แอร์ไม่เย็น หาร้านซ่อมแถว ฝั่งธน ท่าพระ ดาวคนอง พระราม2 บางแค ด้วยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย WITSANOWA, 16 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ใครมีร้านแนะนำ รบกวน ชี้แนะด้วยครับ

ใช้มา 13 ปีแล้วครับ มีทำไปก็ ดังนี้ครับ
    1. เมื่อ 7 ปีที่แล้ว เปลี่ยน ตุ้แอร์ ไดเออร์ ท่อ หลักๆ เป็นต้นครับ คอม อายุ 13 ปี ยังไม่เคยเปลี่ยน หรือ เสียครับ (เริ่ม มีเสียวแล้วครับ)
    2. เปลี่ยน คลัสแอร์ มือสอง ได้ ปีเศษๆ ครับ
    3. พัดลมทำงานปกติ เช็คดูแล้ว
    4. อาการ มีแต่ลม เริ่มเป็น ได้ 2 วันก่อน เดี๊ยวเย็น เดี๋ยวร้อน อับๆ

ตอนนี้ ผ่านมา 7 ปี แล้ว เลยคิดว่า คงถึงเวลา ตอนนั้นทำประมาณ 6-7 พันครับ หายขาดยาวๆ ตอนนี้คงได้เวลา
    ปล. รบกวน ร้านแถวย่านนี้ หรือ ย่านอื่นๆ ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับผม

2. แนะนำร้านนี้ให้เลยครับ แต่ผมซื้ออะไหล่จากเชียงกงไปเอง ค่าแรงก็ 1000-1500 แต่ผมทำเยอะเพราะคอมแอร์น๊อก
    เปลี่ยนแผงแอร์ 1500 ตู้แอร์ 1000 คอมแอร์ 3000 แต่ตู้แอร์แอ๊กแพนชั่นวาวล์แอร์ตัน เขาเปลี่ยนให้ 650 ผมสนิทกะเขาเพราะชวนเขากินเบียร์หลังเลิก อิอิ
    ผ่านหลังการไฟฟ้า ซอยบางกรวย ไปนิดเดียว ช่างเล็ก ไดนาโม แอร์ ร้านด้านซ้ายนะ บอกว่าเพื่อนในคลับแนะนำมา ติดค่าเปลี่ยนวาวล์แอร์ยังไม่ได้จ่ายเลย 555
    เครดิตได้อีกต่างหาก แต่จะไปจ่ายพี่เขาสิ้นเดือนนี้แหละ ช่างดีครับ อะไหล่อันไหนเสียถึงจะเปลี่ยน

3. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    เคยทำที่ร้านกลางซอยพานิชย์ธน ก่อนถึงปั๊มปตทนิดนึงน่ะครับ
    ราคาไม่แรงมากด้วยครับ

4. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    อู่พี่ก่ำ autoway service ไงครับ

5. WITSANOWA

953
    23
    0
    ขอบคุณ ทุกท่าน ครับ ผมกลับไปร้าน เดิม สตาร์ แอร์ ซาวด์ ซอย 81/5 เพชรเกษม ร้านเดิม ที่ทำไว้ 8 ปีที่แล้ว หมดไป 4 พันกว่า
    1. ไดเออ เสียรั่ว
    2. พัดลม เสีย ต้นเหตุครับ พอวิ่ง แล้วเย็น หยุดแล้วร้อน (เปลี่ยนมือสองครับ) เฉพาะพัดลมอย่างเดียว
    3. ล้างตู้แอร์ และตู้มอเตอร์พัดลม ข้างๆ กัน และ แผงด้านหน้ารถ
    4. เติม สารพัดน้ำยา

ร้านนี้ งานเนี้ยบ เสร็จไวครับ 3 ชั่วโมง ทำรถทุกยี่ห้อครับ โดยเฉพาะ คลับ มาสด้า 5 เจ้าของร้าน เป็นสมาชิกอยู่

ขอบคุณครับทุกท่าน

6. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ขอบคุณครับ เป็นตัวอย่างที่ดีสำหรับเพื่อนๆ ถามแล้วกลับมารายงานผล เผื่อเป็นประโยชน์สำหรับท่านอื่นๆ ด้วยครับ

7. WITSANOWA

953
    23
    0
    เพิ่มเติม ครับ เท่าที่ทราบ ตาโต ที่พวกเราใช้อยุ่ ฟองน้ำ มันเป็น ผงดำละเอียด ปลิวขึ้นมาจากช่องลมแอร์ กัน หมดแล้ว ใช่ไหมครับ (ดำมาก)
    ผมอยากทำมานานแล้ว คือ แผงฟองน้ำกรอง ฝุ่นดำๆ ก่อนเข้าถึง ปอดทรวงอก ของพวกเราทุกวัน ซึ่งไม่มีอะไหล่ ศุนย์เปลี่ยนซะด้วย จะมีวิธี
    ก็คือ ดัดแปลงลงเอง ซึง ร้านนี้ก็รับทำ ทิ้งรถ ไว้ 1 วันเสร็จครับ เพราะต้องถอด คอนโซลออก

ปล.. ว่างๆ ผมคงไปทำครับ สงสาร ปอด ตัวเอง ยิ่งพวกเป็น ภูมิแพ้ น่าทำ ครับผม
    http://www.starairsound.com/

8. WITSANOWA

953
    23
    0
    งานเข้า ที่ ต้องเฝ้าระวัง คือ คอมแอร์ และ คลัสแอร์ กำลังเป็นที่น่าสงสัย อีกแล้ว ครับ เพราะไม่เย็น มีแต่ลมอีกแล้ว ตอนแรก ก็คาดว่าจะต้องเปลี่ยน แต่วันที่ขับรถไปร้าน แอร์ผม ดันเย็นปกติ
    เลย ข้ามไป เพราะไปเจอ เสียหลายจุด ร้านเลยให้ ลองขับดูก่อน เพื่อไม่เสีย แต่ตอนนี้ สงสัยจะโดนอีกแล้วครับ

ปล. สงสัยต้องไปอีกรอบ เห้อ..

9. WITSANOWA

953
    23
    0
    อัฟเดท ที่ไม่หายเป็นเพราะ พัดลม มือสองมอเตอร์เสียครับ ทำให้ ฟิวส์ช๊อต
    สรุป ทางร้านทำการเปลี่ยนตัวใหม่ เชียงกงให้ครับ หายแล้วครับ
    โล่งอก นึกว่าเป็นที่ คอมแอร์ หรือคลัส

ขอบคุณครับ

10. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้