เมื่อเช้าเอา P11 ไปเติมน้ำมันเกียร์ แล้วช่างบอกเราแบบนี้ค่ะ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Nutbkk, 29 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nutbkk

Nutbkk New Member Member

3
    0
    0
    พอดีใช้ Primera P11 เมื่อเช้าเอาไปเปลี่ยนน้ำมันเกียร์กับอู่ซ่อมเกียร์โดยเฉพาะ ช่างบอกว่า "เนี่ยะ..รถคุณไม่มีน้ำมันเกียร์เหลืออยู่เลย เติมเข้าไปไม่ได้นะ เติมแล้วรถจะวิ่งไม่ได้เลย ต้องเปลี่ยนเกียร์ใหม่เท่านั้น 15,000 บาท" เรากะเลยถามว่าต้องทำอะไรยังไง ช่างเลยตอบว่า "เอางิ๊...ผมจะเติมน้ำมันเกียร์เข้าไป 1 กระปุกให้คุณวิ่งไปก่อน แล้วหลังปีใหม่มาเปลี่ยนเกียร์นะ"

เราเลย งง อ้าว...มะกี๊บอกเติมไม่ได้เลย เติมจะวิ่งไม่ได้ แต่จะแก้ด้วยการเติมให้เราก่อน 1 กระปุกแล้วค่อยมาเปลี่ยนเกียร์ แล้วตกลงมันเติมได้มั๊ยอ่ะ แต่พอเติมมาแล้ว เกียร์ก็กลับมาดีเหมือนเดิม

เลยอยากถามเพื่อนๆ ว่า ตกลง เติมเลยได้ หรือเติมไม่ได้ต้องเปลี่ยนเกียร์คะ ถ้าเติมได้ จะได้เข้าอู่อื่นซะแล้วให้เติมให้เต็ม ตอบด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

*ขอโทษด้วยที่ 17 ธันวาติดงาน อดไปมีตติ้งเลย:cry:

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เปลี่ยนอู่เลยนะครับ

3. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    รีบหนีออกมาให้ไวคร้าบ

4. Nutbkk

Nutbkk New Member Member

3
    0
    0
    แสดงว่า..หาอู่ใหม่และเติมน้ำมันเกียร์ให้เต็มได้เลยใช่ไหมคะ แต่ตอนแรกไม่มีน้ำมันเกียร์เหลืออยู่เลยจริงๆนะคะ เกียร์ D มีปัญหาเวลาสตาร์ทแรกๆ ไม่เกี่ยวกับที่น้ำมันเกียร์หมดใช่มั๊ยคะ ถ้าเติมได้ จะรีบเอาไปเติมเลยด่วนๆ

5. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ้เปลี่ยนน้ำเกียเลยครับ

ถ้าวิ่งได้ปกติ เกียเปลี่ยนครบ ก็จบแล้วคครับบ

6. zovoy

zovoy New Member Member

20
    0
    0
    ลองเติมน้ำมันเกียร์ให้ได้ระดับก่อนครับ แล้วหมั่นดึงก้านวัดออกมาดูทุกเช้า ว่าระดับน้ำมันพร่องลดลงไปรึเปล่า ดูพื้นใต้ท้องลดว่ามีคราบน้ำมันหยดรึเปล่า

ห้องเกียร์ต้องมีน้ำมันเกียร์หล่อลื่นครับ ช่างเนียนจะโกงชัวร์ครับ

7. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    น่ากลัวมาก ช่างประเภทนี้

8. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    อู่แถวไหน

9. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    อย่าเข้าไปอู่นั้นอีกเป็นอันขาด มันจำทะเบียนรถไว้แล้ว เข้าไปอีกครั้งโดนฟันแน่ ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้