สอบถามเรื่องออยเกียร์ออโต้ SR

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย witkie, 24 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. witkie

witkie New Member Member

57
    0
    0
    ขอสอบถามพี่ๆหน่อยครับ คือผมจะต่อออยเกียร์แยกออกจากหม้อน้ำแต่ผมเกิดคำถามในใจว่าท่อน้ำมันเกียร์ท่อไหนเป็นท่อเข้าท่อไหนเป็นท่อออก รบกวนหน่อยครับ ขอบคุณครับผม

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    มันต่อวนอยู่แล้วครับ โดยไม่ต้องเข้าหม้อน้ำ ให้ช่างทำจะรู้อยู่แล้ว

3. witkie

57
    0
    0
    แล้วผมจะต่อแบบไหนดีกว่ากัน
    1. ต่อเข้าออยเกียร์เลย
    2. ต่อเข้าหม้อน้ำก่อนแล้วเข้าออย หรือ เข้าออยแล้วต่อเข้าหม้อน้ำ
    3. เดิมๆๆก็ดีอยู่แล้วครับ

มีคนแนะนำทุกวิธิเลย เลือกไม่ถู้ครับผม ช่วยทีครับ

4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เคยใช้ ต่อแยกเลยครับ ไม่ต้องผ่านหม้อน้ำ ต้มให้ร้อนอีก รับอากาศเย็นๆ ข้างนอกเลย ระบายดี วิ่งดีขี้น เกียร์ก็ทำงานไม่หนัก ไม่เสียเร็วครับ

5. witkie

57
    0
    0
    ขอบคุณครับ จัดไป

6. Max_B14

Max_B14 New Member Member

104
    0
    0
    ใส่ยังพี่วิช ส่งรูปมาให้ดูบ้างนะ

7. witkie

57
    0
    0
    หาตำแหน่งติดได้แล้ว แต่ขาดอย่างเดียวครับ? ขาดเวลาอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้