เครื่องตัวไหน ณ ตอนนี้ ที่จะเอา K20A ฝาแดงอยู่อ่ะคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย คนเลี้ยงแมว, 28 พฤศจิกายน 2011

แท็ก:
< Previous Thread | Next Thread >
    ถ้า K20Aแดง อยู่ใน บอดี้ FD กระ SR16VE ในมาร์ช น่าจะพอฟัดกันได้ไหม๊คับ

1. Sakurabong

Sakurabong New Member Member

34
    1
    0
    เคยเห็นแต่ K20 ใน ฟอด เฟียตต้า อะครับ แรงๆๆๆ

2. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ยังไง FD กับ K20 ก็ได้เปรียบอยู่เเล้วครับเกียร์ด้วย แรงม้า แรงบิดแม้น้ำหนักรถมากกว่าก็ตาม
    SR16 เกียร์เล็กเต็ดอัตราทดยาวโคตรครับแม้น้ำหนักรถเบากว่าก็ตามครับ

3. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    พวกฮอนด้าานี่ถ้าไม่ได้วิ่งลอยๆมาผมยังไม่อยากเล่นด้วยเลย จี๊ดมากกกกก

4. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    k20 ต้องไปวัดกะพวก commonrail แล้วครับ

5. รู้สึกว่าจะมี B11 กะ B14 เครื่อง SR16+20 วิ่งกิน DC5 K20A ฝาแดงแล้วนี่หว่า......อิๆ ลืมไป

6. ผมกลับมองต่างว่า FD2 กะ DC5 เดิมๆ มันไม่เท่าไหร่นะครับ รถมันหนัก

แต่ถ้า K20 ใน 3 door หรือรถเบาๆ อ่ะโอเค จัดอยู่

อันนี้หมายถึงเดิมๆ นะ ถ้าโม มันก็แรงทุกบล๊อคนั่นแหละ

7. god army

3,198
    77
    0
    ข่าวลือแล้วคร้าบ โดนเป็นทุ่งสิไม่ว่า T T

8. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เข้ามาชมครับ

9. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0

จิงหรอพี่ อิอิ

10. god army

3,198
    77
    0
    อัตราทดเกียร์ เเรงม้า เทคโนโลยี ฮอนด้าเหนือกว่าเห็นๆครับบ K20 ลองดูเเล้วจะรู้ครับ ^ ^

11. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    ตอนขับ CBR929 เจอพวกa31หรือกระบะInterลูกใหญ่ๆนี้รู้สึกธรรมดาๆมาก เพราะอย่างน้อย0-100 เรานำแน่ๆ

แต่พอเจอพวกHonda เสียงแป็ดดดด... นี้เสียวๆเหมือนกัน เคยเจอAccordตาเพรช วิ่งไล่กันขำๆเล่นสะพานพระราม 4 มาปากเกร็ด ขนาดเช้าๆช่วงรถเยอะๆแน่ๆแล้วเราว่า 2 ล้อเรานำได้มาไกลแล้วนะ หันไปดูอีกที อีกห่างแค่3คันรถเอง สุดท้ายมายอมตรงสะพานทางลงเมเจอร์ปากเกร็ด

ปล.Accordสีน้ำตาลอ่อน ยังไม่มีโอกาสได้บอกว่า พี่โคตรฝีมือเลยครับ ขนาด ช่องเล็กๆ ขนาดมอไซค์เข้าได้พี่แกยังหาทางหมุดตามมาจนได้

12. ยัยตอแหล๋~

ยัยตอแหล๋~ New Member Member

55
    0
    0
    B Vtec Turbo พอไหวไหมคับ. . .

13. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    นอกจากเครื่องแรงและใหม่แล้ว
    เกียร์เค้าดีมากกก น่าจะแปลงใส่ บลอคบีได้บ้างง
    6 เกียร์ ผมชอบ

14. แรงแค่ไหนปลายทางก้อต้องเรคเหมือนกาน อิอิ (ล้อเล่น)
    ต้องดูกานไปเรื่อยๆว่าจะมีอะไรที่แรงกว่า K20 แต่เวลาที่ยกให้Hondaไปก่อนครับ

15. pond06

pond06 New Member VIP

16
    0
    0
    K20a ฝาแดง.. เครื่องแรง.. ราคาก็แรงเหมือนกันล่ะครับ.. อิอิ

16. เข้ามาดู เจอจะได้ไม่กล้าเล่น

17. going

going New Member Member

50
    0
    0
    toyota 2zz-ge 6speed ครับแรงเหมือนกัน แต่เสียเปรียบเรื่อง cc หน่อย

18. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ดีเซลคอมมอนเรล !!!!

19. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0
    สาย NA ต้อง K20A + EG 3door มันเหมือน เป็นของที่เกิดมาคู่กัน

20. lemonead

lemonead New Member Member

114
    2
    0
    โดยส่วนตัวแล้ว k20a เป็นเครื่องที่เทคโนโลยีสูงครับ แค่เครื่งเดิมๆสายไฟครบๆตัดแคตออกม้าลงพื้นก็ประมาณ 210+ แล้วครับ เคยวิ่งกะ 2zzในบอดี้เปอร์โยต์ พอสู้ได้นะครับ 1800cc แต่อยู่ในรถที่เบา น่ากัวครับ
    ส่วนเกียร์6สปีดของฮอนด้า ดีครับ อัตตราทดดีแต่เนื่องจากมันต้องการลดน้ำหนัก เกียร2มักแตกครับ

21. FIGHTER

FIGHTER New Member Moderator

118
    0
    0
    SR20VE

22. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    โดยส่วนตัวที่เคยลองขับ และเคยลองไล่พวก Honda อย่าว่าแต่พวก K20 เลย เจอแค่พวก B16 B18 B16+20 แค่นี้ น่าจะหาเครื่องNA ตระกูลอื่นอื่นสู้ด้วยยากแล้วแหละ

23. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    K20A คอนเฟิร์มว่าถ้าอยู่ในบอดี้ใหญ่ๆอย่างDC5 ไม่ได้แรงจนหูดับตับแลบนะครับ ที่มันแรงมากๆเพราะมันไปอยู่ในบอดี้เล็กๆ มันเลยจัดมาก แต่ต้องยอมรับว่า

K20A เป็นเครื่องยนต์ที่มีพื้นฐานเครื่องยนต์ที่ดีครับ โดยเฉพาะฝาสูบ ประเด็นอีกอย่างหนึ่ง ที่จะชี้ว่า เครื่องยนต์ตัวไหนมีอนาคตหรือไม่ ดูที่ของแต่งที่สำนักแต่ง

เค้าประเคน นำเสนอออกมานั่นแหละ พวกนี้ต่อยอด กำลัง ของเครื่องยนต์ออกมาอีกเยอะครับ โดยส่วนตัวผมเสพติด รถเทอร์โบไปแล้วครับ ยอดสูงสุดยังไงNA

มันสู้เทอร์โบไม่ได้อยู่แล้วครับ รถเทอร์โบมีข้อได้เปรียบเยอะมาก สังเกตดูว่ารถรุ่นใหม่ ทั้งรถใหญ่ รถเล็ก ล้วนใส่เทอร์โบมาให้ทั้งนั้นแล้วครับ ไม่ใช่เฉพาะเรื่อง

ความแรง แต่เป็นเรื่องของอัตราการบริโภคเชื้อเพลิง สมรรถนะที่ได้แรงบิดแต่รอบต่ำจากการมีระบบเทอร์โบชาร์จเจอร์ ถามผมว่าเครื่องK20A เครื่องเป็นแสนแพงไหม

ส่วนตัวผมก็ว่าไม่แพง ลองไปเทียบกับเทอร์โบลูกนึงสิครับ พวกรุ่นใหม่ๆ ที่เป็นBillet wheel แค่เทอร์โบลูกเดียวก็ซัดไปเป็นแสนแล้วครับเรื่องปกติมาก

24. god army

3,198
    77
    0
    คาดว่าจะเหนื่อยหน่อยครับ^ ^

25. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    ถ้า na ด้วยกันน่าจะกินยากครับ ในbody FD หรือ DC ผมว่าแช่ยาวก็น่าจะไปได้นะครับ

26. Super Demio

Super Demio New Member Member

159
    1
    0
  27. Sakurabong

Sakurabong New Member Member

34
    1
    0

อันนี้เคยเห็นคลิป ที่วิ่งกับพี่พีทอยูครับ ตอนนั้นยัง N/A แต่ตอนนี้ไปไกลแล้ว

28. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    เค้ารู้ได้ไงว่าK20 เค้าลองกะdc5หรอ หรือว่า ฟ่งไปเอง ออโต้ เซตโบ แค่16ก้โดนกะเดนแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้