มีรถของใคร โดนน้ำท่วมบ้างรึป่าวครับ ช่วยแนะนำอู่สีดีๆให้ทีครับ T__T

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย @ball, 4 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @ball

@ball New Member Member

29
    0
    0
    ผมอยู่ดอนเมืองครับ ก็ไม่คิดว่าน้ำจะมาเยอะขนาดนี้ ก่ออิฐกันน้ำเข้าบ้าน แต่เอาไม่อยู่จมไปเกือบครึ้งคันเลยครับ น้ำลดก็เลยจะลากไปซ่อมเกียร์ กับช่วงล่างก่อน ส่วน B16A รอดหวุดวิดครับ เพราะหนุนอิฐตัวหนอนไป3ชั้น ตอนนี้เกียร์ออโต้มันติด เบรกก็คงติดหมดสี่ล้อไม่รู้จะลากไปรึป่าวครับ งานนี้ไม่รู้จะโดนเท่าไร ส่วนเรื่องสีก็ว่าจะทำพร้อมกับเปลี่ยนหลังคามูนลูฟซะเลยทีเดียว(เล็งมานานล่ะ อิอิ) ก็อยากหาร้านทำดีๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ใกล้ๆดอนเมืองยิ่งดีครับ
    ป.ล.น้ำท่วมคราวนี้ทำให้เราแข็งแกร่งขึ้นเยอะครับ EG สู้ ๆ ครับ

2. pond06

pond06 New Member VIP

16
    0
    0
    ถ้าเป็นอู่ย่านแถวๆเรียบทางด่วนจะพอแนะได้อยู่..ลองขยับโซนมั้ยครับ? อิอิ..

ป.ล. สู้ๆนะครับ..

3. @ball

@ball New Member Member

29
    0
    0
    ผมรอร้านพี่ แจ๊ค J Speed(ดอนเมือง)ร้านพี่เค้าก็ท่วมเหมือนกัน กะว่าจะให้พี่แกช่วยลากไปทำเกียร์กะช่วงล่างให้เสร็จก่อน แล้วค่อยหาอู่สีอีกที ผมกะว่าจะวายสายใหม่ด้วยเลย มีร้านดีๆแนะนำทีนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้