ
    1. การติดลายเซ็นหรือรูปด้านล่าง ให้มี เครื่องหมาย หรือ คำพูด ที่เกี่ยวกับ คลับ เพื่อเป็นการ ยืนยันและเปิดเผื่อตัว สู่สาธาณะ และ บอร์ดอื่น ๆ
    2. การพูด การตอบคำถาม การสนทนา ในบอร์ดอื่น ๆ ให้อยู่ในสิ่งที่ควรกระทำ เพราะคุณคือ ตัวแทนและผู้ดูแลของ คลับ
    3. การดูแลบอร์ด ถือเป็นหน้าที่ ที่ต้องออกตัว ไม่ว่าจะ มีคนอื่น คลับอื่น พูดจา หรือ ใส่ร้าย ทั้งที่ไม่มีข้อมูล และ ไม่ใช่ความจริง หรือ เข้าใจผิด

ทั้งนี้ พวกเรา ทุกคน ขอต้อนรับ ผู้ดูแลบอร์ดคนใหม่ ทุกคน ครับ :rolleyes:

2. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ยินดีต้อนรับเลยนะคร้าบบ ^^^

3. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ชัดเจนฮะ ไปกันต่อ sunny-thailand

4. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    รับทราบและยินดีตอนรับครับผม ^ ^

5. redmotor

redmotor New Member Member

182
    0
    0
    รับทราบ เจ้าค่ะ

6. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    ยินดีด้วยนะคร๊าบบบ ^^

7. nuun13

nuun13 New Member Member

84
    0
    0
    ยินดีด้วยครับผม ... ก้าวต่อไป.. สู้ๆ

8. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    ยินดีครับ ## ประกาศ แจ้งเปลี่ยนแปลง และ เพิ่มเติม ผู้ดูแล บอร์ด Sunny-Thailand
    เนื่องจากมีการ ประชุม และ เลือกผู้ดูแลบอร์ดเพิ่มเติม เพื่อให้ บอร์ดสามารถบริหารจัดการได้ เพิ่มเติม มากยิ่งขึ้น
    ซึ่ง เนื้องานหลัก ๆ มีดังนี้
    1. การ ย้ายหรือลบ กระทู้ที่ post ซื้อขาย ผิดที่
    2. การ ดูแลคำพูด การโต้ตอบ ของสมาชิก
    3. การ ตอบ คำถาม
    4. การ แนะนำข้อมูล ที่ถูกต้อง
    5. การ ลบ กระทู้ขายของเก่า ๆ เกิน 3 เดือน
    6. การ ขายของ โดยมิชอบ
    7. การ แนะนำสมาชิกใหม่
    8. การ ช่วยเหลือ การติดต่อ สมาชิกท่านอื่น ๆ
    8. อื่น ๆ ที่เกี่ยวกับคลับ และ ท่านสมาชิก

โดยได้มอบหมาย ตำแหน่ง ผู้แล คือ
    >abadahey
    >Oat40

ซึ่งถือเป็นโอกาสดี ที่จะมีสิ่งใหม่ ๆ และ ความแปลกใหม่อื่น ๆ เข้ามา
    ผม และ ทีมงาน ก็จะค่อย backup ให้ อีกครั้ง

ดังนั้น ถือเป็น ธรรมเนียมปฏิบัติ ของผู้ดูแลบอร์ด คือ
    1. การติดลายเซ็นหรือรูปด้านล่าง ให้มี เครื่องหมาย หรือ คำพูด ที่เกี่ยวกับ คลับ เพื่อเป็นการ ยืนยันและเปิดเผื่อตัว สู่สาธาณะ และ บอร์ดอื่น ๆ
    2. การพูด การตอบคำถาม การสนทนา ในบอร์ดอื่น ๆ ให้อยู่ในสิ่งที่ควรกระทำ เพราะคุณคือ ตัวแทนและผู้ดูแลของ คลับ
    3. การดูแลบอร์ด ถือเป็นหน้าที่ ที่ต้องออกตัว ไม่ว่าจะ มีคนอื่น คลับอื่น พูดจา หรือ ใส่ร้าย ทั้งที่ไม่มีข้อมูล และ ไม่ใช่ความจริง หรือ เข้าใจผิด

9. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    เวลาโดนยัดเยียด ยังไม่อยากเป็นเลย ตัวส้มเนี่ย ยินดีด้วยนะครับ ท่านทั้งสอง:p

10. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เข้า Relax ได้ตลอดเวลาละทีนี้

:p :p

11. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เหมาะสม ด้วยประการทั้งปวง อิอิ :D:D:D:D

12. โอะโอ๋

1,418
    17
    0
    พี่ติ่งมา สวัสดีครับพี่

13. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    รับทราบ ไปด้วยกัน ไปได้ไกล

14. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ช่างเหมาะสมยิ่งนัก คนนึง ถนัดด้านข้างๆ
    อีกคน ถนัดด้านหลัง...

15. ble@bgfc

ble@bgfc New Member Member

176
    3
    0
    ไปด้วยกัน.....ไปได้ไกล....5555

16. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ตัวสีไหนๆก้อไม่สำคันถ้าคิดจะเป็น Sunny Thailand :)

ยินดีด้วยค้าบบ ผมฝากกระทู้มิตติ้งด้วยนะค้าบ :p

17. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ถูกต้องตามคุณเดย์บอกครับ

ผมคิดว่าไม่ว่าจะเป็นตัวสีอะไรเราก็ช่วยดูแล Sunny thailand ได้กันอยู่ทุกคน ไม่ใช่ว่ามีตัวสีแล้วทุกอย่างจะขับเคลื่อนไปได้ตลอด ผมเข้าใจว่าที่ผ่านมาพี่ๆทีเป็นตัวสีก็คงคิดเหมือนผมเหมือนกัน แต่ในความเป็นจริงต้องอาศัยพี่น้อง ที่รักในรถ Sunny ช่วยๆดูแลกัน ซึ่งรถรุ่นนี้ก็เหลือน้อยลงไปเรื่อยๆตามกาลเวลา ผมเข้ามาอยู่ในนี้ก็เพราะว่าการที่จะหาคนที่รักและชอบที่จะดูแลตกแต่งมันอย่างจริงจังในรถSunny นั้น หายากครับ การที่ได้มารู้จักพี่ๆน้องๆเพื่อนๆที่ชอบในสิ่งที่เหมือนกัน นั้นเป็นสวรรค์สำหรับผม ฉะนั้นพี่ๆน้องๆเพื่อนๆควรจะพยายามมาพบปะมิตติ้งกันนะครับ การที่ได้ปั้นแต่งรถบ้านเดิม ให้ไปไหนๆ หรือจอดที่ไหนก็ต้องมีคนมองบ้างแหละครับว่ายังมีรถรุ่นนี้ แต่งซิ่งอยู่อีกหรือ ในส่วนตัวผมใครจะมองอย่างไรก็ตาม สำหรับรถผมก็เหมือนกับเทพีวีนัสอยู่ในใจผมตลอดเวลา ฉะนั้นผมคิดว่าการที่ผู้ดูแลบอร์ดมาช่วยดูแลให้ST นั้นคงไม่เพียงพอ เท่ากับทุกๆคนที่รักในรถSunny ช่วยกันดูแลซึ่งกันและกัน และผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่า Sunnythailand จะคงอยู่ต่อไป ไม่ว่าจะมีสมาชิกเหลือมากน้อยเพียงใด ผมก็คงยังอยู่ตรงนี้ครับ

18. samwhaha

samwhaha New Member Member

281
    8
    0
    ชัดเจนมากคับ:D

19. sunthai

sunthai New Member Member

46
    0
    0
  20. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    รับทราบและยินดีต้อนรับครับ

21. benzgio18

benzgio18 New Member Member

302
    4
    0
  22. โอะโอ๋

1,418
    17
    0
    เยี่ยมครับ พรี่โอ๊ตสี่สิบ :thumbs_up:

23. Crony_A

4,017
    12
    0
    ช่างกินใจยิ่งนัก......นี่ถ้ายังไม่แต่งนะ.....โดน......

24. โอะโอ๋

1,418
    17
    0
    ไม่อยากนึกภาพ.....:p

25. Crony_A

4,017
    12
    0
    หรืออยากจะโดน...

26. โอะโอ๋

1,418
    17
    0
    เสี่ยตกมัน

27. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ยินดีครับ สำหรับ การมีส่วนช่วยในการดูแล เว็บบอร์ด (สิ่งที่เราใช้เป็นสื่อกลางในการสื่อสารกัน รักอะไรเหมือนๆ กัน ปรึกษากันสำหรับคนกลุ่มนั้นๆ เท่านั้น)
    SunnyThailand ผมเองก็อยู่หน้าคอมเกือบๆทั้งวัน ถ้าสามารถช่วยส่วนตรงนี้ได้ก็ยินดีครับ แต่ก็ยังต้องอาศัยรุ่นพี่ที่เคยทำหน้าที่ต่างๆคอยแนะนำด้วย
    เพราะบางบางสิ่งบางอย่างคงตัดสินใจเองไม่ได้ คับ แต่ลำพังถ้าอาศัยแค่ ปรับเปลี่ยน เปลี่ยนแปลง ผู้ดูแลบอร์ด อย่างเดียว
    แล้วนั้นจะสามารถขับเคลื่อนเว็บบอร์ด , คลับ ไปได้มากแค่ไหน ก็อยู่ที่ ชาว ST ทุกๆคนช่วยกันแหละครับ
    เพราะ บอร์ดนี้ เป็นของพวกเราที่ใช้รถยี่ห้อ NISSAN ตระกูล SUNNY เองทั้งนั้นคับ จะเดินไปทางไหน ก็เพราะพวกเราเองแหละคับที่จะควบคุม บังคับ
    มันไป ...

28. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
  29. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    สีสัน สีสัน สีสัน
    มักมากับคนมีไฟ
    ทั้งสองท่านล้วนมีครบครัน

30. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    ถ้าสมัยนึงจะมีอยู่คำนึงชอบถามกัน "ใจป่าว" ในบอร์ดนี้ อิอิ

เพราะที่นี่ใจจริงๆครับทุกคน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้