ช่วยแนะนำผมหน่อยคับ

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 29 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมต้องการหารถ e36 ทรงนกแก้วอ่ะครับ ปี 95 ขึ้นไป
    ต้องการลงเครื่อง 2J GTE vvti เกียร์ auto
    แมก 19 นิ้ว
    ลงช่วงล่างพร้อมทนทานการ ดริ๊ฟ เช่น เปลี่ยน เฟืองอะไรพวกนี้่อ่ะ ครับ (ผมก้ไม่รู้ รายอะเอียดเท่าไรนะครับ)
    โชก โคนิ หน้าและหลัง

ราคาประมานเท่าไรครับ และ อยากทราบว่า อะไหล่ตัวไหนเปลี่ยนเปงอะไร ราคาประมานเท่าไรด้วยครับ

1. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    ถ้าจะเซ็ตไว้ดริฟท์จริงๆ สำหรับ e36 ต้องทำเยอะมากพอตัวเลยทีเดียว

ล้อ 19" อาจจะใหญ่ไปสำหรับรถประเภทนี้ เฟืองท้ายแนะนำสกายไลน์+เต็ดซิ่ง 60เปอร์เซ็นขึ้นไป
    ส่วนเพลาข้างอาจจะแปลงของสกายไลน์ใส่เช่นกันเพื่อความแข็งแรงทนทาน ส่วนโช๊คและสปริง ต้องหาแข็งๆเข้าไว้
    เซ็ตให้ดี เบื่องต้นอยากแนะนำให้ลองๆขับดูก่อน แล้วจะรู้ว่าขาดเหลือตรงไหน ส่วนราคาถ้าทำครบหมดเหมือนรถพี่จุ๊ redbull
    น่าจะพอสมควรทีเดียว แต่ถ้าเอาสนุกๆ ก็อาจจะไม่มาก แต่พวกบูทต่างๆเป็นยูรีเทนก็จะช่วยได้เยอะนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้